[Funland] Tư vấn Wifi và các thiết bị thu phát Wifi - Mọi thắc mắc,xin tư vấn mời các cụ vô đây

Ngôi Sao

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
wifichuyendung.com.vn
Nhận thấy nhu cầu sử dụng Wifi của mỗi cá nhân , gia đình và doanh nghiệp ngày càng cao, mà các bài viết các cụ trong diễn đàn lập thớt hỏi giải đáp sự cố, xin tư vấn ngày một nhiều hơn.

Vậy để tránh loãng , trùng lặp các thread thì e lập cái thread này mong các cụ ông , cụ bà nào cần hỏi đáp , tư vấn về các vấn đề về wifi , mạng mẽo nói chung thì bay hết vào đây , tập trung vào một mối cùng nhau chia sẻ và giải đáp thắc mắc.

Mong các cụ nào biết thì cũng nhiệt tình trả lời mọi người cho nó xôm xả .

Xin phép Quote lại 1 câu nói e rất thích của 1 cụ :

Trong thế giới này, chúng ta không chỉ xót xa vì những hành động và lời nói của người xấu mà còn cả vì sự im lặng đáng sợ của người tốt.
- Martin Luther King -

Chỉnh sửa cuối:

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
em đang nghiên cứu loại có hỗ trợ quảng cáo cụ nhá

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=S1RkDyioZOo[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

Ngôi Sao

Xe tăng
Website
wifichuyendung.com.vn

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
Mô hình WiFi marketing nó như thế này các cụ ợ, nghe nói có vài cty đã triển khai nhưng thất bại

chuotdong

Xe điện
FPT Telecom hình như triển khai vài năm nay nhưng có vẻ chìm

catpv

Xe điện
Loại này chưa phổ biến nhưng e cũng thấy rất hay và đang hóng thử :D Nếu triển khai cho các quán cafe được thì quá ư là ngon
Có FPT làm rồi cụ ạ. Và cũng thăng rồi, quán CF không phải là mỏ vàng để khai thác.

Mô hình WiFi marketing nó như thế này các cụ ợ, nghe nói có vài cty đã triển khai nhưng thất bại

Nhiều thằng lắm rồi, VNPT còn phủ sóng cả cái TP Hạ long và Bãi cháy, rồi mỗi tháng bù lỗ và củ to vào đó nhưng vẫn sắp chết ạ. Em dự 2 năm nữa sẽ thanh lý toàn bộ thiết bị đó ạ

FPT Telecom hình như triển khai vài năm nay nhưng có vẻ chìm
Không phải là có vẻ, mà là chìm nghỉm hẳn rồi cơ ạ.

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
Có FPT làm rồi cụ ạ. Và cũng thăng rồi, quán CF không phải là mỏ vàng để khai thác.

Nhiều thằng lắm rồi, VNPT còn phủ sóng cả cái TP Hạ long và Bãi cháy, rồi mỗi tháng bù lỗ và củ to vào đó nhưng vẫn sắp chết ạ. Em dự 2 năm nữa sẽ thanh lý toàn bộ thiết bị đó ạ

Không phải là có vẻ, mà là chìm nghỉm hẳn rồi cơ ạ.
Đấy là triển khai kinh doanh QC cho người khác, nhà em bán quán ăn ở Times City, thay vì cho mấy em đứng cửa chèo kéo, em đặt con này, cụ nào đi qua cũng tít tít mời vào quán em

catpv

Xe điện
Đấy là triển khai kinh doanh QC cho người khác, nhà em bán quán ăn ở Times City, thay vì cho mấy em đứng cửa chèo kéo, em đặt con này, cụ nào đi qua cũng tít tít mời vào quán em
Thế chỉ cần vài trăm K là có con Wifi đáp ứng được yêu cầu của cụ rồi.

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
Thế chỉ cần vài trăm K là có con Wifi đáp ứng được yêu cầu của cụ rồi.
Mấy trăm k là con nào vậy cụ? Cho em cái linkbem đặt lun, em chuẩn bị con ăng ten 20dbi này rồi, phát sóng cho cả khu luôn

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=hw8xSqu6x3o[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

catpv

Xe điện
Mấy trăm k là con nào vậy cụ? Cho em cái linkbem đặt lun
Mấy trăm k là tiền mua thiết bị cụ ạ. Còn về phải nâng cấp trình điều khiển và cấu hình nữa cụ nhé. Chứ thiết bị gốc mà làm được cái đó thì lại phải tiền 2tr đổ lên.

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
Mấy trăm k là tiền mua thiết bị cụ ạ. Còn về phải nâng cấp trình điều khiển và cấu hình nữa cụ nhé. Chứ thiết bị gốc mà làm được cái đó thì lại phải tiền 2tr đổ lên.
Cụ có thể nói cụ thể hơn chút o? Em có sẵn mấy con tenda có hỗ trợ vụ nâng cấp này 0?

catpv

Xe điện

hello_oto

Xe tải
Hôm nay đi qua giải phóng thấy có Xe khách tuyến Thái Bình có wifi free. E ko hiểu nó phát bằng gì cụ nhỉ, có phải nguồn là thiết bị 3G ko ạ.

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn

Ngôi Sao

Xe tăng
Website
wifichuyendung.com.vn
Hôm nay đi qua giải phóng thấy có Xe khách tuyến Thái Bình có wifi free. E ko hiểu nó phát bằng gì cụ nhỉ, có phải nguồn là thiết bị 3G ko ạ.
Thường là nó chạy bằng 1 con wifi có gắn đc sim or usb 3G cụ ạ :D

Tứ Vạn

Xe điện
sau khi chuỷen lên chung cư, e sử dung chung đầu phát Wifi với 4 nhà nên khi vào các phòng rín hiệu rất kém. E nhơ cụ có kinh nghiệm hướng dẫn giúp e xem giải pháp cải thiện bằng cách nào. Nếu sử dụng thêm một bộ tiếp sóng có giải quyết được vấn đề này ko ợ??? Và nếu được thì dùng loại nào, bán ở đâu uy tín ợ?? Thanks

Ngôi Sao

Xe tăng
Website
wifichuyendung.com.vn
sau khi chuỷen lên chung cư, e sử dung chung đầu phát Wifi với 4 nhà nên khi vào các phòng rín hiệu rất kém. E nhơ cụ có kinh nghiệm hướng dẫn giúp e xem giải pháp cải thiện bằng cách nào. Nếu sử dụng thêm một bộ tiếp sóng có giải quyết được vấn đề này ko ợ??? Và nếu được thì dùng loại nào, bán ở đâu uy tín ợ?? Thanks
Với nhu cầu của cụ thì có thể dùng thêm 1 cục repeater để kích sóng lên .

Tuy nhiên dùng chung 4 nhà thì có điều kiện đi dây LAN cắm trực tiếp là tốt nhất . Vì dùng tiếp sóng nó lệ thuộc hoàn toàn vào con phát gốc . Con gốc mà treo wifi là nhà cụ cũng treo luôn :D

Tứ Vạn

Xe điện
Với nhu cầu của cụ thì có thể dùng thêm 1 cục repeater để kích sóng lên .

Tuy nhiên dùng chung 4 nhà thì có điều kiện đi dây LAN cắm trực tiếp là tốt nhất . Vì dùng tiếp sóng nó lệ thuộc hoàn toàn vào con phát gốc . Con gốc mà treo wifi là nhà cụ cũng treo luôn :D
Con phát gốc chưa bao giờ bị treo cụ ợ, chỉ là yếu thoai, cục kích sóng thì dùng loại nào thì ok cụ nhỉ, việc setup có phức tạp lắm ko ợ??

catpv

Xe điện
Con phát gốc chưa bao giờ bị treo cụ ợ, chỉ là yếu thoai, cục kích sóng thì dùng loại nào thì ok cụ nhỉ, việc setup có phức tạp lắm ko ợ??
Cụ đưa con phát gốc ra ngoài hành lang của tầng là nhà nào cũng bắt được hết cụ nhé. Sóng Wifi chỉ đi qua được tối đa 2 lần tường thôi cụ ạ. Cho nên đưa nó ra chỗ thoáng, và không đóng các cửa phòng là bắt thoải mái.