[Funland] Trải nghiệm đề nghị bồi thường thiệt hại khá lớn của bảo hiểm BSH (Công ty bảo hiểm Sài gòn - Hà Nội)

cadicmeo

Xe máy
Mình kể ra đây trải nghiệm 1 lần đề nghị đền bù của bảo hiểm BSH với xe của mình, mình là người đi xe, không PR cho ai và vì cái gì. Có sao nói thế.
Xe mới mua đc mấy tháng tại Toyota TX, không bàn đến thái độ hay dịch vụ lúc mua bán, bài này chỉ viết về bảo hiểm.

Xe do mình lái bị đâm đụng vào bệ bê tông dưới gốc cây hư hại kha khá: két nước vỡ, đèn pha nứt 1 chiếc, dàn nóng điều hòa hỏng, lốc điều hòa hỏng, côn từ máy nén điều hòa hỏng, BDX trước hỏng ... cùng một lô một lốc các thứ linh tinh khác.

Ban đầu khi mua bảo hiểm do TTX giới thiệu, giá cũng rẻ hơn các hãng khác, lại nghe tên hãng bảo hiểm thấy lạ lạ, cũng hơi lo bảo liệu lúc có vấn đề thì có lằng nhằng gây phiền hà cho khách về thủ tục không, vì trước đây mình có kinh nghiệm 2 năm mua bảo hiểm từ thời 2016, 2017 (ko tiện nói tên hãng ra lại bảo dìm hãng, 1 hãng bảo hiểm xe cộ khá lớn và lâu đời ở VN), thế mà mình bị quẹt xe vào tường nhẹ nhẹ thôi, gọi mãi tay BH khất lần chả thèm giải quyết, sau mình tự mang xe đi sửa mất mỗi lần hơn 1 triệu.

Lần này thiệt hại khá lớn, lại vào ngày nghỉ, mình gọi điện báo cho sale bán xe cho mình, mấy phút sau có người gọi điện lại hỗ trợ quy trình, sau đó hướng dẫn mình gọi cho bảo hiểm để báo, yêu cầu chụp ảnh gửi cho bảo hiểm, giữ nguyên hiện trường và mời CSGT đến làm hồ sơ do thiệt hại >10 triệu. Mình tuân thủ đúng hướng dẫn, giữ nguyên hiện trường do va chạm ngay gần nhà họ hàng. Mình báo CSGT đến và đo đạc, thổi nồng độ cồn mình, kiểm tra xe và làm các biên bản theo quy trình bên Công an.

Các bước xong thì có xe cẩu Free đến - gọi Free vì xe cẩu do BH hỗ trợ cự ly cẩu 70km (đã thống nhất với bảo hiểm) để cẩu xe về hãng sửa. Hôm sau mình chỉ việc khai tờ khai đề nghị bồi thường, ký Biên bản và cùng giám định hư hại vật chất. Xong xuôi về nhà ngồi chơi xơi nước, sau đó là thời gian 2 tuần cả duyệt hồ sơ (chờ lấy hồ sơ công an để gửi cho BH mất tầm 2-3 hôm), thời gian chờ đặt vật tư vì phải thay thế khá nhiều thứ, một số lớn ko có ngay. Sau 2 tuần thì xe sửa xong. Lúc sửa xong bên Bảo hiểm BSH làm hết thủ tục bảo lãnh, mình chỉ việc đến hãng ký giấy nghiệm thu, thanh lý hợp đồng sửa chữa xe với hãng và lấy xe về. Nộp 500K tiền hồ sơ (hay còn gọi là miễn thường).

Thú thực là với thiệt hại sửa chữa hơn 100 triệu đồng, mình thấy bảo hiểm BSH tuy là bảo hiểm mới nhưng làm rất chuyên nghiệp, nhanh chóng và thuận lợi cho khách hàng. Ngẫm lại mới thấy mua BH là phòng rủi ro, người này ko bị va chạm gì san sẻ với BH cho những người bị va chạm. Rất thích cách làm việc chuyên nghiệp của Toyota thanh xuân và cám ơn bảo hiểm BSH rất nhiều. Hy vọng có nhiều người mua BH và không bao giờ phải dùng đến BH.

duongbamhuyet

Xe máy
cụ ạ, xe còn cần thiết bảo hiểm thì người còn quan trọng hơn xe.
Em bên nhân thọ Bảo việt.
Cụ alo e qua tư vấn nhiệt tình nhé: 09767.01683

poiuy

Xe cút kít
Người dùng thường không hiểu rõ quy trình, nếu bên BH không hướng dẫn làm đúng QT thì người mua sẽ chịu thiệt.

cadicmeo

Xe máy
Người dùng thường không hiểu rõ quy trình, nếu bên BH không hướng dẫn làm đúng QT thì người mua sẽ chịu thiệt.
Vâng lúc mới mua BH cũng bảo mình khi gặp va chạm thì xử lý và làm gì trong từng trường hợp nặng nhẹ khác nhau. Nên cũng hơi mất thời gian làm việc chỗ hiện trường chút còn lại là OK hết. Quan trọng làm theo đúng hướng dẫn của BH để đc bồi thường 100%.

Huthasa

Xe container
Công nhận Thô thật.

mr.Share

Xe tải
Ngon thế thì cho em số nvtv, xe em cuối tháng hết hạn bh.

cadicmeo

Xe máy
Ngon thế thì cho em số nvtv, xe em cuối tháng hết hạn bh.
Bên Toyota TX mua hộ mình bạn ạ, ko biết nv nào bán. Chỉ biết mỗi cậu giám định thiệt hại của BH làm đền bù cho mình thôi.
Giá BH của mình 6tr9 nhưng nếu mua thẳng chắc chiết khấu 20-25% đó, mình là cậu sale mua hộ nên chỉ bớt cho mình 200k thôi.

trantoan_87_nd

Xe đạp
Bên Toyota TX mua hộ mình bạn ạ, ko biết nv nào bán. Chỉ biết mỗi cậu giám định thiệt hại của BH làm đền bù cho mình thôi.
Giá BH của mình 6tr9 nhưng nếu mua thẳng chắc chiết khấu 20-25% đó, mình là cậu sale mua hộ nên chỉ bớt cho mình 200k thôi.
6tr9 thì chắc là xe 500-600tr rồi ạ. Phí cũng k phải rẻ. Dịch vụ thì đi đôi với giá thôi ạ!

cadicmeo

Xe máy
6tr9 thì chắc là xe 500-600tr rồi ạ. Phí cũng k phải rẻ. Dịch vụ thì đi đôi với giá thôi ạ!
Bh phòng rủi ro mà nên quan trọng lúc xử lý bồi thường ntn. So với một vài hãng khác giá theo % của BSH là thấp hơn, do mình ko đc chiết khấu nhiều nên thành ra mất 6tr7. Chắc mua thẳng chỉ tầm 5tr5-5tr7 thôi.

trantoan_87_nd

Xe đạp
Bh phòng rủi ro mà nên quan trọng lúc xử lý bồi thường ntn. So với một vài hãng khác giá theo % của BSH là thấp hơn, do mình ko đc chiết khấu nhiều nên thành ra mất 6tr7. Chắc mua thẳng chỉ tầm 5tr5-5tr7 thôi.
Nếu so về giá thì BSH thì chưa phải thấp nhất đâu ạ. :)

tspt2011

Xe hơi
bao giờ em mới được mua bảo hiểm cho xe nhỉ, vì em đã có xe đâu???

InfinityFX35

Xe máy
E cũng vừa hết BH của bọn này xong. Và Sẽ không bao giờ mua lần 2 nữa

baohiemBSH.HN

Xe đạp