[Funland] Tư vấn Wifi và các thiết bị thu phát Wifi - Mọi thắc mắc,xin tư vấn mời các cụ vô đây

mrad18989

Xe hơi
Các cụ giúp em gấp vụ này với ạ.
Chỗ công ty em đang dùng modem của FPT. Nhân viên văn phòng 1 số máy thì dùng mạng dây, 1 số máy thì dùng wifi từ cái modem này.
Vì bên em làm dịch vụ nên cũng phải để cho khách sử dụng wifi nữa. Vậy nên em mua thêm 1 repeater (Buffalo) để cho khách dùng wifi free.
Nhưng từ khi có thêm cái repeater là mạng bắt đầu chập chờn lúc đc lúc ko.
Bên em gọi kỹ thuật của FPT đến thì họ bảo là do 2 sóng wifi nó trùng nhau nên bị tình trạng như vậy. Máy nào dùng dây LAN thì mạng vẫn bình thường, chỉ có sóng wifi là chập chờn thôi. Và họ khắc phục tạm thời bằng cách set cho modem của FPT nó giảm tần số phát sóng xuống để khỏi trùng nhau.
Nhưng em thấy vẫn ko giải quyết triệt để đc vấn đề.
Vì la rêpater nên con chịu tải vẫn là con modem FPT chứ không phải là con Buffalo. Mà thông thường những modem của nhà mạng có tính năng phát wìfi thường chập chờn và mất gói tin. Tốt nhất cụ nên để con Buffalo phát 1 mạng wifi riêng thì sẽ khắc phục được ạ.

rabonavn11

Xe máy
Vì la rêpater nên con chịu tải vẫn là con modem FPT chứ không phải là con Buffalo. Mà thông thường những modem của nhà mạng có tính năng phát wìfi thường chập chờn và mất gói tin. Tốt nhất cụ nên để con Buffalo phát 1 mạng wifi riêng thì sẽ khắc phục được ạ.
Nghĩa là giờ phải đăng ký thêm 1 đường truyền nữa phải ko cụ ?

mrad18989

Xe hơi
Nghĩa là giờ phải đăng ký thêm 1 đường truyền nữa phải ko cụ ?
Không cụ ạ. Con modem của nhà mạng cụ đừng dùng để phát wifi mà nối đến con buffalo để nó phát thôi ạ.
Nếu cụ dùng tính năng repeater thì con buffalo chỉ là khuyếch đại thôi chứ không chịu tải ạ

HAYLANDUNG

Xe tải
Em nhờ các cụ hướng dẫn em cách cài đặt cục phát wifi Vondafone B970 , hiện tại của em không phát được wifi từ sim 3G ạ . Em cảm ơn.

nouth2003

Xe đạp
Em cũng giống cụ. Dỗi không thèm mua của nó, sang pico mua về setup xong dùng ầm ầm
theo e dc biết thì trên thị trường VN hiện chỉ có 1 loại EnGenius là có thể repeater kiểu đó được thôi, các loại khác đều ko có hoặc ko làm dc chức năng đó. và chỉ làm được như thế với cả 2 em là Engenius thôi ah.

bluetooth

Xe buýt
Em chuẩn bị kéo đường cáp quang vào nhà, các cụ tư vấn giúp giờ dùng con wifi nào phát khỏe mà ổn định vậy, ngân sách khoảng đôi củ

zerocool09

Xe hơi
Em chuẩn bị kéo đường cáp quang vào nhà, các cụ tư vấn giúp giờ dùng con wifi nào phát khỏe mà ổn định vậy, ngân sách khoảng đôi củ
Apple wifi Gen6 đi cụ.
đẹp, thời trang, sóng trâu, chạy 24/7
Tôi thử rất nhiều hãng với đa dạng dòng, cuối cùng chốt 2 cục này về một cục phát, một cục repeat, khắp nhà chỗ nào cũng tràn vạch

taychoiboi

Xe hơi
lắp phát wifi các cụ làm con tenda 200k là ngon ạ, các cụ có bao nhiêu địa chỉ mac e tính cho

Ngôi Sao

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
wifichuyendung.com.vn
Khi lắp cáp quang cụ nhớ dặn nhà mạng cấp cho cục converter vs tặng kèm con router wìfi riêng nhé. Sau này mình tiện thay đổi hơn chứ dùng modem tích hợp sẵn cổng quang của nhà mạng tương đối lởm .

Tầm giá đó cụ có thể tham khảo 1 số dòng linksys,buffalo ...

chic_choe

Xe máy
cũng hóng giải pháp tối ưu cho vụ này :)

Website
cakhovudaiLehiep.com
Em đang ngắm nghiá con Tplink940N về làm repeater từ nhà thằng em hàng xóm các cụ đánh giá giúp em với ạ.2 nhà giáo nhau cách tường 40cm,nó đặt phát tầng 3,sang tầng 3 nhà em thì sóng gần căng đét,nhưng em hay ngồi tầng 2 thì hiện tại lap bắt được 2 vạch sóng,cũng tạm gọi là ổn định,thỉnh thoảng mất mạng rồi lại có ngay,di động của em tầng 2 bắt được 2 vạch sóng.
Các cụ tư vấn giúo em với ạ.

Ngôi Sao

Xe tăng
Website
wifichuyendung.com.vn
Em đang ngắm nghiá con Tplink940N về làm repeater từ nhà thằng em hàng xóm các cụ đánh giá giúp em với ạ.2 nhà giáo nhau cách tường 40cm,nó đặt phát tầng 3,sang tầng 3 nhà em thì sóng gần căng đét,nhưng em hay ngồi tầng 2 thì hiện tại lap bắt được 2 vạch sóng,cũng tạm gọi là ổn định,thỉnh thoảng mất mạng rồi lại có ngay,di động của em tầng 2 bắt được 2 vạch sóng.
Các cụ tư vấn giúo em với ạ.
Cụ đặt repeater ở vị trí nào mà di động bắt được 2 vạch ổn định ko bị rớt là okie. Nó sẽ tiếp sóng phát full vạch cho nhà cụ .
Tuy nhiên cụ phải xem nhà hàng xóm dùng con phát wifi hiệu gì , Tplink làm repeater nếu dùng firmware gốc của nó thì ko ổn định , phải chạy dd-wrt mới ngon ạ

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Ngôi Sao giúp em với.
Em đang dùng 1 em Buffalo AG 300h phát, có 2 em WLAE AG300N và 1 em Tenda 303R nhại.
Em dùng như vậy hơn 1 năm nay rồi.
- 02 Cái AG300N thì không bật thường xuyên - đến giờ vẫn thấy chạy
- Cái Ten da 303R thì bật thường xuyên nhưng mấy hôm nay cứ có cái tam giác vàng ko vào mạng được, khi vào nó báo cái URL khỉ gió gì đấy. Em reset cài lại thì chỉ được lúc đấy dời ra lại chết (em chẳng biết trước em làm thế nào luôn mà trước đấy em còn cẩn thẩn ghi cả địa chỉ IP trên từng con 3:-O). Cụ chỉ em cách cài cụ tỷ được không a?

Ngôi Sao

Xe tăng
Website
wifichuyendung.com.vn
Cụ Ngôi Sao giúp em với.
Em đang dùng 1 em Buffalo AG 300h phát, có 2 em WLAE AG300N và 1 em Tenda 303R nhại.
Em dùng như vậy hơn 1 năm nay rồi.
- 02 Cái AG300N thì không bật thường xuyên - đến giờ vẫn thấy chạy
- Cái Ten da 303R thì bật thường xuyên nhưng mấy hôm nay cứ có cái tam giác vàng ko vào mạng được, khi vào nó báo cái URL khỉ gió gì đấy. Em reset cài lại thì chỉ được lúc đấy dời ra lại chết (em chẳng biết trước em làm thế nào luôn mà trước đấy em còn cẩn thẩn ghi cả địa chỉ IP trên từng con 3:-O). Cụ chỉ em cách cài cụ tỷ được không a?
Con Tenda cụ làm repeater hay cắm dây vào phát ?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
repeater con ag-300h phát gốc hả cụ ? Cụ có teamview e ngó qua cho. BỌn tenda thì cứ cắm dây là ngon nhất.
Vâng a, em dùng con Tenda nhại lại từ con AG kia.
Em ở chung cư, vụ dây dợ hơi lằng nhằng - phải khoan đục - em dùng repeater để đỡ vụ đục đẽo.