[Funland] Tư vấn BB Playbook và Sony Tablet S (hoặc loại khác Ipad).

Khonghieu

Xe container
Bẩm các cụ Ốp Phờ Ai Ti!

Em muốn mua máy tính bảng khác với Ipad ạ (em đã dùng The New Ipad nhưng phải cho đi vì chán quá). Em đưa vào tầm ngắm BB Playbook và Sony Tablet S.

BB Playbook em thích vì nó "khác" với phổ thông. Em cũng từ bỏ Iphone để chạy theo BB9900 vì lý do này. Dùng đồ mà đụng hàng nhiều quá cứ thấy sao vậy, không khoái một chút nào.

Sony Tablet S thì lại càng "khác". Cái khác của Sony toát lên vẻ tinh tế và sang trọng. Em chỉ tiếc là không có nhiều tiền để chơi Sony thôi, nên phải "bắn tỉa" từ từ. Dự định là Tablet -> PS3 -> Máy ảnh. Em giờ dùng ViaoE rồi ạ.

Cụ nào đã dùng hoặc có thông tin về BB Playbook và Sony Tablet S tư vấn cho em với. Em thấy mỗi cái có cái hay, cái đẹp riêng. Giờ chỉ quan tâm đến hiệu quả sử dụng và múc thôi ạ.

À, phải có kết nối 3G các cụ nhé. :D
Em cảm ơn các cụ.

minh0075

Xe điện
3G thì playbook ko có,Bắc cầu sang điện thoại BB thì cũng chán.
Game cũng chán nốt.
Kết nối wifi cũng lằng nhằng.
Theo e cụ mua Sony đi,nhưng BB thì giá lại bèo.

Khonghieu

Xe container
Game cũng chán nốt.
Cụ có info về em Sony này không ạ? Em thấy những bài review thì khá hay, nhưng có mùi PR nên chắc không khách quan.

Khonghieu

Xe container
Sony tablet S bây h giá cũng rẻ mà kụ. Vote cho e này nếu cụ k là tín đồ của RIM
Kể ra đồng bộ được thì cũng "chơi" hơn, 3G là cần thiết nhưng không bắt buộc ạ.
Cụ cho em biết ưu nhược điểm của nó không ạ?

xuantien_mobis

Xe lăn
Game cũng chán nốt.
Không biết là Cụ đã dùng PB chưa? Kết nối Wifi của nó lằng nhằng ra sao ạ? Cụ chủ dùng 9900 thì em nghĩ mua PlayBook cũng là hợp lý, dùng đồng bộ hai thiết bị khá hay.

minh0075

Xe điện
Không biết là Cụ đã dùng PB chưa? Kết nối Wifi của nó lằng nhằng ra sao ạ? Cụ chủ dùng 9900 thì em nghĩ mua PlayBook cũng là hợp lý, dùng đồng bộ hai thiết bị khá hay.
Thưa cụ là e dùng từ hồi nó gần chục củ cơ ợ,được đúng tháng e cho nó lượn khẩn trương e mua lại ipad.Công cuộc là ipad 1-->chán-->BB blaybook-->vô cũng thất vọng dẫn đến cực kỳ chán-->ipad 2 .
Con của e cứ wifi có pass là nó đỏng đảnh,tất nhiên cái này có thể e ko có khiếu vọc vạch,nhưng ipad hay SS nó ko thế.
,còn điện thoại BB thì e vẫn còn e 9780 đang dùng.
Dù vẫn thích BB,nhưng e nghĩ nó cũng sẽ chung số phận với nokia thôi,ko lơn nổi nữa đâu.

Chỉnh sửa cuối:

xuantien_mobis

Xe lăn
Thưa cụ là e dùng từ hồi nó gần chục củ cơ ợ,được đúng tháng e cho nó lượn khẩn trương e mua lại ipad.Công cuộc là ipad 1-->chán-->BB blaybook-->vô cũng thất vọng dẫn đến cực kỳ chán-->ipad 2 .
Con của e cứ wifi có pass là nó đỏng đảnh,tất nhiên cái này có thể e ko có khiếu vọc vạch,nhưng ipad hay SS nó ko thế.
,còn điện thoại BB thì e vẫn còn e 9780 đang dùng.
Dù vẫn thích BB,nhưng e nghĩ nó cũng sẽ chung số phận với nokia thôi,ko lơn nổi nữa đâu.
Tương lai của một thương hiệu thế nào thì em không đủ tầm, và em cũng không quan tâm. Em chỉ thấy Cụ nói kết nối Wifi của PlayBook lằng nhằng nên hỏi Cụ vậy thôi, cá nhân em thấy PlayBook giá rẻ, dùng ổn (có thể do em đã quen dùng RIM khá lâu) nhảy cầu với điện thoại BlackBerry và Tethering với thiết bị khác BlackBerry cũng không có gì khó khăn, phức tạp. Khả năng đồng bộ với điện thoại, Push mail nhanh, tiêu chí "ngon-bổ-rẻ" với em được thỏa mãn.

minh0075

Xe điện
Nó rẻ là vì nó chán quá mà cụ.Những con đầu tiên cũng 30 củ đấy,rồi 18, đôi mươi,rồi 9, mười,và giờ trên dưới 5 củ ko nnhiều người ngó. Chưa thấy con tab nào thảm thương như nó.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Nó rẻ là vì nó chán quá mà cụ.Những con đầu tiên cũng 30 củ đấy,rồi 18, đôi mươi,rồi 9, mười,và giờ trên dưới 5 củ ko nnhiều người ngó. Chưa thấy con tab nào thảm thương như nó.
Đúng là như vậy, song bây h nó lại là rẻ và hợp đối với các kụ fan của RIM. Nó dùng 1 mình thì chán k thể so với android, iOS song nó kết hợp với RIM phone thì hết ý.

Wolf

Xe đạp
Tùy túi tiền của từng người và công việc thôi!
Thôi tôi thấy với công việc hiện tại của mình thì Playbook đáp ứng tốt công việc của mình!!
Wifi ổn định, lướt web nhanh đặc biệt hỗ trợ flash và html5, ccs3 khá mượt.
Chỉ buồn em này mỗi cái 3G thôi, dù kết nối qua bb phone nhưng cũng ko ổn.
Xác định dùng không đụng hàng thì hai dòng cụ chủ thớt đưa đều ok, nhiều khi mình thấy Ip và SS PR nhiều quá!! hai con này về cấu hình cũng ko có gì nổi bật và ứng dụng thì do nhà phát triển làm thôi!
Còn chưa cần ngay thì theo mình hay đợi em Microsoft đi!

Entidi

Xe buýt
Em gu gờ thì ra cái thớt này. Đang có nhu cầu tìm PB, cụ nào chán thì để lại em nhá.\:D/

cucgach2

Xe tải
cụ tránh bb ra nhé, nhà cháu đang xài playbook, màn đẹp, cảm ứng được nhưng ứng dụng ít, tốc độ so với bây giờ khá chậm. Còn tablet S thì thấy bảo pin kém, em khuyên cụ làm em tab 2 hoặc 3 cho lành

BigSu

Xe tải
BBPL tuyệt vời nhất.
Nhưng cũng chán nhất vì léo gõ được tiếng Việt.