Từ thiện - TTTA - Cần giúp đỡ - Cháu Tuấn Anh và các cháu bị bệnh xương thủy tinh

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Alo chiều mai tầm 3h, cụ Mon 29V sẽ chở các cháu về

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
à em nghe nói là mợ chip xinh cũng sẽ chở các cháu? Vậy theo em thì mợ chip xinh chở 2 cháu Ngân Nghĩa ra bến xe ở Mỹ Đình, còn cụ Mon sẽ chở các cháu về Thụy An. Mợ chip xinh vào đây cần phom nhé

hainang

Xe buýt
@ ALL !
Chiều nay e với mợ Chíp đã chưa cháu TA về TTTA an toàn,cháu được mẹ nuôi ra tận cổng đón rất vui vẻ.Nhà cháu k có máy nên k chụp choạch được gì,chỉ nghe nói có 1 cháu tên NHI cùng phòng với TA sắp được đi Pháp vì đã có bố mẹ nhận nuôi.E cũng thấy vui và chúc mừng cho cháu.

doikocodon

Xe tải
Mừng mợ nhỉ. Một cơ hội cho cháu được đổi đời. Khu nhà ấy sửa lại chắc mát mẻ sạch sẽ hơn mợ nhỉ?

hainang

Xe buýt
Nhà đó mới được sửa rồi mợ ạ,sạch sẽ hơn rất nhiều.
E thật cảm phục những mẹ nuôi trên đó,lúc xe e tới nơi thì đã có 1 mẹ đội nón đợi sẵn ở cổng đón cháu Tuấn Anh và mừng rỡ đón cháu ngay tại xe.
Các mẹ kể cho e nghe và chỉ 1 cháu đang nằm đó là :tưởng đêm hôm kia chúng e suýt nữa thì mất cháu,cháu ốm nhiều ngày nay rồi .Thế mà giời thương thế nào hôm nay cháu lại tỉnh táo hơn.
E với mấy mẹ nuôi nhìn mà k cầm được nước mắt.Nghĩ thấy tội quá:(
Mừng mợ nhỉ. Một cơ hội cho cháu được đổi đời. Khu nhà ấy sửa lại chắc mát mẻ sạch sẽ hơn mợ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

doikocodon

Xe tải
Vâng, các cô ở trung tâm rất dũng cảm mới chọn nghề ấy. Cháu bé bị sao? Sao không đi viện mợ ơi?

hainang

Xe buýt
Bị sốt nhiều ngày nay rồi,e có hỏi nhưng các cô bảo y tế của TT vẫn cho uống thuốc hàng ngày.
À mợ còn nhớ cháu bé gái chân bị cong mà hồi nhà mình lên thăm mợ nói cháu bé đó có thể phục hồi chức năng được ,cháu đó ở cạnh phòng Tuấn Anh ý.Cháu đó được bố mẹ nuôi người Úc đón đi 4 tháng nay rồi mợ ạ.Cháu đó may mắn mợ nhỉ,thật mừng cho cháu đó quá.
Vâng, các cô ở trung tâm rất dũng cảm mới chọn nghề ấy. Cháu bé bị sao? Sao không đi viện mợ ơi?

mavica

Xe tải
Sau đợt truyền thuốc thứ 3 (1/2012), tính từ tháng 2 đến nay, nhà mình nhận được rất nhiều sự giúp đỡ của các cụ, các mợ OFer đã quan tâm chia sẻ giúp đỡ các cháu. Qua mỗi lần truyền thuốc, thành quả chúng ta có được là sự tiến triển kỳ diệu của các cháu. Các cháu khỏe mạnh hơn, cứng cáp hơn. Rõ rệt nhất là cu Móm, từ 1 đứa trẻ 3 tuổi chỉ nằm trong cũi, ko ngóc đc đầu, ko biết nói, chân tay bị gãy xương liên tục chỉ do vận động hay va chạm nhẹ vậy mà sau gần 2 năm điều trị (3 đợt truyền thuốc), cu Móm đã có thể tự bật dậy ngon lành, biêtr nói, cười, còn cả biết hát, chân tay cứng cáp, rất hiếu động :x :x :x Yêu thế chứ.
Đây là đợt truyền thứ 4 của Tuấn Anh và là đợt 3 của Ngân, Nghĩa. Chúng ta lại chờ xem 6 tháng nữa tình hình của các cháu tiến triển tiếp ra sao ;;);;);;);;);;)

Em tổng kết thu chi truyền thuốc đợt 4 (6/2012). Sau mỗi đợt, tiền ủng hộ Thiếu-Thừa sẽ được đưa vào "Quỹ Tuấn Anh" dành cho các cháu bị bệnh xương thủy tinh để điều trị lâu dài cho các cháu.

Chi tiền thuốc và nằm viện:

Rất mong tiếp tục nhận được sự ủng hộ, chia sẻ của các cụ/mợ. Thay mặt nhà TTTA, em cảm ơn các cụ/mợ. Chúc các cụ/mợ và gia đình mạnh khỏe và hạnh phúc :x(k)

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện

Nắng ơi, nắng ơi! Sao thơm tay thế!
Hay ae mình mở quán Cà phê đi!

mavica

Xe tải
Nắng ơi, nắng ơi! Sao thơm tay thế!
Hay ae mình mở quán Cà phê đi!
Mợ í bán cafe có khuyến mại lồng chim đấy cụ nên rất đắt hàng, ko tin cụ cứ hỏi mà xem, em thề :>

doikocodon

Xe tải
Đợt truyền thứ 4 đã xong.
Kế hoạch cho đợt tới như sau: tháng 12 sẽ truyền đợt 5, xong đợt này đến đợt 6 là tháng 6 năm 2013 em sẽ cho cháu đi đo mật độ xương xem độ vững chắc của xương đến đâu. Cái này viện Nhi không làm được mà làm ở viện 108 hoặc viện Đại học Y. Em tính mang sang Đại học Y cho nhanh. Lại phải nhờ các cụ mợ đưa đón các cháu một chuyến.
Tháng 10 câu lạc bộ gia đình bệnh nhân Xương thủy tinh họp kì 2. Năm ngoái anh Sáu, trung tâm bảo trợ Yên thành Nghệ an, đại diện cho Ngân và Nghĩa đã được bầu làm chi hội trưởng Nghệ An. Nghệ An cũng có vài cháu bị bệnh như thế này, đều nghèo cả. Em xin phép được đề xuất với cả nhà tới dự buổi sinh hoạt câu lạc bộ để động viên và hỗ trợ các cháu có hoàn cảnh khó khăn. Danh sách bệnh nhân bây giờ đã lên đến 100 bệnh nhân trong cả nước. Nhiều cháu vẫn cố gắng học tập, vượt khó, rất đáng được động viên.

hainang

Xe buýt
Haizzzzzzzzzz ! Nhà e còn 2hộp hôm trước có 2 cụ đk lấy mà k lấy.E vừa mới đem cho xong vì sợ để lâu nó hết hsd.
Em thề, là em ứ hiểu gì.
Nắng đâu, giải thích cho em đi!

ZAD Viet

Xe điện
Đợt truyền thứ 4 đã xong.
Kế hoạch cho đợt tới như sau: tháng 12 sẽ truyền đợt 5, xong đợt này đến đợt 6 là tháng 6 năm 2013 em sẽ cho cháu đi đo mật độ xương xem độ vững chắc của xương đến đâu. Cái này viện Nhi không làm được mà làm ở viện 108 hoặc viện Đại học Y. Em tính mang sang Đại học Y cho nhanh. Lại phải nhờ các cụ mợ đưa đón các cháu một chuyến.
Tháng 10 câu lạc bộ gia đình bệnh nhân Xương thủy tinh họp kì 2. Năm ngoái anh Sáu, trung tâm bảo trợ Yên thành Nghệ an, đại diện cho Ngân và Nghĩa đã được bầu làm chi hội trưởng Nghệ An. Nghệ An cũng có vài cháu bị bệnh như thế này, đều nghèo cả. Em xin phép được đề xuất với cả nhà tới dự buổi sinh hoạt câu lạc bộ để động viên và hỗ trợ các cháu có hoàn cảnh khó khăn. Danh sách bệnh nhân bây giờ đã lên đến 100 bệnh nhân trong cả nước. Nhiều cháu vẫn cố gắng học tập, vượt khó, rất đáng được động viên.
Em ủng hộ và hóng lịch.

Haibara82

Xe tải
Hôm vừa rồi bọn e có lên thăm TT Thụy An và có thăm cả cháu TA. Gửi các bác mấy cái ảnh của TA nhé, trộm vía là cháu đợt này sức khỏe ổn ạ.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
All: Chương trình dành cho bé Tuấn Anh là một chương trình kéo dài.
Để làm tốt hơn nữa những chương trình sắp tới giành cho các cháu bị bệnh xương thủy tinh và các chương trình khác của quỹ TT, sau khi tham khảo với Mavica và Bs Chi. Em xin phép đóng thớt tại đây và mong được các bác tiếp tục ủng hộ trong những chương trình tới đây.
(Nếu còn vấn đề gì, xin PM)

Trạng thái
Thớt đang đóng