Hội xa xứ Tư vấn thuê ôto tự lái ở Đức

vannd

Xe đạp
Sắp tới em đi công tác ở Đức và muốn thuê oto tự lái, muốn hỏi các cụ bên ấy việc liên quan đến bằng lái xe. Ngày xưa em đã sống ở Pháp và đã chuyển bằng lái của VN sang của Pháp để lái xe bên ấy (bằng Pháp không có thời hạn), giờ em về hẳn VN rồi thì dùng bằng ấy để thuê xe lái ở Đức có được không nhỉ? Ngoài ra em cũng có bằng lái Việt Nam song ngữ tiếng Anh nữa.
Đa tạ các cụ tư vấn giúp em vụ này.

TDI

Xe buýt
Sắp tới em đi công tác ở Đức và muốn thuê oto tự lái, muốn hỏi các cụ bên ấy việc liên quan đến bằng lái xe. Ngày xưa em đã sống ở Pháp và đã chuyển bằng lái của VN sang của Pháp để lái xe bên ấy (bằng Pháp không có thời hạn), giờ em về hẳn VN rồi thì dùng bằng ấy để thuê xe lái ở Đức có được không nhỉ? Ngoài ra em cũng có bằng lái Việt Nam song ngữ tiếng Anh nữa.
Đa tạ các cụ tư vấn giúp em vụ này.
Nếu bằng của cụ lái được ở Pháp thì dĩ nhiên cũng dùng được ở Đức. Còn nếu Đức nó không cho cụ thuê xe thì cụ sang Pháp thuê rồi chạy ở Đức cũng được;)

MINA

Xe buýt
Ngoài những thứ cụ có,cụ cầm Visa Card và Hộ chiếu là thuê được.
Nếu Cụ sang Berlin,em đưa cụ ra thuê xe.Còn không thì cụ đến tỉnh nào cụ hỏi ở khu vực đó có cho thuê thoải mái và không nhất thiết phải trả ở chỗ mình thuê.

vannd

Xe đạp
Đa tạ cụ nhé, em đi vùng Nuremberg cụ ợ

Nếu Cụ sang Berlin,em đưa cụ ra thuê xe.Còn không thì cụ đến tỉnh nào cụ hỏi ở khu vực đó có cho thuê thoải mái và không nhất thiết phải trả ở chỗ mình thuê.

MINA

Xe buýt
Bác đến Nürnberg thì tìm Hãng Sixt,tụi này cho thuê đủ các loại xe và toàn xe mới.
Nó có 3 địa điểm thuê tại Nürnberg:
- Nam thành phố: Frankenstr. 100 - 90461 Nürnberg
- Nhà ga chính: Bahnhofsplatz 9 im Hbf - 90402 Nürnberg
- Trung tâm: Gleissbuehlstr. 12 - 90402 Nürnberg
Nếu có người quen ở đó,bác nói họ đưa ra và hỏi cho cặn kẽ-Nhớ khi trả xe,bác có trả bất kỳ nơi nào,không nhất thiết phải trả lại nơi nhận xe.

hoangthanhks

Xe tải
Em chào các cụ, Em đang có nhu cầu cập nhật tin tức hàng ngày ở Đức, cụ nào ở đức cho em hỏi một số tờ báo online thông dụng và đặc sắc mà các cụ biết được không ạ, em cảm ơn lắm!

zin_zin_hn

Xe điện
E muốn hỏi thi bằng lái xe ơ đức thì có khó ko ạ??

zin_zin_hn

Xe điện
Cụ cho e số zalo để tiện liên lạc đc k

GoldenPig

Xe tăng
E định thuê tại cologno, đi vòng quanh Đức, Thúy Sỹ, có vòng qua tí Strabourg rồi trả tại Frankfurk. Em lướt quanh thấy Avis rẻ nhất... các cụ có kinh nghiệm cần lưu ý chi thì chia sẻ va em ạ. CẢM ƠN CÁC CỤ

TDI

Xe buýt
E định thuê tại cologno, đi vòng quanh Đức, Thúy Sỹ, có vòng qua tí Strabourg rồi trả tại Frankfurk. Em lướt quanh thấy Avis rẻ nhất... các cụ có kinh nghiệm cần lưu ý chi thì chia sẻ va em ạ. CẢM ƠN CÁC CỤ
Cụ lưu ý trung bình mỗi ngày được chạy tối đa 500km. Quá số trên sẽ bị tính tầm 20Ct/Km

quanghungle

Xe tăng

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác đến Nürnberg thì tìm Hãng Sixt,tụi này cho thuê đủ các loại xe và toàn xe mới.
Nó có 3 địa điểm thuê tại Nürnberg:
- Nam thành phố: Frankenstr. 100 - 90461 Nürnberg
- Nhà ga chính: Bahnhofsplatz 9 im Hbf - 90402 Nürnberg
- Trung tâm: Gleissbuehlstr. 12 - 90402 Nürnberg
Nếu có người quen ở đó,bác nói họ đưa ra và hỏi cho cặn kẽ-Nhớ khi trả xe,bác có trả bất kỳ nơi nào,không nhất thiết phải trả lại nơi nhận xe.
VD em muốn nhận xe ở Đức (Fankfut) rồi trả ở Pháp (sân bay) xong bay về Việt Nam thì có được ko hả cụ.