[Funland] Trung Quốc đã làm nông nghiệp ở Châu Phi trước các YouTuber Việt Nam nhiều năm

hieupv16

Xe tải
Nếu không nhầm trước cụ cũng bú fame đội này để đăng youtube. Người ta làm việc người ta không ảnh hưởng đến mình thì kệ họ thôi

Namsilver

Xe buýt
Cụ nghĩ sao khi TQ đầu tư tạo công ăn việc làm cho cả triệu nông dân Châu Phi rồi nhập khẩu về nước họ tiêu thụ?
E thấy cụ nên dừng lại. Người ta làm thì kệ mie người ta, có làm thì có ăn, làm nông nghiệp cũng là kinh doanh kiếm tiền chứ không phải từ thiện mà làm ra bao nhiêu thì tặng bấy nhiêu. Team VN ở Châu Phi cũng thế. Còn cộng đồng mạng nó nói cái gì thì kệ chúng nó. Vì tư duy cá nhân không thể chống lại a dua số đông. E thi thoảng mới xem qua Tiktok thấy team Quang Linh 2,3 clip gì ấy, nhưng e thấy điều ấy chả có gì sai cả, cộng động mạng cũng chả có gì sai cả. Còn e thấy cụ cứ còm mãi chuyện tung hô tung hoa về đời sống Châu Phi thay đổi vì 1 2 cái team VN thì em xin lỗi, cụ đang tưởng thế chứ thực tế ra, mỗi cá nhân xem xong rồi lại cắm mặt vào cơm áo gạo tiền của nhà mình chứ éo ai thấy thế đâu. Lớn cả rồi, thay đổi tư duy 1 tý đi cụ, cứ thế người nhà cụ mệt mỏi lắm.

canboxom.dt

Xe tăng
E thấy cụ nên dừng lại. Người ta làm thì kệ mie người ta, có làm thì có ăn, làm nông nghiệp cũng là kinh doanh kiếm tiền chứ không phải từ thiện mà làm ra bao nhiêu thì tặng bấy nhiêu. Team VN ở Châu Phi cũng thế. Còn cộng đồng mạng nó nói cái gì thì kệ chúng nó. Vì tư duy cá nhân không thể chống lại a dua số đông. E thi thoảng mới xem qua Tiktok thấy team Quang Linh 2,3 clip gì ấy, nhưng e thấy điều ấy chả có gì sai cả, cộng động mạng cũng chả có gì sai cả. Còn e thấy cụ cứ còm mãi chuyện tung hô tung hoa về đời sống Châu Phi thay đổi vì 1 2 cái team VN thì em xin lỗi, cụ đang tưởng thế chứ thực tế ra, mỗi cá nhân xem xong rồi lại cắm mặt vào cơm áo gạo tiền của nhà mình chứ éo ai thấy thế đâu. Lớn cả rồi, thay đổi tư duy 1 tý đi cụ, cứ thế người nhà cụ mệt mỏi lắm.
TQ làm nông nghiệp ở Châu Phi là kinh doanh. Còn YouTuber làm nông nghiệp kiếm được mấy đồng từ nông sản? Có bõ để mua hạt giống với phân bón không, e rằng không.
Vậy trẻ em, người già xem xong lại nghĩ làm nông nghiệp như họ là giỏi, là thay đổi nền nông nghiệp Châu Phi thì có đúng hay chưa?

Namsilver

Xe buýt
TQ làm nông nghiệp ở Châu Phi là kinh doanh. Còn YouTuber làm nông nghiệp kiếm được mấy đồng từ nông sản? Có bõ để mua hạt giống với phân bón không, e rằng không.
Vậy trẻ em, người già xem xong lại nghĩ làm nông nghiệp như họ là giỏi, là thay đổi nền nông nghiệp Châu Phi thì có đúng hay chưa?
Thế cụ lăn tăn cái gì? Cụ đi hỏi 1000 người xem cảm nhận của họ thế nào? Còn YTB như team QL hay team gì đó, họ kiếm đc bao nhiêu họ cần phải khai báo với cụ à? Sao cụ k thấy mình vô duyên khi hỏi những câu như vậy? Sống thì vì mình, vì gia đình mình mới đến xã hội. Còn có mỗi việc như này mà cụ cứ chất vấn liên tục khi câu trả lời đã có sẵn thì em thấy đầu óc cụ có vđ thật đấy. Cụ thông cảm, em dân Hải Phòng nói thẳng nói thật.

Tuấnbk

Xe buýt
Em thấy rằng có làm dù làm sau, dù làm muộn cũng rất đáng ủng hộ và mình làm tốt thì cho mọi người biết qua các kênh thông tin cũng là việc cần và nên làm; còn riêng anh bạn lớn hàng xóm thì em nghi ngờ, đúng ra là không tin và luôn cảnh giác, em thật./.

Namsilver

Xe buýt
Chốt lại là mấy ông YTb Việt Nam được tung hô thái quá đúng ko ạ ?? Hay chính phủ ta chưa có đường lối chính sách rõ ràng như thằng tq ???
Chốt lại là bác ấy đang nghĩ là dân ta đang tung hô mấy cái team VN ở Châu Phi và dân ta đang nghĩ mình đang thay đổi cả nền nông nghiệp Châu Phi. Toàn ảo tưởng với tự nghĩ ra chứ dân VN nào nghĩ cao thế =)) Còn cái đường lối chính sách thì quên đi, mình k nên bàn ở đây, nghĩ đến đã khập khiễng dù mình đã làm ba mấy năm trước rồi cụ ợ.

canboxom.dt

Xe tăng
Thế cụ lăn tăn cái gì? Cụ đi hỏi 1000 người xem cảm nhận của họ thế nào? Còn YTB như team QL hay team gì đó, họ kiếm đc bao nhiêu họ cần phải khai báo với cụ à? Sao cụ k thấy mình vô duyên khi hỏi những câu như vậy? Sống thì vì mình, vì gia đình mình mới đến xã hội. Còn có mỗi việc như này mà cụ cứ chất vấn liên tục khi câu trả lời đã có sẵn thì em thấy đầu óc cụ có vđ thật đấy. Cụ thông cảm, em dân Hải Phòng nói thẳng nói thật.
Kiếm được bao nhiêu, làm nông nghiệp hiệu quả hay không nhìn vào sản lượng thu hoạch là rõ. Cả một mùa vụ mà mỗi người chỉ vác được 1 bao ngô mang về, ăn đủ cho 1 tuần hay không?
Cụ nói vòng vo, chả đâu vào đâu, em thấy cụ hơi loạn thần đấy.

thosandocu

Xe buýt
Chốt lại là mấy ông YTb Việt Nam được tung hô thái quá đúng ko ạ ?? Hay chính phủ ta chưa có đường lối chính sách rõ ràng như thằng tq ???
Họ làm những việc Pháp luật tại quốc gia châu Phi đó không cấm, Pháp luật tại nước ta cũng không cấm, đem được tiền về cho gia đình góp phần xd quê hương khá giả giàu mạnh thì tung hô là chuyện nhỏ.
Các bố ọp - phơ trên này đã giúp gì cho người nghèo, đã gửi tiền về cho bố mẹ ở quê như họ chưa?

Namsilver

Xe buýt
Kiếm được bao nhiêu, làm nông nghiệp hiệu quả hay không nhìn vào sản lượng thu hoạch là rõ. Cả một mùa vụ mà mỗi người chỉ vác được 1 bao ngô mang về, ăn đủ cho 1 tuần hay không?
Cụ nói vòng vo, chả đâu vào đâu, em thấy cụ hơi loạn thần đấy.
Xời, xem qua 1,2 cái clip rồi nghĩ ra à bác? Giống như em đi làm cuối tháng e xòe trong túi ra 1 củ cho bác xem thì bác bảo e kiếm đc 1 củ/tháng à? Não bác nghĩ vậy thì kb ai loạn thần ấy =)) Các cụ xem còm trong đây chứng kiến nhé. Còn cụ thích flex thì e sẵn sàng tiếp. Thời gian của em đang nhiều vô kể.

canboxom.dt

Xe tăng
Xời, xem qua 1,2 cái clip rồi nghĩ ra à bác? Giống như em đi làm cuối tháng e xòe trong túi ra 1 củ cho bác xem thì bác bảo e kiếm đc 1 củ/tháng à? Não bác nghĩ vậy thì kb ai loạn thần ấy =)) Các cụ xem còm trong đây chứng kiến nhé. Còn cụ thích flex thì e sẵn sàng tiếp. Thời gian của em đang nhiều vô kể.
Em công nhận họ làm YT và bán hàng từ thiện giỏi chứ làm nông nghiệp em đánh giá rất thấp nhé. Còn mấy kênh này em xem từ hồi xưởng đá mới lập kênh nhé.

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Họ làm những việc PL tại quốc gia châu Phi đó không cấm, PL tại nước ta cũng không cấm, đem được tiền về cho gia đình góp phần xd quê hương khá giả giàu mạnh thì tung hô là chuyện nhỏ.
Các bố ọp - phơ trên này đã giúp gì cho người nghèo, đã gửi tiền về cho bố mẹ ở quê như họ chưa?
Vầng ạ ! E đang hỏi cụ ý xem đang bức xúc ở vấn đề nào ạ

canboxom.dt

Xe tăng
Vầng ạ ! E đang hỏi cụ ý xem đang bức xúc ở vấn đề nào ạ
Đơn giản thôi, họ có làm thay đổi nền nông nghiệp Châu Phi như những gì MXH đang ca tụng không? Và nông nghiệp châu Phi có phải đang lạc hậu như ở bản làng hẻo lánh nơi họ quay video hay có những nơi được Mỹ, Trung, châu Âu đầu tư hiện đại không?

tridaulau

Xe tăng
Giời, mất mấy phút cuộc đời vào đọc cái bài này
Ông thấy éo le thì ông tự làm tốt việc của ông cho xã hội đi, ae off này sẽ tung hê như nhóm Châu Phi ngay

Namsilver

Xe buýt
Giời, mất mấy phút cuộc đời vào đọc cái bài này
Ông thấy éo le thì ông tự làm tốt việc của ông cho xã hội đi, ae off này sẽ tung hê như nhóm Châu Phi ngay
E cũng thấy mình rảnh khi trả lời cụ ấy dù đang rảnh =)) mà thôi, mất công gõ, ra đọc mấy bài phân tích về lăng Bác thì hay hơn =))

Dream 100

Xe ngựa
Vậy hàm ý của ông chủ thớt này là gì?!
Team châu Phi và QL làm gì đó ở châu Phi có ảnh hưởng tới ông chủ thớt không?

No Problem

Xe tăng
Em lại đặc biệt không bao giờ xem clip mấy cái thằng youtuber VN mình sang mục đích chỉ để kiếm tiền dựa trên sự ngây ngo khờ dại của bà con Châu Phi không hơn không kém