Chi hội Tư Vấn Kinh nghiệm đi xuyên nửa Việt

boKuMinh

Xe hơi
Báo cáo các cụ!
Chả là khoảng 10 ngày nữa em đi Đà Nẵng, em có đi 1 lần rồi nhưng là bằng xe máy, lần này bằng mơ tịt nên cũng có chút lăn tăn muốn thỉnh giáo các cụ nhà mềnh
Lịch trình thì em định như sau : từ HN em sẽ đi thăm mộ Đại Tướng Võ Nguyên Giáp, rồi nghỉ ở Đông Hới, sau đó vào Huế, Đà Nẵng, Hội An. Kết thúc là bay ra HN và gửi xe ra sau.
Vậy em xin hỏi với lịch trình như vậy thì đi trong bao nhiêu ngày?em định đi từ 2h sáng, đội hình thì có gấu mẹ vĩ đại và F1 3,5t, dừng, ăn ngủ nghỉ ở đâu? như thế nào thì hợp lý ( các cụ biết quán xá nào ngon, bổ rẻ, đặc biết là đặc sản riêng của từng vùng miền thì ới em )
Xe cộ thì cần quan tâm những j ( xe em vừa thay lốp hổi mới lấy, cũng vừa thay dầu máy, lọc dầu, lọc xăng, nước mát ), đi tầm 200km 1 ngày thì em thấy vẫn ok? nhưng lần này đi xa nên vẫn còn nhiều lo lắng, à quên xe em Matiz 2 SE 2007.
Rượu đã rót sẵn, mới các cụ!:-bd:-bd:-bd

matitz3979

Xe buýt
E cũng mới đi về,cũng bằng matit,2vợ chồng và 2 nhỏ.lịch của e như này.Ngày 1 cụ đủng đỉnh vào Cửa Lò,nghỉ nghơi 1 đêm,cho trẻ tắm biển và cho xe nghỉ.Ngày 2 cụ vào Đông hới,trên đường vào ĐH cụ rẽ vào viếng Tướng Giáp,nghỉ ngơi ở Nhật Lệ tắm biển.NGày 3 cụ vào Huế,từ HN cụ cứ chạy đường 1 cho e vào đến ĐH,từ ĐH đi Huế cụ đi đưỜng HCM vì đ1 đang sửa.NGày 4 cụ từ Huế sang Đà Nẵng, tùy cụ leo đèo thì leo,ko thì qua hầm,còn e thì leo đèo mới cảm nhận đi du lịch.Gia đình e đi theo kiểu bụi thôi,nhà nghỉ thì tư nhân 3 đến 4trăm,ăn thi bình dân,vào đâu thì có đặc sản đấy mà.Trên đường đi từ Nghệ An vào ít xxx,nhưng xe mình nhỏ cứ đủng đỉnh mà đi,chú ý biển báo ko đè vạch ok,mình đi chơi ko cần nhanh an toàn là trên hết cụ à.Chúc cụ THƯỢNG LỘ BÌNH AN.

boKuMinh

Xe hơi
E cũng mới đi về,cũng bằng matit,2vợ chồng và 2 nhỏ.lịch của e như này.Ngày 1 cụ đủng đỉnh vào Cửa Lò,nghỉ nghơi 1 đêm,cho trẻ tắm biển và cho xe nghỉ.Ngày 2 cụ vào Đông hới,trên đường vào ĐH cụ rẽ vào viếng Tướng Giáp,nghỉ ngơi ở Nhật Lệ tắm biển.NGày 3 cụ vào Huế,từ HN cụ cứ chạy đường 1 cho e vào đến ĐH,từ ĐH đi Huế cụ đi đưỜng HCM vì đ1 đang sửa.NGày 4 cụ từ Huế sang Đà Nẵng, tùy cụ leo đèo thì leo,ko thì qua hầm,còn e thì leo đèo mới cảm nhận đi du lịch.Gia đình e đi theo kiểu bụi thôi,nhà nghỉ thì tư nhân 3 đến 4trăm,ăn thi bình dân,vào đâu thì có đặc sản đấy mà.Trên đường đi từ Nghệ An vào ít xxx,nhưng xe mình nhỏ cứ đủng đỉnh mà đi,chú ý biển báo ko đè vạch ok,mình đi chơi ko cần nhanh an toàn là trên hết cụ à.Chúc cụ THƯỢNG LỘ BÌNH AN.
Cám ơn cụ, nhưng đi thế lâu quá, e đi tầm 5 hôm thôi, định đi đến quảng bình luôn vì cửa lò e lại không mê lắm. Matiz nên e cũng túc tắc thôi

tradeinhn

Xe đạp
Nắm ngoái e chạy spark đưa gia đình đi tuyến này.
Lịch trình hơi khác một chút.
Kế hoạch là vào điểm cuối càng nhanh càng tốt.
1h chiều chạy đường HCM vào Đồng Hới (e tính sai vụ này vì đường vẫn còn xấu) nên 11h đêm mới vào đến nơi. Cụ đi 5h giờ sáng là thoải mái.
Sáng hôm sau đủng đỉnh 8h00 chạy vào Đà Nẵng, trưa nhận phòng, tối đi chơi Hội An, ngày hôm sau dành toàn thời gian ở Đà Nẵng.
Bắt đầu ra theo sơ đồ xương cá:
Nghĩa trang Trường Sơn
Huế
Mộ Đại tướng Võ Nguyên Giáp
Cửa Lò (bỏ qua điểm này là 6 ngày)
Bây giờ đường đẹp rồi, Cụ đi nhẹ nhàng hơn nhiều.

boKuMinh

Xe hơi
Nắm ngoái e chạy spark đưa gia đình đi tuyến này.
Lịch trình hơi khác một chút.
Kế hoạch là vào điểm cuối càng nhanh càng tốt.
1h chiều chạy đường HCM vào Đồng Hới (e tính sai vụ này vì đường vẫn còn xấu) nên 11h đêm mới vào đến nơi. Cụ đi 5h giờ sáng là thoải mái.
Sáng hôm sau đủng đỉnh 8h00 chạy vào Đà Nẵng, trưa nhận phòng, tối đi chơi Hội An, ngày hôm sau dành toàn thời gian ở Đà Nẵng.
Bắt đầu ra theo sơ đồ xương cá:
Nghĩa trang Trường Sơn
Huế
Mộ Đại tướng Võ Nguyên Giáp
Cửa Lò (bỏ qua điểm này là 6 ngày)
Bây giờ đường đẹp rồi, Cụ đi nhẹ nhàng hơn nhiều.
Vâng, em cũng muốn đến Đà Nẵng càng sớm càng tốt, có time đi thăm thú. Trên đường đi cụ nào máu e alo cafe giao lưu cái nhỉ?