Tư vấn hoàn thiện nội thất chưng cư

Subinhaidang

Xe tải
Nhờ các cụ tư vấn giúp e đơn vị thi công, các hạng mục càn thi công, khoảng chi phí hoàn thiện nội thất đối với căn hộ chưng cư 100m2. Rượu sẵn mời các cụ rồi ạ!

seeyou

Xe điện
Nhờ các cụ tư vấn giúp e đơn vị thi công, các hạng mục càn thi công, khoảng chi phí hoàn thiện nội thất đối với căn hộ chưng cư 100m2. Rượu sẵn mời các cụ rồi ạ!
Cụ vào thớt này học hỏi và hỏi bác chủ thớt. Rất nhiều thông tin

Subinhaidang

Xe tải
Cụ vào thớt này học hỏi và hỏi bác chủ thớt. Rất nhiều thông tin
Cám ơn cụ để e vào học hỏi kinh nghiệm ạ

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Cụ muốn sử dụng hàng Cabinet An Cường từ sản xuất tới lắp đặt thì cháu có thể giúp ạ

LehmanBrothers

Xe điện
Phải biết cụ hoàn thiện mức nào thì chém cho cụ mới sát vì hoàn thiện vô bờ bến lắm, cơ bản căn 100m2 thường tầm 200tr phần gỗ, xây lắp tùy số lượng cũng trên dưới 100tr, thiết bị cụ tự mua tự tính. Cụ nhận căn thô chưa trát còn có thể thêm vài chục. Còn nếu cụ làm thiết kế 3D xong thì mức hoàn thiện thường khống chế được vì nhìn theo đó là biết mức độ chi phí.

Thi công cụ cũng có thể tham khảo thêm mấy hội thi công trên fb, có nhiều bên tham gia chào giá hơn OF . Trên này khi chưa có bản vẽ cụ hỏi tham khảo sơ sơ thôi, chứ dễ đẽo cày giữa đường lắm, thi công thực tế thường phức tạp.

Cụ tính làm tầm tiền như này ? nguồn ảnh : google + OF

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
Cụ ở chung cư nào thế . E xin inbox tư vấn cụ thể

Subinhaidang

Xe tải
Phải biết cụ hoàn thiện mức nào thì chém cho cụ mới sát vì hoàn thiện vô bờ bến lắm, cơ bản căn 100m2 thường tầm 200tr phần gỗ, xây lắp tùy số lượng cũng trên dưới 100tr, thiết bị cụ tự mua tự tính. Cụ nhận căn thô chưa trát còn có thể thêm vài chục. Còn nếu cụ làm thiết kế 3D xong thì mức hoàn thiện thường khống chế được vì nhìn theo đó là biết mức độ chi phí.

Thi công cụ cũng có thể tham khảo thêm mấy hội thi công trên fb, có nhiều bên tham gia chào giá hơn OF . Trên này khi chưa có bản vẽ cụ hỏi tham khảo sơ sơ thôi, chứ dễ đẽo cày giữa đường lắm, thi công thực tế thường phức tạp.

Cụ tính làm tầm tiền như này ? nguồn ảnh : google + OF

E mua bên sushine minh khai đã có nội thất cơ bản rồi cụ ạ, jo nghiên cứu thêm phần nội thất pk và 2 pn

LehmanBrothers

Xe điện
E mua bên sushine minh khai đã có nội thất cơ bản rồi cụ ạ, jo nghiên cứu thêm phần nội thất pk và 2 pn
Giới thiệu người thi công theo em ko hiệu quả đâu cụ. Tổ thợ làm cho cụ ko qua đầu mối tin cậy họ cũng ràng buộc ít vì họ cũng chưa làm bao giờ với cụ.

Cụ nhận hoàn thiện vậy chắc làm chính là phần gỗ, sơn bả mới, sàn gỗ có thể. Nếu tủ bếp có bên Thu Anh, Halam.com.vn em thấy được đánh giá tốt, hoặc nhiều phần gỗ hơn có " nội thất hoàn mỹ" em thấy đồ đẹp. Giá cả theo hai bên này cao hơn mức 3tr/m2 sàn.

Thanhmanulife

Xe đạp
Bác mua thô hay mua hoàn thiện cơ bản

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho dữ liệu thì mới tư vấn cho cụ được. Còn thì trên này ối cụ nhảy vào làm. Trước tiên phải xác định là cụ muốn làm nội thất tổng thể có style - phong cách mà cụ đã dự định hay chỉ là gọi 1 ông đến vẽ các thể loại đồ gỗ, nhoang nhoáng lên rồi đặt và kê vào từng phòng cho chật nhà là xong.

dungnv10

Xe tăng
em rất thích cc, ủn cccm

LehmanBrothers

Xe điện
Thiết kế này có cái dở là khi điều hòa trục trặc, nước nhỏ xuống ngay Tv, mình đã từng bị
Thật ra căn này có vài vị trí đặt điều hòa được. Như cụ nói thì ở đây dịch sang phải là oke.

Với điều hòa nhiều khi để cân bằng các nhu cầu thì ko phải chỗ nào cũng đặt được : vừa phả phòng khách , vừa cho bàn ăn, bếp,..... Nên nhiều nhà đúng là khó đặt cụ ạ.

luumui232

Đi bộ
E mua bên sushine minh khai cụ ạ
Cụ mua căn hộ sunshine bên Minh Khai ạ. Tim hiểu đơn vị thi công nội thất gỗ cụ nên đặt ra các tiêu chí sau thì nội thất của bác chất lượng và sử dụng được lâu dài nhé
1. Máy móc sản xuất hiện đại (máy dán cạnh Homag, máy cắt Panel)
2. Gỗ An Cường (Chất lượng tốt nhất thị trường hiện nay)
3. Keo dán cạnh chịu nước PUR( kết hợp máy dán cạnh chất lượng sản phẩm ko lo bong tróc và chịu nước tôt)
4. Phụ kiện đi kèm: Phụ kiện tốt như Hafele, Hettich, Blum. Sử dụng cam-chốt đảm bảo kết nối tốt và thẩm mỹ
5. Chế độ bảo hành bảo trì: Bảo trì sản phẩm hằng năm (Sản phẩm tốt đến đâu ko được bảo hành bảo trì thì cũng nhanh xuống cấp)
6. Sản xuất theo công nghệ Module: Tiêu chuẩn cao cấp nhất nội thất bây giờ. Cụ chọn đơn vị làm hậu tủ 18mm thì đảm bảo nhất nhé.

Cụ tìm đơn vị sản xuất đảm bảo các tiêu chí trên thì oke nhé. Còn các làng nghê truyền thống thì giá thành sản phẩm rẻ nhưng chất lượng cụ nên kiểm tra nhiều.

Alan Turing

Xe tải
Cụ mua căn hộ sunshine bên Minh Khai ạ. Tim hiểu đơn vị thi công nội thất gỗ cụ nên đặt ra các tiêu chí sau thì nội thất của bác chất lượng và sử dụng được lâu dài nhé
1. Máy móc sản xuất hiện đại (máy dán cạnh Homag, máy cắt Panel)
2. Gỗ An Cường (Chất lượng tốt nhất thị trường hiện nay)
3. Keo dán cạnh chịu nước PUR( kết hợp máy dán cạnh chất lượng sản phẩm ko lo bong tróc và chịu nước tôt)
4. Phụ kiện đi kèm: Phụ kiện tốt như Hafele, Hettich, Blum. Sử dụng cam-chốt đảm bảo kết nối tốt và thẩm mỹ
5. Chế độ bảo hành bảo trì: Bảo trì sản phẩm hằng năm (Sản phẩm tốt đến đâu ko được bảo hành bảo trì thì cũng nhanh xuống cấp)
6. Sản xuất theo công nghệ Module: Tiêu chuẩn cao cấp nhất nội thất bây giờ. Cụ chọn đơn vị làm hậu tủ 18mm thì đảm bảo nhất nhé.

Cụ tìm đơn vị sản xuất đảm bảo các tiêu chí trên thì oke nhé. Còn các làng nghê truyền thống thì giá thành sản phẩm rẻ nhưng chất lượng cụ nên kiểm tra nhiều.
Cụ tư vấn thế chết tiền chủ nhà. 1. Máy móc xịn với máy Trung Quốc nó chỉ khác nhau về tuổi thọ chứ chất lượng thì là do vật liệu với tay nghề chứ không quá phụ thuộc vào máy Châu Âu hay TQ nhé; 2. Cụ bảo người ta tìm đơn vị làm hậu tủ 18mm để làm gì? các đồ gỗ nó đều có tiêu chuẩn của nó rồi và báo giá cũng theo đấy, VD cái tủ áo gỗ An Cường melamine giá 2,4 tr/m2 là loại chia các khoang cao khoảng 2m, rộng đến 1,2m sâu 550-600mm, hậu từ 3mm-9mm. Nếu cụ đặt tủ khổ lớn hơn VD sâu 700mm, hậu 18mm thì giá nó tăng thêm tối thiểu 40% nữa ngay mà không giải quyết được vấn đề gì nên cụ có đi tư vấn dạo thì cũng nên am hiểu chút nhé cụ!

xuongmochanoi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuongmochanoi.com
em chào Cụ!
Căn của Cụ chắc là 3 phòng ngủ ạ.
Nói về chi phí thi công thì nó vô cùng là Cụ ạ. sẽ tùy vào khả năng kinh tế của mỗi người mà Cụ lựa chọn cho phù hợp.
- Nếu chỉ quan tâm đến cái đẹp còn mọi vấn đề khác không cần lo thì cụ cứ tìm đơn vị thiết kế nào đó uy tín lên 3D thật đẹp, Rồi khi thi công cứ cái gì tốt nhất cụ dùng từ chất liệu đến phụ kiện.
- Nếu Kinh tế có phần hơi eo hẹp thì cụ tìm đến các đơn vị xưởng sản xuất để làm những hạng mục cơ bản.
- chất liệu cũng có rất rất nhiều lựa chọn: nếu là gỗ tự nhiên thì lại càng vô cùng, đôi lúc cùng chất liệu nhưng giá mỗi nơi mỗi khác bởi nó phụ thuộc rất nhiều và tay ghề của thợ, mức độ hoàn thiện của các sản phẩm.
- Nếu lựa chọn gỗ công nghiệp cũng có nhiều loại: Gỗ An Cường, Thái Lan, malay, trung quốc.... rồi bề mặt là melamine, laminate, acrylic, sơn phủ....
- Phụ kiện: Blum, Hittech, Hafele, cariny.... nếu không có thì dùng loại free của bên sản xuất cũng có nhiều loại rất tốt

Thế nên cũng là 100m2 nhưng có người là đến 500-700tr, cũng có người chỉ là 100-200tr, hay có khi chỉ <100tr.
Khoảng chi phí sẽ phụ thuộc vào yêu cầu về chất liệu, sự sáng tạo trong thiết kế.... do vậy cụ nên đưa ra mức giá cụ thể cụ có thể đáp ứng, và yêu cầu chất liệu cơ bản. như vậy kể cả cụ gặp bên thiết kế hay xưởng thi công họ cũng sẽ có những tư vấn sát sao hơn cho căn hộ của cụ!
Chúc Cụ sức khỏe và sớm tìm được phương án phù hợp cho căn hộ của mình!

buicongchuc

Xì hơi lốp
Tùy cụ đầu tư, theo kinh nghiệm của em khoảng từ 300 triệu trở lên (không bao gồm phần thiết bị: tivi, tủ lạnh, bếp, hút mùi, lò nướng, điều hòa, ...) là có thể kha khá ngon rồi.