Hải Phòng Tư vấn bảo hiểm xe cơ giới

HoangTung76

Xe điện
Kính gửi các cụ/ mợ chi hội Hải Phòng.
Nhân ngày Thần tài em mở thớt này nhằm cùng với các cụ/ mợ chia sẻ những kinh nghiệm về bảo hiểm xe cơ giới.
Trên thực tế khi ta bỏ tiền ra mua một chiếc xe để đi lại mà ta ví nó như là vợ 2 của chúng ta, dù giá trị vk2 cao hay thấp nó cũng nhằm mục đích phục vụ cho chúng ta, cho gia đình chúng ta được đi đến nơi về đến nhà 1 cách an toàn. Không chỉ đơn thuần như nhiều người nghĩ xe tôi đi ít, xe tôi đi quanh quẩn gần gần thôi, hay tôi lái giỏi tôi không cần phải mua bảo hiểm hay đa phần nhiều người nghĩ mua bảo hiểm thì dễ đến lúc đòi bảo hiểm thì khó .... đây là những vấn đề rất nan giải.
Bảo hiểm xe cơ giới hay bảo hiểm cái gì đi nữa thì chúng ta mua nó để đảm bảo cho tài sản của chúng ta trong những rủi ro bất ngờ mà ta không lường trước được. Trên thực tế với những rủi ro nhỏ như sứt sát thân xe, vỡ cái gương, cái kính ... với chi phí vài triệu đồng thì nó hoàn toàn đơn giản và nằm trong tầm kiểm soát của mỗi chúng ta, nhưng với các tai nạn lớn hơn với những thiệt hại lên đến hàng chục triệu đồng thì không phải ai cũng có ngay để khắc phục những hậu quả đó.
Tại sao người ta có thể bỏ ra hàng tỷ đồng để mua một chiếc xe nhưng lại không muốn bỏ thêm khoảng 1,5% giá trị xe để bảo vệ cho tài sản, và 1-2 triệu đồng để bảo vệ cho tất cả những người thân ngồi trên xe cũng như có thêm nguồn tài chính để bồi thường cho những người không may bị tai nạn. Việc từ chối dùng bảo hiểm để phòng ngừa rủi ro tài chính của bản thân, gia đình và tài sản là một trong những nguyên nhân khiến tai nạn giao thông không chỉ khiến nhiều người bị tán gia bại sản mà còn hủy hoại tương lai của nhiều gia đình.
Do vậy theo em nghĩ bảo hiểm cho vk2 thực sự là cần thiết.
Vậy em mở thớt này nhằm cùng một số cụ/ mợ khác đã và đang làm trong ngành bảo hiểm cùng nhau vào đây tư vấn và giải đáp các khúc mắc của các cụ/ mợ trong chi hội về vấn đề bảo hiểm.
Em xin giới thiệu bản thân:
Tên Hoàng Minh Tùng - 42 Tuổi, nick Fb: Hoàng Tùng, nick OF: HoangTung76.
Số phone: 0936.769.697. Hiện đang làm TP. Bảo hiểm xe cơ giới - Bảo Minh Hải Phòng.
Rất mong các cụ/ mợ ủng hộ.

HoangTung76

Xe điện

1 cụ hỏi:
Các cụ cho em hỏi ngu tý. Cái bảo hiểm này của em thì được làm những gì nếu xe có vấn đề ạ.
Trả lời:
Bảo hiểm này là bảo hiểm vật chất xe, đã có hết các phụ phí như chọn sửa chữa chính hãng, mới thay cũ, thủy kích. ... Khi xe của cụ bị tai nạn làm hư hỏng sẽ được bảo hiểm sửa chữa đưa về nguyên trạng (lưu ý những hư hỏng do quá trình sử dụng như máy móc bị hao mòn theo thời gian, xăng dầu, lốp, xăm xe thì không đc bồi thường, Nhưng nếu là lốp xe mà bị tai nạn đâm vào đâu đó bị nổ lốp thì lốp đc bồi thường, nhưng sẽ tính khấu hao giá trị cái lốp đó đã sử dụng. còn VD đang đi đường cắm vào đinh làm nổ lốp và hỏng thì ko được bồi thường).
Trên đơn thể hiện Miễn thường 500K, thì các vụ bị tổn thất đến mức 500K thì bảo hiểm ko bồi thường cụ, mà phải trên 500K vì nó là chỉ miễn thường (miễn bồi thường) nên với các tổn thất trên 500k thì cụ được hưởng hết ko bị khấu trừ nhé, viền trên đơn ghi mức khấu trừ = 0.

1 cụ hỏi:
Xe em cứ mang ra gara nào cũng được ạ. Mang ra gara thì gara tự liên lạc với bảo hiểm hay em phải liên lạc với bảo hiểm trước ạ?
Trả lời:
- Xe em cứ mang ra gara nào cũng được ạ. ----> Không phải vì các Cty bảo hiểm chỉ kiên kết với mộ số Gara uy tín nhất định, nếu cụ mang ra sửa gara ko liên kết với Cty bảo hiểm cụ đang mua thì cụ phải báo bên bảo hiểm và chuyển báo giá chờ họ duyệt giá xong rồi cụ sửa, xong cụ trả tiền cầm toàn bộ hồ sơ về cho Cty bảo hiểm để làm thủ tục bồi thường.
- Mang ra gara thì gara tự liên lạc với bảo hiểm hay em phải liên lạc với bảo hiểm trước ạ ---> Thông thường là cụ bị tai nạn phải báo ngay với Cty bảo hiểm và họ sẽ hướng dẫn cụ cụ thể những việc cần làm, thu thập hiện trường ... rồi họ sẽ hướng dẫn cụ vào các gara mà họ liên kết, nếu cụ ko vào các gara đó thì sẽ như ý ở trên e đã nói. Hiện nay có 1 số Cty bảo hiểm liên kết với các Gara cho phép Gara tự chụp ảnh và báo về cho bảo hiểm và sửa xe cho khách. Cái ưu đãi này cụ phải hỏi bên bảo hiểm cụ đã mua.

Chỉnh sửa cuối:

HoangTung76

Xe điện
Em xin 1 chỗ nữa.....

Thuong NT

Xe điện
Em vào ủn cho cụ...

Cristian

Xe tải
e dỗi, 2b cũng là cơ giới mà cụ

077.03

Xe máy
Ủn tiếp cho cụ...

vengeful heart

Xe đạp
ý cụ là cụ bán bảo hiểm

HoangTung76

Xe điện
Ô hay em nói chung cả 2b và 4b mừ

nhà_quê_hp

Xe đạp
Mà e thắc mắc tý là: ví dụ xe e mua bảo hiểm 100%. Nếu e đâm mít ng khác thì có đc bảo hiểm trả tiền đền bù ko hả cụ? Hay chỉ trả tiền sửa chữa xe thôi.

HoangTung76

Xe điện
a lên đủ rồi e đọc cả thể xem. hay hay mà giá rẻ e làm cho e 2b ở nhà :D
Mua bảo hiểm xe ô tô tặng 2 năm bảo hiểm cho xe máy (hoặc 2 xe 1 năm).
Mua bảo hiểm xe máy chỗ ofer giá chỉ có 35k/ 1 xe/ 1 năm nhá nhá cụ.

HoangTung76

Xe điện
Mà e thắc mắc tý là: ví dụ xe e mua bảo hiểm 100%. Nếu e đâm mít ng khác thì có đc bảo hiểm trả tiền đền bù ko hả cụ? Hay chỉ trả tiền sửa chữa xe thôi.
Vâng, cảm ơn cụ e xin phép được trả lời như sau:
Xe cụ mua bảo hiểm 100%, theo ý hiểu của em là cụ bảo hiểm vật chất xe 100%. Khi cụ đâm vào mít xe khác thì xe cụ bị hư hỏng và sẽ được bồi thường sửa chữa những hư hỏng phần xe của cụ. (Nếu cụ tự đưa xe đi sửa chữa thì cụ phải báo cho bên bảo hiểm để họ chụp ảnh hiện trường, chụp ảnh hư hỏng và duyệt giá, sau khi cụ sửa chữa xong thì cụ chuyển chứng từ lên bảo hiểm sẽ được đền bù).
Còn xe mà bij cụ đâm vào mít kia hư hỏng, xác định lỗi đâm va này do cụ gây ra (cụ có lỗi sai) thì việc đền bù xe đó căn cứ vào Đơn bảo hiểm Trách nhiệm dân sự cụ nhé.
Cảm ơn cụ,cụ còn có câu hỏi gì thì cứ đăng lên em sẽ trả lời tiếp, hoặc có thể Pm cho em trên Fb hoặc Zalo.

Cristian

Xe tải
Có cái nào cho 2b mà bảo hiểm như kiểu 4b không cụ ơi

Thuong NT

Xe điện
Em ủn tiếp cho các cụ có nhu cầu!

nhà_quê_hp

Xe đạp
Vậy cụ tư vấn thêm cho e vấn đề này ạ:
Có 1 cái lỗi là: "Do khách hàng không kết hợp chặt chẽ với BIC thu đòi người thứ 3"
Nguyên nhân là xe bạn e để ngoài đường bị trẻ con nó cào nghịch xước toàn bộ xe, e muốn sơn lại cả xe. Bên bảo hiểm người ta đồng ý nhưng dùng cái lỗi đó trừ 50% tiền sửa chữa. Vậy khắc phục lỗi đó như thế nào hả cụ?