[Funland] Trở về!

lego69

Xe máy
Trong men say tình ái, khi nào thì các cụ nghĩ đã đến lúc trở về với người vợ thân yêu của mình?

lego69

Xe máy
Tôi tình cờ gặp em trong một chuyến công tác ngắn ngày tại Việt Nam, em lúc đó là nhân viên lễ tân của một hội thảo-một cô gái bình thường, không nổi trội về ngoại hình, không làm người ta yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên cho đến khi tiếp xúc với em. Do đã nhiều năm tôi không trở về HN, có nhiều thứ thay đổi mà qua các phương tiện truyền thông không thấy hết được, nhiều con đường mới đã được làm, HN giờ trở nên lạ lẫm với tôi. Trong các ngày diễn ra hội thảo, tôi đều bắt gặp em, một nụ cười thật hiền, giọng nói nhẹ nhàng, nhiều thiện cảm, mọi thứ vẫn chỉ dừng lại ở đó cho đến ngày cuối cùng, hội thảo kết thúc vào buổi sáng và tôi muốn dành buổi chiều đi đâu đó chơi. Tôi liền chạy ra chỗ em, hỏi xem nên đi đâu buổi chiều, ăn gì. Vẫn nụ cười ấy, em nói "về nhà ăn cơm với bố mẹ em không?". Tôi hiểu, đó là một câu nói đùa thôi, sau đó em cũng chỉ cho tôi vài điểm, rồi tôi ra ghế sảnh chờ khách sạn ngồi tìm hiểu đường đi, gọi một cái taxi. Trong lúc đang cắm cúi vào cái điện thoại, tôi nghe giọng em, "anh, anh muốn chạy xe máy không? chạy xe máy thú vị hơn", ngước mắt lên với nụ cười nhẹ nhàng của em, tôi gật đầu, "hay đấy, vậy anh sẽ gọi grab", em cười, "em chạy grab này"....

lego69

Xe máy
...em chở tôi đi loanh quanh Hà Nội, những con đường cũ, mới đan xen, những quán ăn vặt quen thuộc của em, chúng tôi trở nên gần gũi hơn. Em kể về các ngôi trường của em, tôi kể về kỉ niệm của tôi với Hà Nội thời học sinh, mọi thứ thật tự nhiên thân thuộc. Chúng tôi ăn tối ở một quán phở gà ven đường, lúc đó đã 10h đêm, quán khá đông các bạn thanh niên và chúng tôi phải chờ một lúc mới có đồ ăn, bất chợt em hỏi tôi "anh có vợ chưa?", có chút bối rối trước câu hỏi của em, mỉm cười tôi nói "em đoán xem", "anh có rồi...". Tôi nhẹ gật đầu và nói "anh có vợ và một con gái 2 tuổi..." Chúng tôi dừng lại câu chuyện gia đình ở đó, hai bát phở nóng hổi thơm lừng được mang ra...

....em đưa tôi quay lại khách sạn, cảm ơn em về buổi đi chơi thú vị, và không quên xin contact.

NQN

Xe tăng
Hóng link ạ !

lego69

Xe máy
Sau khi em về đến nhà thì chúng tôi bắt đầu nhắn tin cho nhau, mọi thứ dần dần được mở ra, chúng tôi như những kẻ bị câm lâu ngày mới được nói. Em hỏi về nơi tôi sống, về công việc của tôi. Chúng tôi cứ nhắn tin qua lại, với những câu chuyện không có điểm kết thúc, chuyện này hết thì lại tới chuyện khác, vèo một cái đến 4h sáng trong khi 5h là tôi phải ra sân bay.

lego69

Xe máy
Tôi vui vì quen em, vui vì có một người bạn ở VN mà lại là nữ, tôi chợt nghĩ lúc chờ máy bay, làm cách nào để duy trì mối quan hệ này, không thể cứ nhắn tin thế này được. Tôi bảo em dùng email cho tiện. Vậy là sau khi trở lại, chúng tôi liên lạc với nhau qua email.

vietpq75hanes

Xe container
Cảm nắng.

lego69

Xe máy
Chúng tôi thân nhau một cách nhanh chóng, em bắt đầu kể cho tôi nghe về những chuyện riêng tư, chuyện gia đình của em và tôi cũng thế. Tất nhiên, mọi câu chuyện tình đều có một cái lý do nào đó, lý do em và tôi trở nên thân thiết nhau hơn là bởi vì em và tôi khi gặp nhau đều đang ở trong giai đoạn khủng hoảng của đời sống tình cảm, sự bế tắc mà không thể chia sẻ cùng ai.

lego69

Xe máy
Em đang ở trong giai đoạn cuối của một mối tình gần hai năm, nó đã nhạt nhạt, hết thú vị, chỉ còn để cưới nữa là kết thúc, và em thì không thích sự kết thúc như thế, em là một cô gái trẻ, em muốn một cuộc sống thú vị, nhiều mầu sắc, được đi đây đó trước khi bước vào cuộc sống hôn nhân mà em biết chắc chắn rằng nó rất buồn tẻ. Em không thể gặp người khác, em cũng không thể thay đổi, mọi thứ gần như đã chắc chắn, hai gia đình đã gặp nhau, ngày cưới cũng đã dự định, mọi người đều vui, trừ em. Và thật đúng thời điểm, em gặp tôi, với bao câu chuyện thú vị về cuộc sống bên ngoài Việt Nam.

lego69

Xe máy
Về phần tôi, tôi cũng đang trong giai đoạn khủng hoảng của cuộc sống gia đình, vợ tôi đã thay đổi tính nết sau khi sinh. Lúc đầu tôi nghĩ sự thay đổi này chỉ trong giai đoạn ngắn, nhưng cho đến tận 2 năm sau, mọi thứ vẫn vậy, vẫn là sự cáu gắt vô cớ, như con nhím xù lông với bất cứ ai chạm nhẹ vào nó. Không khí gia đình luôn căng thẳng, đỉnh điểm là mẹ tôi sang chơi 1 năm và nói sẽ không bao giờ quay trở lại. Cho đến tận bây giờ, hai người phụ nữ vẫn chưa một lần nói chuyện lại. Trong những lúc không kiềm chế được, tôi đã nhiều lần đề nghị li hôn, nhưng vợ tôi im lặng, rồi mọi chuyện cũng qua. Nhưng đến ngày hôm sau thì mọi thứ lại diễn ra như cũ. Tôi thật sự rất mệt mỏi, tôi luôn dằn vặt nếu li hôn thì con gái tôi sẽ như thế nào, tôi không muốn nó sống trong gia đình với một người đàn ông khác. Trong bối cảnh đó, tôi gặp em-một người ở xa, đủ an toàn để tôi có sự cân bằng. Thật lý tưởng.

lego69

Xe máy
Mọi thứ xảy ra sau đó thật tuyệt vời, tôi đã lấy lại cân bằng qua việc viết email cho em, tôi kể cho em công việc hàng ngày, gửi những bức ảnh mới nhất cho em, và chờ email của em. Thỉnh thoảng chúng tôi cũng sắp xếp để có thể video call được, nhưng đó chỉ là những khoảng thời gian rất ngắn ngủi chúng tôi thấy nhau. Chúng tôi vui và hạnh phúc về điều đó.

lego69

Xe máy
Tình cảm của chúng tôi cứ dần được xây đắp lên, từ lúc nào tôi luôn mong chờ email của em, tôi cố gắng thu xếp để video call với em nhiều hơn. Tôi yêu em, tôi thấy mình đã yêu em, tôi gửi hoa, bưu thiếp, đặt đồ ăn cho em hàng ngày, tôi nhớ em cồn cào. Tất cả chỉ như muốn cảm ơn em đã đến vào đúng lúc tôi cần một ai đó. Tôi đã hẹn em đến 17 năm sau nếu cuộc sống của cả hai đều không ổn thì chúng tôi sẽ đến với nhau.

Airbus A350

Xe điện
Em xếp ghế ngồi nghe tiếp chuyện của cụ chủ.