Thảo luận Tự Độ xe Fiat Siena, viền INOX, dán kính, độ Led mí, khối, led pha cos

SAHABECO

Xe buýt
Chào các cụ các mợ.
Đầu xuân kính chúc các cụ các mợ cùng gia đình năm mới SỨC KHỎE + HẠNH PHÚC & THÀNH CÔNG

Từ trước tết tới giờ nhà cháu rất muốn mông má một số vị trí để vợ 2 nhà cháu đẹp hơn, bắt mắt hơn nhưng chưa tìm được những nguồn vật tư chất lượng tốt.

Nhà cháu cũng đi lân la dò hỏi mấy chỗ rồi đều bị họ đuổi , ko đuổi nhưng cháu chạy mất dép

Cụ thể là nhà cháo đang muốn làm một số thứ:

1. Dán viền kính cao su thành INOX: Cái này thấy mấy cái xe đời mới đều có cái viền inox nên trông xe nó sáng hơn, long lanh hơn. Hum qua cháo lượn ra Đê La thành mua 2m đề can Inox (70k), định chiều nay về dán nhưng chưa biết có tháo mấy cái nẹp ốp cửa kính ra như thế nào, tháo ra dán trùm chắc đẹp hơn mà.

2. Dán kính phản quang chống nắng, chống tia UV: Nhà cháo cũng hỏi mấy ông bán đề can dán kính phản quang ở Đê La Thành, loại tốt nhất của ổng là 35k/m2. Xe ô tô chắc mất 100k là kịch kim. Nhà cháo đang lăn tăn ko bjt dán cái loại này nắng nóng nó có chảy keo ra ko nên đưa lên đây hỏi các cụ.

Kỹ thuật dán thì cháu cứ lên youtube xem vài cái hướng dẫn ntn:

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=Nfd4mWUWJUQ[/YOUTUBE]

Nếu loại của hàn quốc thì 1 bộ đề can dán xe là 1200k + 1000k công dán . Bảo hành 7 năm

3. Độ đèn led pha cos và mí khối cho đèn trước và sau: Độ đèn Led này nếu mang xe ra các gian hàng chắc mất từ 3800k trở lên.

Mấy cái đèn pha cos thì cháu định mua mấy cái đèn mới... đập vỡ bóng để lấy cái chân đế rồi hàn đèn led vào cái đui đó rồi lắp vô.

Nhà cháo vào Metro thấy các giá treo hàng nó đều cắt mica dầy 10mm nó cắt 1 cái máng trong thân miếng mica và luồn đèn led dây vào đó để chiếu sáng. rồi bên dưới nó có thể khắc chữ hoặc khắt các đường uốn lượn , khi đèn led dây bật lên, các chữ đó hay các đường uốn lượn đó sáng lên rất đẹp, nếu dùng cái này cho oto chắc sẽ rất hay.

Ví dụ như logo mica này

Nên cháo định ra hàng mica kêu nó cắt và uốn và mài cho mình 2 cái phía trước, 2 cái phía sau để ốp vào xe. Chắc là đi cắt khắc laser

Phía trước nếu ko đặt vào bên trong được thì sẽ ốp trùm ra bên ngoài.

Phía sau thì cái ốp nó mờ cháu muốn tháo ra để lắp cái ốp vào thì phải làm sao.

Muốn quá mà còn đang nghĩ phương án xử lý các cụ ạ

Vui tý: Ô tô mà dán thành mầu này trông cũng đẹp đấy nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

SAHABECO

Xe buýt
Bài này để nhà cháu up ảnh thành quả sau khi độ ạ

Nhân tiện nhà cháu muốn mua 4 cái giằng cửa, 2 cái sau mở ra nó cứ đập vô mông, ko giữ được cửa. 2 cái trước nó cứ kêu tạch tạch. Cụ nào bjt chô nào bán rẻ cho cháu cái giá hoặc cách khắc phục làm

Tiếp nữa là cái kính điện cụ chủ xe trước độ nó thấp quá, giờ cháu muốn bấm cái nó tự lên, bấm cái nó tự xuống chứ cứ phải bấm giữ thấp quá nên rất bất tiện giống như cái này ạ

Còn nữa là xe ko có cái tỳ tay nên nhà cháo toàn phải để tay vào... cần số cho đỡ mỏi... đang tính .... khoan bên phải cái ghế lái lắp 1 cái hộp gập lên gập xuống giống mấy con mẹc cho nó tiện. Các cụ cho ý kiên

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Bài này để nhà cháu up ảnh thành quả sau khi độ ạ

Nhân tiện nhà cháu muốn mua 4 cái giằng cửa, 2 cái sau mở ra nó cứ đập vô mông, ko giữ được cửa. 2 cái trước nó cứ kêu tạch tạch. Cụ nào bjt chô nào bán rẻ cho cháu cái giá hoặc cách khắc phục làm

Tiếp nữa là cái kính điện cụ chủ xe trước độ nó thấp quá, giờ cháu muốn bấm cái nó tự lên, bấm cái nó tự xuống chứ cứ phải bấm giữ thấp quá nên rất bất tiện giống như cái này ạ

Còn nữa là xe ko có cái tỳ tay nên nhà cháo toàn phải để tay vào... cần số cho đỡ mỏi... đang tính .... khoan bên phải cái ghế lái lắp 1 cái hộp gập lên gập xuống giống mấy con mẹc cho nó tiện. Các cụ cho ý kiên
Cái hộc kê tay em cũng đang dự định đặt một chiếc chỗ cụ Quangpham, cụ thử tham khảo xem, dạo trước cụ ý nhập về em thấy đẹp mà tiện lắm. Giá thì hình như đâu có 800k thì phải :)

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Bi cenon + bóng + balt và thi công 3 giờ = 2 triệu 3 cụ nhé, bảo hành 1 năm!
Siena độ Bi senon không đẹp cụ ạ, nó làm mất đi cái vẻ đẹp nguyên thủy của Siena. Nếu muốn ánh đèn sáng màu đẹp hơn thì có lẽ là nên dùng bóng osram siêu sáng ý, và cũng có nhiều màu cho mình lựa chọn nữa :)
Mà cái phương án độ đèn led pha, cos của cụ Sahabeco cũng hay lắm, có lẽ đợi kết quả của cụ ý rồi em cũng sẽ học theo đây :)

NewFiater

Xe tải
Công tác cụ lọ mọ ra đoạn sau chợ trời, thông ra ng công trứ, nhiều loại lắm, ngắm cái nào hợp thì về chế lại bắt vào cửa lái, chạy lại dây. Còn kiểu 1 chạm chắc phải tìm hiểu thêm vụ rơle điều khiển

vip tien sinh

Xe ngựa
Led pha cốt là dư nào các cu nhỉ?

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cái hộc kê tay em cũng đang dự định đặt một chiếc chỗ cụ Quangpham, cụ thử tham khảo xem, dạo trước cụ ý nhập về em thấy đẹp mà tiện lắm. Giá thì hình như đâu có 800k thì phải :)
Cái này e đã ship nhưng chưa gắn, các cụ xem nên gắn ntn

Turbodiesel 2.2

Xe tăng

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hôm nào cụ lắp xong thì phi một vài cái ảnh lên để anh em tham khảo tí cụ nhé! Em cũng kết cái hộc này lắm :)
E đã ship 1 chiếc nhưng có bác bên OS bảo e share lại nên e để lại cho bác ấy, giờ e cũng chưa ship cái mới vì lạc mất link rồi

Thich-wagon

Xe buýt
Tình hình độ đẽo thế nào rồi cụ

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em định làm quả đèn gầm Xenon kết hợp với Daylight mắt cá cho Si 1.6
Đèn zin

Định lấy cái chóa đèn zin ra bỏ cái Xenon mắt cá vào

Mắt cá có 5 màu

Có thể cải thiện thêm độ sáng mà ko lo khi đăng kiểm và tăng vẻ thẩm mỹ khi có Daylight như những e hoa hậu bây giờ

vip tien sinh

Xe ngựa
Cụ làm lun đi, còn định chi nữa?
Đèn zin

Mắt cá có 5 màu

Có thể cải thiện thêm độ sáng mà ko lo khi đăng kiểm và tăng vẻ thẩm mỹ khi có Daylight như những e hoa hậu bây giờ

o_to_ghe

Xe buýt
Đèn zin

Mắt cá có 5 màu

Bộ này bn xiền hả cụ ơi?