Tự thú kinh nghiệm mua xe Ford Explorer cũ giá cực hời của một OFer

Website
www.ofnews.vn
Tự thú kinh nghiệm mua xe Ford Explorer cũ giá cực hời của một OFer

OFer Thật Thà Đặng chia sẻ tỉ mỉ kinh nghiệm mua xe Ford Explorer cũ mà theo anh chắc sẽ không bao giờ xảy ra lần thứ hai trong đời.

OFer Thật Thà Đặng chia sẻ kinh nghiệm mua xe Ford Explorer cũ với giá cực hời.

OFer Thật Thà Đặng là người kinh doanh phụ tùng đã nhiều năm nên có nhiều hiểu biết về xe. Anh cho biết đã thích Explorer từ lâu nhưng vì giá đắt nên chưa thể mua ngay khi xe mới ra mắt tại Việt Nam. Tuy nhiên, mới đây khi thấy một người rao bán lại chiếc Explorer cũ với giá tốt mà xe vẫn còn "ngon", OFer Thật Thà Đặng đã quyết định bán đi chiếc CX-5 để mua Explorer.

Câu chuyện mua xe của anh có nhiều điểm rất thú vị và nhiều khía cạnh hay mà ai đang có ý định mua xe cũ có thể tham khảo.

Chiếc xe Ford Explorer này được OFer Thật Thà Đặng mua vào hồi đầu năm nay.

Xem chi tiết bài viết tại đây

butchikim

Xe ba gác
Túm lại kinh nghiệm đáng giá nhất là phải tìm được chủ xe ngon (giám đốc, mua xe từ mới, độ hàng xịn xò... và khi bán nâng đời sẽ không căn ke quá về giá). 8->
Cho các cụ đỡ phải đọc nhiều. #-o

Túm lại kinh nghiệm đáng giá nhất là phải tìm được chủ xe ngon (giám đốc, mua xe từ mới, độ hàng xịn xò... và khi bán nâng đời sẽ không căn ke quá về giá). 8->
Cho các cụ đỡ phải đọc nhiều. #-o
Cảm ơn cụ đã tóm hộ.

KLQ : cụ công tác ở đảo xa thế, chừng nào về đất liền ?

Beolun

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đẹp thật, hơi tiếc là 1 cầu ạ

HANOICity

Xe điện
OF Thỉnh Thoảng Thật Thà đã cho thấy vấn đề thiếu tính logic ở bài viết, nếu là 1 người thiếu hiểu biết về xe, mua xe chỉ bởi mọi người nói là đẹp, là hay, là tiết kiệm thì không có gì để nói. Nhưng cụ TTTT này lại là người kinh doanh phụ tùng ô tô, hàng ngày cụ ấy tiếp xúc với các loại mã phụ tùng, thừa biết những mã phụ tùng nào có tần xuất thay thế nhiều nhất, giá cho tổng thể cao nhất, ấy vậy mà cụ TTTT vẫn mua lại chiếc Ford Explorer cũ đời 2017, một chiếc xe tốt mã hơn tốt gỗ. Hơn thế nữa cụ TTTT đã từng sử dụng chiếc Escape, là 1 chiếc xe được gán cho cái tên khá khó chịu - Ếch chết với tiểu sử đi lòng vòng từ Ford sang Mazda. Thật không hiểu ý tưởng của nhà văn định nói lên điều gì?

xedieu

Xe cút kít
Đọc hết nhưng chả thấy được kinh nghiệm gì, đừng nói là tỉ mỉ!

Zune.Ngô

Xe buýt
15 cái điểm chê đọc xong mà ước không bao giờ phải làm chủ em nó 😅

polizia

Xe container
Xe này nhập Mỹ 100%, mà cảnh sát Mỹ toàn dùng xe này, nó đi tuần thì số km còn hơn cả i10 chạy grab. Sao dân mình lại chê nó kinh thế nhỉ???
Em thì mê con này vãi, tiếc là ko có xèng.
Form đời này đẹp nhất, đúng chất Mỹ. Đời sau trông ẻo lả như Pê đê.

Matizcoi

Xe cút kít
Em thì rút ra bài học là ko bao giờ đọc những chia sẻ kiểu này vì nó chẳng đọng lại điều gì sau khi đọc =))

cusao

Xe lăn
Xe này nhập Mỹ 100%, mà cảnh sát Mỹ toàn dùng xe này, nó đi tuần thì số km còn hơn cả i10 chạy grab. Sao dân mình lại chê nó kinh thế nhỉ???
Em thì mê con này vãi, tiếc là ko có xèng.
Form đời này đẹp nhất, đúng chất Mỹ. Đời sau trông ẻo lả như Pê đê.
Em chưa đi xe này, em chưa đọc bài viết, em chưa đi mỹ ....nhưng em tự tin đoán mò rằng xe vận hành ở mỹ có điều kiện giao thông kém hơn đk giao thông ở Vn rất nhiều...ngắn gọn, xe chạy ở mỹ bền hơn xe chạy ở ta rất nhiều từ giao thông đến bảo dưỡng đến nghiêm ngặt chất lượng mọi khâu liên quan đến vận hành, lưu thông đều cao hơn đấy ạ

Huynb2

Xe hơi
Em chưa đi xe này, em chưa đọc bài viết, em chưa đi mỹ ....nhưng em tự tin đoán mò rằng xe vận hành ở mỹ có điều kiện giao thông kém hơn đk giao thông ở Vn rất nhiều...ngắn gọn, xe chạy ở mỹ bền hơn xe chạy ở ta rất nhiều từ giao thông đến bảo dưỡng đến nghiêm ngặt chất lượng mọi khâu liên quan đến vận hành, lưu thông đều cao hơn đấy ạ
chuẩn đấy bác, mỗi nơi có điều kiện khí hậu mưa nắng khác nhau, điều kiện vận hành cũng khác nhau.
1 con đi đường trường, cao tốc so với con đi đường gồ ghề, đồi núi ... vân vân và mây mây là thấy được khác biệt.

laonongtridien

Xe buýt
Ko liên quan, nhưng tuyền thấy mợ Mymac đi rót rượu nhỉ?

Chả có lẽ? (!)

hamcuare!

Xe container
:) kể ra cụ ấy cũng rất biết làm truyền thông!
Còn kno thì chả có kno gì ;)).

Vint

Đi bộ
Mình cũng thích dòng này chạy được của ló

TTC VN

Xe hơi
Xe e đang đi, mua từ 10/2020 tức là được gần 4 năm, đời 2019. Chỉ tốn mỗi tiền đổ xăng, thay dầu thì được hãng miễn phí 5 năm, chả thấy hỏng hóc cái gì. Chạy đường dài cũng kha khá, nói chung là không có gì để chê, có chê thì mỗi khoản uống xăng như uống nước, chạy nội thành thì khoảng 14l/100km. Ai chê thì cứ chê nhưng bạn bè e lên ngồi và lái thử thì ai cũng khen xe này.

Chỉnh sửa cuối: