[Funland] Trường hợp này có bị phạt nguội không ạ

illidandh

Xe tải
Hôm qua em có lập pic hỏi như ảnh dưới đây. Hôm nay em lại đến ngã tư đó nhưng em dừng đằng sau 2 cụ ô tô cũng rẽ trái dừg trước vạch chờ hết đèn đỏ. Nhưng còn khoảng 20s thì anh cảnh sát thao thôg ra điều hướng bảo đi lên đứng giữa ngã tư chờ rẽ trái. Và em xem kĩ biển thì nó chỉ cấm quay đầu xe khách . Vậy lẽ nào ông xe tải hôm qua lại đúng ạ. Trog trường hợp này đèn đỏ rẽ trái còn 20s mà cảnh sát giao thông bảo rẽ trái trước chờ sang đường luôn như này thì có dính phạt nguội không các cụ nhỉ.

Freeman Bodhany

Xe tăng
Bằng lái xe 4B cụ học thi lấy bằng cụ quên hết lý thuyết rồi à ?
Ở nút giao có đèn hiệu giao thông ( đèn xanh, đèn đỏ) thì phải tuân thủ tín hiệu đèn, khi có CSGT điều phối thì ưu tiên theo chỉ dẫn cuat CSGT ( lúc này chỉ tuân thủ chỉ dẫn của CSGT mà không quan tâm tín hiệu đèn xanh-đèn đỏ nữa)

illidandh

Xe tải
Bằng lái xe 4B cụ học thi lấy bằng cụ quên hết lý thuyết rồi à ?
Ở nút giao có đèn hiệu giao thông ( đèn xanh, đèn đỏ) thì phải tuân thủ tín hiệu đèn, khi có CSGT điều phối thì ưu tiên theo chỉ dẫn cuat CSGT ( lúc này chỉ tuân thủ chỉ dẫn của CSGT mà không quan tâm tín hiệu đèn xanh-đèn đỏ nữa)
Em sợ mấy anh xem camera không để ý cứ thấy vượt đèn đỏ là phạt

Freeman Bodhany

Xe tăng
Em sợ mấy anh xem camera không để ý cứ thấy vượt đèn đỏ là phạt
Cụ đừng lo, ở các Ngã tư, nút giao, camera gắn ở chỗ rất bao quát, góc quay của nó rất rộng, có ngã tư còn bố trí vài camera, nên trong khuôn hình camera thu được không thể sót anh CSGT đang điều phối giao thông ở Ngã tư, nút giao được.