[Funland] Tự nhiên thành gà để bị chăn, ức chế mà đành phải chịu

Da xong

Xe tăng
Chiều nay bọn nhóc nà em đòi đi xem cái phim biệt đội dở hơi gì đấy trên garden thế là cuối giờ chiều đi làm về em cho cả gấu cùng F1 đi và ăn tối luôn trên tầng 4 của Garden mỹ đình. Ăn vừa xong chuẩn bị ra xem thì vớ ngay được mấy ông bạn vàng (thú thực là may quá vì em không thích vào xem phim) lập tức em chuyển bóng bảo đ/c lái xe vào xem cùng cho đỡ phí vì vé mua rồi, em tiếp khách (Nói thế mới trốn xem được) lúc nào về em chủ động taxi
Đời đúng khố nạn, em đã cẩn thận bo bảo vệ 10k và 1 điếu esse đen bắt gọi cho cái taxi hãng CP ở cổng thế mà …..
Bắt đầu lên xe chú taxi anh ơi đi đâu
Chú cho anh về đầu Láng Thượng chỗ BV giao thông.
Đi đường nào anh nhỉ
Ơ chú hỏi chán bỏ mợ ‎ý, đi đường nào tự chú phải biết chứ, không biết hỏi tổng đài hướng dẫn, anh chỉ cần đi đường gần nhất thời gian anh hơi bị giầu không lo tắc đường. Kính nhiệm nhiều lần em nói luôn cho lái xe đỡ văn vở.
Thể rồi xe lăn bánh đúng lúc đó em có cuộc điện thoại tương đối quan trọng, mải việc em cũng quên béng luôn đang đi taxi. Đến khi hết điện thoại nhìn ra đường thì bỏ mợ sao lại đầu Lế Đức Thọ nối với Hồ Tùng Mậu thế này, lúc này đồng hồ đang chỉ là 102k. Em điên quá liền nói
Này chú lái xe dừng lại ngay anh bảo.
Xe dừng gần ngay cổng ĐH thương mại em nói luôn
Đầu tiên là anh công bố rất thèm thuốc lá vì vậy hạ kính để hút, chú hút anh mời điếu và có chuyện muốn nói. Theo chú anh đi một mình, không mang vác giề, và mặt mũi rất chân thật, ăn nói nhẹ nhàng vậy nhìn anh có giống người tỉnh khác không.
Ông lái xe ớ ra chưa kịp hiểu em bồi tiếp luôn
Giờ thuốc lá chú không hút đúng ko, thế là tốt vì thuốc lá có hại cho sức khỏe nhưng anh luôn và ngày nhé giờ mày (em đổi xưng hô luôn) có 3 cách giải quyết.
1 Là quay về chỗ xuất phát hết bao nhiêu tao trả đủ vì tiền hơi nhiều
2 Là mày muốn đưa tao sang đến nội bài cũng được rồi lộn về đúng chỗ tao muốn cũng chỉ có 70k mà thôi vì mọi khi tao đi nhiều nhất hết 54k hôm nay mát trời nên dễ tính hơn tí
3 Là đành đánh nhau vậy.
Cho mày tự chọn nhưng theo tao để mày và tao cùng không thiệt thì nên đưa tao về chỗ cũ để tao nói chuyện với quán lý bãi xe là tốt nhất.
Chú lái xe bắt đầu blab la … xyz @#$ và quay xe bắt đầu đi em vẫn kệ và rút điện thoại gọi luôn cậu lại xe dừng xem phim xuống ngay dưới sảnh có việc gấp.
Taxi lúc này đến dẫy bán lẩu hàng ăn đầu Lê đức Thọ thấy có vẻ bất ổn lại dừng xe và lại bla bla … em vẫn im lặng kệ
Cuối cùng chỉ chốt một câu giờ còn hai phương án là về nhà có 70k không đánh nhau mày định thế nào còn tao bị điếc đột ngột nên ko nghe thấy gì nữa đâu đừng nói vô ích
Thế là lúc này quay ngoắt từ bla bla thành xin xỏ. Nghĩ là người lao động thương tình em bảo thôi vì mày xin nên anh tha nhưng chỉ có 100k thôi đi về khẩn trương
Việc xong, thực ra vài chục cũng ko đáng nhưng ức thật, tự nhiên thành gà, mà cũng không giám mở mồm nói với gấu không khéo có khi đã mất tiền lại còn bị Gấu vả chơ rơi răng.
Về từ lúc 9h30 giờ chờ gấu ngủ mới giám pot bài chơ hạ hỏa. Ức thật các cụ ạ.

Okane

Xe container
Cổng ĐH thương mại e tưởng có nhiều e xinh, đúng chỗ rồi mà cụ còn ức chế nữa ah :D

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
hihi thế mà em bao lần ứ bị cu em nào cò quay:))

Libor

Xe điện
Lâu lắm mới gặp lại cụ Dauroi vào viết bài... cụ oách quá! :) Lần sau cứ tẩn thật luôn cụ ạ :P

sidecardesigner

Xe điện
Hi, cháu đi taxi tuyền được chở đi đường gần akj.

oojimioo

Xe tăng
lúc ấy cụ có chén nào chưa mà máu thế ... e là e nghi lắm :D

sh8389

Xe tải
lần sau đi taxi êm phải cảnh giác mới đc....:|

Da xong

Xe tăng
em viết thật 100% luôn, mà ngoài off với các cụ em cũng vẫn nói đúng thế mà
Quan điểm của em đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mắc áo giấy.
Nghĩ tức không chịu được cụ ạ. Em thề cụ mà như thế chưa chắc đã bình tĩnh được như em đâu. Mà nó cứ kiểu gái đĩ già mồm chứ lại. Đành rằng rất thông cảm và chia sẻ khó khăn cho người lao động. Nhưng mà chiia sẻ kiểu này thấy ứ chịu được.

xe_bo_keo

Xe hơi
Bác hơi dài dòng , sự dài dòng đó làm ức chế thôi .
Em đơn giản bảo " chú đi nhầm đường rồi " và chỉ đường đúng về đến nhà - về tới đầu ngõ đồng hồ có chỉ 500K thì cũng đưa cho Taxi 100K , bảo đi nhanh lên nếu thay đổi ý kiến còn không có răng ăn cháo vì anh gọi lên tổng đài phản ánh :)

FANCRV

Xe tăng
Cụ chủ thật là phong thái, tiền không phải nghĩ, thời gian vô tư lại có cả lái xe riêng đưa vợ con đi xem phim. Em thật ngưỡng mộ Cụ quá.

Rickyman

Xe điện
Có khi anh Taxi không biết đường thật, người HN nhiều khí cũng lớ ngớ...cụ nói cụ nhiều tiền thì nó cứ phang thôi