Tư vấn về 4 focus 2011

Mc.phine

Xe máy
Chào CCCM. Em đanh tính mua 1 em 4 cus 2011 AT dòng HB biển 30 với giá khoảng 375 củ. Thật tình em chẳng hiểu gì về xe cộ cả. Cụ nào kinh qua rồi cho em 1 số thông tin về dòng xe này nhé
1. Gía đó có cao quá không?
2. Sử dung xe đó cần chú ý những nhược điểm gì
3. Đồ thay có dễ mua không và giá thế nào.
Rất mong cccm cho càng nhiều thông tin càng tốt.
Kính các cụ 1 ly e đã rót rượu sẵn rồi ah.

Kushin nguyen

Đi bộ
Em trong sài gòn cüng dg tìm 1 e y vay

Mc.phine

Xe máy
Thớt này hẻo quá, mãi mới có 1 cụ trả lời. Vụ FF kia của em hỏng rồi nên em lại tìm 1 con khác, vẫn trung thành vs FF HB thôi, cụ nào đổi xem ib em nhé

Hoangtung.hust

Xe hơi
1, giá phù hợp nếu xe còn chuẩn
2 - xe chỉ có 1 số nhược điểm sau: không đổ xăng thì ko đi đc, hộp số 4 cấp nên cảm giác ko muợt mà, tiếng động cơ lớn nên dễ bị kích động khi vượt xe, ghế hơi dầy nên chỗ để chân hàng ghế sau ko đc rộng rãi như camry.
3. Chú ý bảo dưỡng thay dầu định kỳ,thay chân máy dầu khoảng 3-4vạn 1 lần, hoặc khi nào đi xe thấy rung, ồn ù thì nên kiểm tra chân máy. Dây đi số lâu lâu sẽ bị vỡ bạc nhựa, nên phòng sẵn 1 cái bạc nhựa trong xe hoặc dây thép, dây thít phòng khi tuột dây đi số, xe em chế bằng sắt nên ko bao giờ tuột đc. Phụ tùng vừa phải, ko đắt so với các hãng khác, nên thâm gia vào một số hội Focus để học hỏi kinh nghiệm và nhờ mua đồ sẽ có đC đồ chuẩn và rẻ hơn hãng nhiều

Còn Zin

Xe tải
FF đi trong phố có tốn xăg ko các cụ?
Em đi morning định lên đời FF cũ mà sợ ko cân đc.

Mc.phine

Xe máy
1, giá phù hợp nếu xe còn chuẩn
2 - xe chỉ có 1 số nhược điểm sau: không đổ xăng thì ko đi đc, hộp số 4 cấp nên cảm giác ko muợt mà, tiếng động cơ lớn nên dễ bị kích động khi vượt xe, ghế hơi dầy nên chỗ để chân hàng ghế sau ko đc rộng rãi như camry.
3. Chú ý bảo dưỡng thay dầu định kỳ,thay chân máy dầu khoảng 3-4vạn 1 lần, hoặc khi nào đi xe thấy rung, ồn ù thì nên kiểm tra chân máy. Dây đi số lâu lâu sẽ bị vỡ bạc nhựa, nên phòng sẵn 1 cái bạc nhựa trong xe hoặc dây thép, dây thít phòng khi tuột dây đi số, xe em chế bằng sắt nên ko bao giờ tuột đc. Phụ tùng vừa phải, ko đắt so với các hãng khác, nên thâm gia vào một số hội Focus để học hỏi kinh nghiệm và nhờ mua đồ sẽ có đC đồ chuẩn và rẻ hơn hãng nhiều
Thanks cụ ah. Em cũng đang ngó nghiêng xem có cụ nào chán FF thì cưới về nhưng chắc phải qua tháng cô hồn này đã.

hungkienpham

Xe điện
Em từng đi 4 cus AT gần 2 năm, Nói chung là ok hết chỉ có nhõn cái là hàng ghế sau hơi chặt tầm cao khoảng 1.7m ngồi lâu là hơi khó chịu, cái nữa là dàn âm thanh theo xe cổ quá chỉ có CD, Radio, Aux thôi. À với cái hộp số 4 cấp nhiều khi sang số nó giật đùng đùng nhất là lúc nhấn ga khi vượt.

hunglypt

Xe hơi
Trong nhóm mua bán đang có 2 cụ bán mà em lại chưa gom đc tiền. Chắc lại qua tết