[Thảo luận] Tranh luận thành công với xxx ngã tư Big C

theanh212

Xe điện
Hôm qua, tầm 3h chiều, em đi dọc đường vành đai 3 theo hướng Khuất Duy Tiến về Phạm Hùng, đến ngã tư Big C khi qua đèn đỏ thì bị 2 xxx vẫy vào. Em biết ngay định bắt em lỗi sai làn đường, vì đoạn gần ngã tư có mũi tên chỉ hướng phải theo rẽ trái hay đi thẳng, nhiều xe quá em bám đuôi xe khác nên không nhìn thấy, nhưng vạch phân làn đều là vạch đứt ( nghĩa là có quyền đè thoải mái), đến khi nhìn thấy mũi tên thì em nhầm sang làn rẽ trái nên em xi nhan chuyển sang làn đi thẳng. Đi hết ngã tư gặp 2 đ/c xxx vẫy vào luôn. Em lập tức bật ghi âm và xuống xe ( Cũng bởi vì em biết em đúng nên em quyết chiến đến cùng, năm hết tết đến cũng kệ mịa nó !). XXX chào theo điều lệ và thông báo lỗi vi phạm, em tranh luật luôn: Mời các cụ nghe file ghi âm:
( em chưa biết cách upload file ghi âm .m4a các cụ chỉ em cách với!)

Cuối cùng, xxx cũng phải xuống nước rằng tôi chỉ nhắc nhở anh thôi, em cảm ơn xong vừa vào xe xxx còn nói với theo: Anh làm gì mà anh còn ghi âm nữa, làm như thế chẳng khá được đâu. Em tức quá cũng độp câu: Các anh xem lại bản thân mình đi.... rồi em quit.

Lời cuối: Những ngày cuối năm, đường xá đông đúc mong các cụ/mợ cũng bình tĩnh tham gia giao thông, và luôn tâm niệm một điều: Nhanh hơn 1 giây chả giải quyết được gì, bình tĩnh, tự tin, và nhất quyết ko được cay cú !
Chúc mừng năm mới !

30k2168

Xe máy
sau ngày 15/2 cụ nhớ mang cả CMND nữa nhé

dungphp

Xe điện
Cụ up được file ghi âm và vẽ được đường đi thì tốt quá !

caokienphuong

Xe buýt
Hôm qua, tầm 3h chiều, em đi dọc đường vành đai 3 theo hướng Khuất Duy Tiến về Phạm Hùng, đến ngã tư Big C khi qua đèn đỏ thì bị 2 xxx vẫy vào. Em biết ngay định bắt em lỗi sai làn đường, vì đoạn gần ngã tư có mũi tên chỉ hướng phải theo rẽ trái hay đi thẳng, nhiều xe quá em bám đuôi xe khác nên không nhìn thấy, nhưng vạch phân làn đều là vạch đứt ( nghĩa là có quyền đè thoải mái), đến khi nhìn thấy mũi tên thì em nhầm sang làn rẽ trái nên em xi nhan chuyển sang làn đi thẳng. Đi hết ngã tư gặp 2 đ/c xxx vẫy vào luôn. Em lập tức bật ghi âm và xuống xe ( Cũng bởi vì em biết em đúng nên em quyết chiến đến cùng, năm hết tết đến cũng kệ mịa nó !). XXX chào theo điều lệ và thông báo lỗi vi phạm, em tranh luật luôn: Mời các cụ nghe file ghi âm:
( em chưa biết cách upload file ghi âm .m4a các cụ chỉ em cách với!)

Cuối cùng, xxx cũng phải xuống nước rằng tôi chỉ nhắc nhở anh thôi, em cảm ơn xong vừa vào xe xxx còn nói với theo: Anh làm gì mà anh còn ghi âm nữa, làm như thế chẳng khá được đâu. Em tức quá cũng độp câu: Các anh xem lại bản thân mình đi.... rồi em quit.

Lời cuối: Những ngày cuối năm, đường xá đông đúc mong các cụ/mợ cũng bình tĩnh tham gia giao thông, và luôn tâm niệm một điều: Nhanh hơn 1 giây chả giải quyết được gì, bình tĩnh, tự tin, và nhất quyết ko được cay cú !
Chúc mừng năm mới !
Đểu nhể? ...chẳng khá được đâu? Đúng giọng lưỡi bọn cướp

ubisapro

Xe trâu
Cái ngã 4 này lần nào đi thẳng qua e cũng ép phải. Bố xxx cũng ko dám vẫy:))

laobo

Xe buýt
Em vừa đi qua em căn đi gần giữa. Thấy mũi tên làn mình có 2 hướng nên bấm còi rồi qua. Mấy bác đi cạnh trái bị vợt cả. Cụ đưa cái nội dung cho ae còn biết. Chứ mp3 thì e cũng chả nghe. .mm

hunge3

Xe hơi
Học kinh nghiệm của cụ chủ!

vietran

Xe ba gác
Em thật chứ phải lôi mấy thằng thực thi việc kẻ biển kẻ đường ấy ra chặt tay chúng nó đi thì cả cái lò nhà chúng nó mới thay đổi dc. Lần đầu sau hàng chục năm hôm qua mới thấy truyền hình thông tấn đưa vấn nạn này và đưa hàng loạt vạch kẻ đường bố láo nhăng cuội khắp nơi và trc khi dừng hình là hỉnh ảnh xxx bắt xe xử phạt người tham gia gia thông.
Em chỉ có thắc mắc là 700 báo hình báo giấy báo điện tử kể cả có kênh giao thông riêng sao k phản ánh vấn nạn biển báo vạch kẻ đường nhố nhăng ở khắp nơi. Xưa em còn nhớ khắp cả nước đâu đâu cũng có biển hạn chế 30km/h và thời đó bằng bị đục lỗ vô tội vạ.

bum

Xe buýt
Cái ngã tư này đông như kiến, các thể loại xe, vạch kẻ đường lôm côm, xxx rình bắt suốt ngày

leanhduc1707

Xe tăng
QUOTE="30k2168, post: 27115614, member: 99344"]sau ngày 15/2 cụ nhớ mang cả CMND nữa nhé[/QUOTE]
Mẹ bọn cờ hó nó bầy ra lắm trò, thế cái gplx có đầy đủ mặt mũi, tên họ của bố, mẹ chúng nó không có giá trị gì phải ko ccụ

leanhduc1707

Xe tăng
Em thật chứ phải lôi mấy thằng thực thi việc kẻ biển kẻ đường ấy ra chặt tay chúng nó đi thì cả cái lò nhà chúng nó mới thay đổi dc. Lần đầu sau hàng chục năm hôm qua mới thấy truyền hình thông tấn đưa vấn nạn này và đưa hàng loạt vạch kẻ đường bố láo nhăng cuội khắp nơi và trc khi dừng hình là hỉnh ảnh xxx bắt xe xử phạt người tham gia gia thông.
Em chỉ có thắc mắc là 700 báo hình báo giấy báo điện tử kể cả có kênh giao thông riêng sao k phản ánh vấn nạn biển báo vạch kẻ đường nhố nhăng ở khắp nơi. Xưa em còn nhớ khắp cả nước đâu đâu cũng có biển hạn chế 30km/h và thời đó bằng bị đục lỗ vô tội vạ.
E thấy cả cái kênh VOV GT giờ cao điểm cũng chỉ lo quảng cáo lấy tiền thôi chứ có phản ánh đc cái j ra hồn đâu. Báo quên giấy tờ trên xe taxi vào thứ 6, gọi điện lên tổng đài VOV nó bảo sáng thứ 2 lên nộp 500k rồi nó sẽ phát thông báo, e nản hẳn

thienphuc

Xe điện
em ghét nhất bọn chốt này hôm em chở ku con đi qua nó lao ra dọa làm thằng bé sợ quá hét lên. em lộn ruột dừng xe hỏi luôn thế chúng mày làm cái trò gì thế có biết tao đang chở trẻ con k mà mày dọa để thằng bé sợ. mày lại đây để tao nhìn biển hiệu tao gọi ngay cho đường dây nóng. ở trường chúng mày k học tử tế thì hôm nay tao cho mày biết giá trị môn học. mấy thằng k đứa nào dám lên tiếng dân bắt đầu dừng lại đông mà thằng ku nhà em nó sợ k cho em xuống xe cứ bám chặt lấy em đành dỗ cho con bớt sợ rồi bỏ đi tiếp.đi 1 đoạn nó bớt sợ nó mới hỏi sao bố mắng chú công an, em buột miệng bảo chú công an tuổi con tôm láo bố mắng cho có dám cãi đâu con k sợ có bố rồi. từ sau đi qua chốt này mà xxx phi ra ku con nhà em nó lại nói " bố mắng cho con tôm đi vào đi k nó lại dọa các bạn khác"
bọn xxx ở đây cực hay dọa ng yếu bóng vía mà mấy thằng ranh mới ra trường với 1 tý sao gạch đã học đâu thói vỗ lễ với nhân dân. em dám chắc cả thầy và trò nhà trường chúng nó học cũng chưa bao giờ thuộc 5 điều bác hồ dạy cand. để trò nó kính gọi bằng thày khó lắm chứ gọi bằng thằng quá dễ
ku nhà em 5 tuổi

vietran

Xe ba gác
E thấy cả cái kênh VOV GT giờ cao điểm cũng chỉ lo quảng cáo lấy tiền thôi chứ có phản ánh đc cái j ra hồn đâu. Báo quên giấy tờ trên xe taxi vào thứ 6, gọi điện lên tổng đài VOV nó bảo sáng thứ 2 lên nộp 500k rồi nó sẽ phát thông báo, e nản hẳn
Giờ bọn này em thấy nhảm quá, đường tắc tứ tung mà nó toàn quảng cáo là chính, tẩy chay mịa nó đi