[Công nghệ] Tư vấn về chậu rửa bát âm

Tuanzuan138

Xe máy
Em đang phân vân không biết có nên sử dụng chậu rửa bát inox 304 sơn tĩnh điện hay không? Nó có bền màu không ạ?

Phu xe bò

Xe máy
Nhà em đang dùng châu rửa bát của Teka, nghe nói thằng này trước là công ty sản xuất vỏ bia rồi thùng đựng hóa chất công nghiệp, y tế. Nên chất lượng thép của nó là tốt nhất. Nếu là thép 304 rồi thì cần gì phải sơn tĩnh điện bác nhỉ, như mã nhà em là Teka CLASSIC 2B 86, không thấy sơn phủ gì cả bề mặt hoàn toàn là thép thôi.

Chỉnh sửa cuối:

namkan

Xe hơi
Bác cứ chậu inox dùng nhé, nguồn nước mình lắm cặn canxi nên dùng loại sơn tĩnh điện bám bẩn lắm bác ạ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Liberty125.ie

Xe buýt
Nhà em dùng inox sonha 5 năm chả xi nhê gì mà giá rẻ, mấy cái bồn này cụ cứ inox mà dùng

alceste

Xe điện
Nhà em mới mua cái bồn rửa bát Blanco dòng Z-style, dòng 1 chậu to 1 chậu nhỏ nhưng ko đi kèm với thoát chậu, và các phụ kiện khác để lắp được. Chỉ có mỗi cái bồn inox, vì họ lại dỡ đồ ra vào vài lần gì đó, (em nhờ mua nên h cũng ko muốn hỏi lại người đã mua hộ nữa). Ko biết ở HN mình có thể mua được ở đâu các phụ kiện đi kèm được ạ?

GiangNH3011

Xe tải
Chậu rửa bát tĩnh điện có phải là loại màu tối đen đen không hả cụ? Nếu thế thì nhà em đang dùng cái này. Nhìn trông cũng đẹp chứ em không thấy nó có gì khác biệt so với chậu inox trắng.
Trước em dùng chậu inox trắng (cái loại mờ mờ, không phải loại bóng). Vì khu vực nhà em nước bẩn, nhiều cặn nên lúc chậu khô, cặn nước khô bám lên chậu rất mất thẩm mỹ. Vậy nên em đổi sang chậu đen với hi vọng là đỡ bị bẩn hơn mà rồi vẫn y nguyên. Vậy nên giờ cứ mỗi lần rửa bát, đồ xong là em phải lấy cái khăn lau khô chậu.

Nhân tiện các cụ cho em hỏi là đáy chậu (cái hộc dưới tủ) nhà các cụ có bị ngưng tụ nước thành giọt không ạ? Chậu nhà em bị (cả cái cũ và mới), bên bán họ nói là do chênh lệch nhiệt độ rồi thời tiết nồm ẩm nên dẫn đến việc bị ngưng tụ nước như thế. Em không hiểu rõ nguyên lý nên không biết cách giải thích đó đúng hay là sai nữa. :(

0904223800

Xe buýt
Chậu rửa bát tĩnh điện có phải là loại màu tối đen đen không hả cụ? Nếu thế thì nhà em đang dùng cái này. Nhìn trông cũng đẹp chứ em không thấy nó có gì khác biệt so với chậu inox trắng.
Trước em dùng chậu inox trắng (cái loại mờ mờ, không phải loại bóng). Vì khu vực nhà em nước bẩn, nhiều cặn nên lúc chậu khô, cặn nước khô bám lên chậu rất mất thẩm mỹ. Vậy nên em đổi sang chậu đen với hi vọng là đỡ bị bẩn hơn mà rồi vẫn y nguyên. Vậy nên giờ cứ mỗi lần rửa bát, đồ xong là em phải lấy cái khăn lau khô chậu.

Nhân tiện các cụ cho em hỏi là đáy chậu (cái hộc dưới tủ) nhà các cụ có bị ngưng tụ nước thành giọt không ạ? Chậu nhà em bị (cả cái cũ và mới), bên bán họ nói là do chênh lệch nhiệt độ rồi thời tiết nồm ẩm nên dẫn đến việc bị ngưng tụ nước như thế. Em không hiểu rõ nguyên lý nên không biết cách giải thích đó đúng hay là sai nữa. :(
Chậu inox cùng kich thước có khi chênh nhau vài lần, chậu cao cấp như Teka, Blanco dùng lâu nhưng vẫn sáng bóng do vật liệu tốt hơn, nhưng chỉ ghét là nó dùng chặn rác chứ không phải rổ rác như chậu của châu Á.
Việc ngưng nước là do nhiệt độ của chậu lạnh hơn không khí nên không khí ẩm sẽ nhưng tụ vào đấy. Để tránh hiện tượng này bao giờ các chậu rửa cũng phải sơn, phủ bên ngoài, phía dưới cụ nhé.

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Lại giống chậu Đá, sau quá trình sử dụng sẽ xuất hiện các vết trầy xước