Tự vệ sau tay lái

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Có xe hơi nhất là xe sang trọng đắt tiền. Bạn sẽ được hưởng cảm giác kiêu hãnh và tự tin. Tuy nhiên, bạn phải đối mặt một số tình huống nhất định, đòi hỏi rèn luyện những kỹ năng phản ứng nhanh chóng và dứt khoát, để bảo vệ xe và bảo vệ chính mình...

Trước tiên là nguy cơ mất xe. Dù chiếc xe có được gắn hệ thống chống trộm hiện đại cỡ nào đi nữa thì bọn tội phạm vẫn sẽ tìm đủ mọi cách chiếm đoạt chiếc xe của bạn. Khi mà việc vô hiệu hoá hệ thống chống trộm quá khó khăn về mặt kỹ thuật, cũng như đòi hỏi thời gian thì không ngoại trừ khả năng chúng sẽ tấn công vào chủ xe. Đã xảy ra rất nhiềuvụ cướp taxi, cướp ôtô với những thương tích nghiêm trọng về người. Đơn giản là vì không phải ai cũng được chuẩn bị về tâm lý củng như thành thạo kỹ năng tự vệ.

Có thể nói rằng trong đại đa số các trường hợp đáng tiếc xảy ra khi bị cướp xe, thì nguyên nhân chính là do chủ xe không tuân thủ những quy tắc sơ đẳng nhất về an toàn cá nhân và điều đầu tiên mà các chủ xe luôn cần ghi nhớ đó là : không bao giờ mở cửa xe cho người lạ ở những nơi lạ. Nếu tình thế bắt buộc mà bạn phải tiếp xúc thì hãy khoá tất cả các cửa xe, hạ kính không quá 5cm để trao đổi. Đừng tắt máy vì rất có thể xáy ra tình huống buộc bạn phải lập tức phóng xe rời khỏi chỗ đó. Ngoài ra, nếu bạn e ngại bọm tội phạm có thể phá kính xe để chui vào trong, thì có thể nghĩ đến loại băng keo đặc biệt dán lên kính, đảm bảo độ vững bền cao. Tất nhiên, cũng không thừa nếu bạn theo học một lớp khoá lái xe nâng cao, cải thiện khả năng xử lý của mình trong các tình huống khẩn cấp. Có rất nhiều tình huống cần phải đối phó khi bị cướp xe.

Nhưng có lẽ khó tự vệ đối với người lái xe đó là ngồi trong xe. Trước tiên, cần nói đến các phương tiện tự vệ mà người lái có thể có. Đơn giản và tiện dụng nhất là một con dao nhỏ gắn trên chùm chìa khoá xe với cán dao hình chữ T – vuông góc với lưỡi. Tất nhiên, có rất nhiều cách khác nhau, cụ thể do bạn tự lựa chọn để có được phương tiện tự vệ hữu hiệu nhất, và có thể sử dụng nhanh nhất khi cần đến. Trong trường hợp “hành khách” ngồi cạnh ghế lái muốn tấn công bạn thì có lẽ vài cú đâm cảnh cáo vào tay cũng đủ cho bạn có được sự an toàn về tính mạng. Còn nếu đang cầm lái mà bị kẻ ngồi sau siết cổ hay kẻ ngồi bên tấn công và uy hiếp bằng vũ khí lạnh thì sao?

Bị tấn công từ bên sườn: tên cướp bất ngờ rút dao gí vào cổ khống chế để cướp xe.

Hành động của bạn: dùng vai phải hất tay cầm dao của tên cướp ra. Tay trái chộp lấy tay cầm dao bẻ ngược cho mũi dao hướng về tên cướp. Tay phải cũng có thể ra đòn vào mặt hắn và đoạt dao. Bước xử lý tiếp theo phụ thuộc vào tình hình cụ thể.

Bị tấn công từ phía sau: Người ngồi lái bị tên cướp ngồi sau bất ngờ siết cổ.

Hành động: tay phải rút dao giấu trong chùm chìa khoá (hoặc đặt sẵn ở vị trí nào đó) đâm hoặc cứa vào tay đang siết cổ mình. Đồng thời dùng tay trái nắm lấy tay tên cướp hất lên cao, sau đó giật mạnh về bên phải lôi tới trước khiến hắn bị kẹt giữa hai ghế trước. Tiếp theo là những cú đánh bằng cùi chỏ (hoặc dao nếu quá nguy hiểm ) vào đầu hắn. Cuối cùng, các bạn hãy luôn ghi nhớ rằng mục đích quan trọng nhất là đảm bảo an tàon mạng sống của chính mình. Hãy học cách bình tĩnh đánh giá đúng tình huống xảy ra. Tuy chỉ là một hai cách tự vệ đơn giản, nhưng nếu các bạn chịu khó bỏ chút thời gian rèn luyện và chuẩn bị để biết cách tự bảo vệ mình trong những trường hợp cần thiết thì chắc chắn bạn sẽ tự tin hơn rất nhiều khi ngồi sau tay lái....

MUABANOTO.VN

sontt

Xe buýt
Từ hôm nay trở đi đừng hòng ông nào đi chung xe với tôi trên xe của tôi.

Ông 6 cẩn thận chuyến xiên vịt sắp tới, kẻo lại... hè hè hè... quần xà lỏn tiến vô Sài thành...

isabinh

Xe điện
Tuy không mới nhưng đúng là các bác phải lwu ý trong thời buổi xã hội rối ren này. Nhưng thiển nghĩ rằng thế chủ động luôn ở phía địch và luôn là tình huống bất ngơ... không biết các bác thế nào chứ iem thì iem chịu, có khi vãi cả xxai ra ý chứ. Chắc tại iem hèn hèn (má iem bảo thế)

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Dạ để em lái (h) (h) (h) (h) :)) :))
sontt nói:
Từ hôm nay trở đi đừng hòng ông nào đi chung xe với tôi trên xe của tôi.

Ông 6 cẩn thận chuyến xiên vịt sắp tới, kẻo lại... hè hè hè... quần xà lỏn tiến vô Sài thành...

pvc

Xe buýt
bác huỳnh hôm nào cho tớ mượn xe lại thử 1 vòng nhé
kekeke

cam3333

Xe tăng
trong xe e luôn có : 01 dao bấm Mẽo và 01 ống tuýp ngắn xinh xinh.... và luôn để trong tầm sử dụng....

6xenon

Xe tải
HUYNHC240 nói:
Em thì luôn thủ 1 khẩu súng bằng sắt nhưng bắn đạn nhụa(he he he) để doa....
ờ hờ, í kiến này hay, iem cũng có 1 khẩu K54 bắn đạn nhựa - phải để trong xe mới được

hanhlexus

Xe tải
Các bác cứ để ở 2 bên cửa xe mỗi bên 2 con tuytnovit bốn cạnh dài khoảng 30 cm gì đó, gặp trường hợp bất trắc là có thể sữa chữa hoặc chiến đấu (Nếu đi đem cũng không sợ xxx hỏi)

318 29Y

Xe tải
các bác mua cái dùi cui điện,để ở hộc cửa lái.Khi có thằng nào muốn gây sự cứ hạ kính xe bấm roẹt roẹt là bọn nó vãi đái ngay thôi.Chứ em e dùng súng,kể cả đạn nhựa thì ác quá,gặp thằng nào bệnh tim nó chết ra đấy lại mệt,he he

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
CÓ lẽ ta nên dùng bình xịt hơi cay. Bác nào có hàng độc này rao lên, đảm bảo khối người đăng ký mua ngay. Em mua đầu tiên, chơi 2 bình luôn.
Em đã đặt mua 1 cây quải thứ giống như của cảnh sát Mỹ hay cầm, bằng nhựa bọc thép, rất nhẹ nhưng có thể quật gãy chân, giá 120$, nhưng ko mang lọt qua hải quan VN - đành dùng quải bằng ống thép, cũng có dao bấm và tôvít bake, nhưng dùng mấy món này ko phải cứ nhắm mắt mà làm đươc. Bác nào có bình xịt thì cứ loa loa lên nhá

Mazspeed

Xe container
Bác Huỳnh đi lại nhiều (cứ xem bác hành em Ếch kếp là biết), thế đã có dịp áp dụng lý thuyết lần nào chưa vậy?

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Bác Huỳnh đi lại nhiều (cứ xem bác hành em Ếch kếp là biết), thế đã có dịp áp dụng lý thuyết lần nào chưa vậy?
hé hé hé, may mà có khẩu súng đó không thì ông vyhn (cùng cơ quan em )ăn nguyên cả cái búa của thằng phụ xe ở Phú thọ vào đầu rồi, chuyện chả là thế này: Hồi tháng 6 cty em tổ chức đi Sapa 4 ngày nhân dịp kỷ niệm thành lập 4 năm, bọn em ở Chi nhánh Hà nội nên đi sau, khi đi lên đến Vtrì thì dừng lại đổ xăng, ông vỹ cùng 1 chú xuống đứng ở gần cột bơm thì có 1 xe khách biển phú thọ vào đổ dầu, thằng phụ xe khoảng 17 thuổi xuống bơm dầu, thàn lái xe già hơn (chác là bố thằng phụ xe) ngồi trên rít thuốc lào phun khói nghi ngút, ông vy nói với thàng bơm dầu(lúc đó có cả thằng phụ xe ở đó)là đang bơm thế mày mà có tàn thuốc bay vào thỉ nổ cả cây xăng, thế là thàng phụ xe xông vào cà khịa, hai bên lời qua tiếng lại, lúc đó em đang ở xe, thấy tình hình có vẻ căng thẳng, em nhìn lão lái xe cầm điếu cầy phi xuống,thế là em thủ ngay khẩu xúng vào túi đi ra, đúng lúc đo thằng phụ xe thấy bố cầm điếu cầy đi xuông ra chỗ 2 chú đồng nghiệp của em, nó liền chạy về xe, lúc sau thấy cầm cái búa to chạy về phía ông vỹ, em liền rút súng và quát to"đ m chúng mày thích chết không"thế là hai bố con quay lại nhìn em, em liền làm động tác lên đạn, vừa lên đạn xong thì thấy thàng phụ xe lao vù lên xe nhanh như chọi lồng, hành khách trên xe thấy em có súng ngồi im thin thín, được thể em liền chủi cả bố lẫn con thâm tệ, thằng lái xe biết yếu thế và cũng nghĩ em không dám bán nên phi lên xe chạy mất, bọn em được một phen hú hôn.....

Mazspeed

Xe container
Hơ hơ, thế là bài viết của bác vẫn còn thiếu cách đối phó với cái điếu cày!:D

MINA

Xe buýt
Bác Huynh: Thế thằng kia cầm búa xoay sang hướng bác lúc đó,bác tính sao?:))
"Anh đùa tý!Chú cứ nóng!"

Em thì trong xe lúc nào cũng có cái "cay cay" và cái "tạch tạch" khi lái xe ở VN:D

lengkeng

Xe tăng
Em thửa 1 khẩu AK báng gập bắn đạn nhựa 900 viên / phút để trên xe... Đảm bảo khi em bóp cò ko chết người nhưng cũng ko đứng lên nổii.. :)) :)) :))

318 29Y

Xe tải
bây giờ mới nòi đuôi là bác lào cũng có hàng nóng,hàng nguội trên xe nhá:))

Lamborghini

Xe buýt
Website
www.michelin.com.vn
6xenon nói:
ờ hờ, í kiến này hay, iem cũng có 1 khẩu K54 bắn đạn nhựa - phải để trong xe mới được
Theo em thì làm khẩu súng phun nước pha với ớt khi có vấn đề bắn cho nó phát vào mặt, ớt vào mắt là cay ko nhìn thấy gì, thế là mình chuồn luôn, vừa ít tiền vừa ko bị cấm, heeeeee