[Funland] Tư vấn mua đàn piano

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuongcap

Xe buýt
Em nghĩ mua mấy cái này phí tiền, không phù hợp văn hoá VN, nếu có tiền em cũng chẳng mua làm gì
Vâng. Phí tiền- ồn ào - tốn nhiều thời gian lắm cụ ạ.
Em thấy chơi sáo hay mà lại gọn.

DoHuong89

Xe tải
Cụ chủ có cây nào tầm 20 -30tr không, E mua cho F1 6 tuổi học!
Bác hỏi tư vấn của cụ Furiso ở topic chuyên về đàn ngoài dòng ấy, em cũng nhờ cụ ấy mà mua đc cây đàn giá tốt lắm, hôm trước em có nhờ cụ Quang nghe thử thì cụ ấy cũng đánh giá là âm thanh đẹp nên e khá yên tâm!

Chỉnh sửa cuối:

DoHuong89

Xe tải
Vâng Không có gì bác ạ! :P

Em định lăm le, viết một bài phân tích về lý do giá cả, cũng như chất lượng, khác nhau đàn dương cầm nói chung giữa hai thị trường Sàigòn và Hànội. :x:-*

Nhưng nếu viết đúng, viết đủ, viết chính chính xác, cũng như viết cặn kẽ từng chân tơ kẽ tóc, thì em e, sau khi đọc xong, các "lái đàn" Việt Nam nhất là "lái Sài Gòn" sẽ truy lùng để cắt cổ em hay chí ít thì cũng "xin em tí huyết" vì bao nhiêu "bí mật nghề nghiệp" :P hay nói nôm na là "ở trong còn lắm điều hay" :)) đều được tung hê lên hết. :)) :)) :))

Híc, híc, híc !!!!! :(( :(( :(( :(( :((

P/s:

Những dòng trên đây chì là "tí chút gọi là" để các bác đọc mà tủm tìm cười "HAPPY WEEKEND".
Còn có viết hay không, và viết ntn thì "Hạ hồi phân giải" nhé !
:P :P :P :))

大衛李
Em hóng chia sẻ của bác ạ! Em thấy về giá cả thì ở SG giá thấp hơn HN, ko biết do chất lượng hay do trong đó các bác lái cạnh tranh hơn nên thế?

Chỉnh sửa cuối:

Volga74

Xe buýt
Bác hỏi tư vấn của cụ Friso ở topic chuyên về đàn ngoài dòng ấy, em cũng nhờ cụ ấy mà mua đc cây đàn giá tốt lắm, hôm trước em có nhờ cụ Quang nghe thử thì cụ ấy cũng đánh giá là âm thanh đẹp nên e khá yên tâm!
Cảm ơn mợ. E cũng đang nhờ cụ Quang tư vấn thêm đây!

DoHuong89

Xe tải

QUANG1970

Tháo bánh
Em hóng chia sẻ của bác ạ! Em thấy về giá cả thì ở SG giá cao hơn HN, ko biết do chất lượng hay do trong đó các bác lái cạnh tranh hơn nên thế?

Nhiều lý do bác ạ! :-*
Logic có, phi logic có! Nội tại, ngoại vi đều không thiếu! Mà khách, chủ quan cũng đầy đủ cả! :P

Em đã bẩu "ở trong còn lắm điều hay" mờ! :)) =))

Trạng thái
Thớt đang đóng