[CCCĐ] Tuổi 30 hành trình lượn lờ quanh trái đất - 100 quốc gia

vietdoan2006

Xe hơi
Chợt nhận ra rằng mỗi nơi từng qua sẽ làm thay đổi cuộc đời chúng ta bằng cách này hay cách khác.
Việc đi nhiều nơi, gặp gỡ nhiều người đã dần thay đổi nhận thức của mình từ lúc nào không hay biết
Cuộc sống thì ngắn mà thế giới bao la rộng lớn.
Chứng kiến những gì đang xảy ra trên tái đất nhiều lúc đã làm tôi giật mình, thảng thốt , chết đứng, không tin vào những gì mà mắt thấy tai nghe
Những bức ảnh ghi lại những kỷ niệm, câu chuyện, chuyến đi và có lẽ là những nơi tôi không còn có cơ hội đặt chân tới lần thứ 2 trong cuộc đời này.
Tất cả những hình ảnh dưới đều do mình chụp qua ống kính fisheye đã theo mình gần chục năm khắp mọi nơi trên khắp các châu lục
https://www.facebook.com/vietdoan20062006 - facebook em nếu các cụ muốn xem ảnh, em sẽ post từ từ lên đây vì sẽ mất khá lâu để viết/ sửa chi tiết

New Zealand : đất nước của kiwi, thanh bình và con người hiền hoà với thiên nhiên và môi trường, những vùng hồ tuyệt đẹp, những dãy núi yên tĩnh và khu trượt tuyết lớn. Đất nước nằm trong top 10 đất nước đẹp nhất mình từng đặt chân tới.

Một chiều mùa thu trên dãy núi Aspiring khi chuẩn bị đáp xuống sân bay ở Queenstown

Thị trấn Queenstown đẹp như một bức tranh, nằm ở bán đảo phía Nam New Zealand với những khu trượt tuyết, những ngọn núi tuyệt đẹp và thủ đô của những môn mạo hiểm như Skydiving, bungee jumping, trèo thuyền rafting trên sông...

Milford Sound - Có rất nhiều cảnh giống với Hạ Long quê em, con đường từ Queenstown tới Milford Sound 2 bên đường cực đẹp, với những cánh đồng siêu thực, hồ nước như gương. Nơi đây còn có khá nhiều thác do băng tuyết tan từ trên các đỉnh núi, và thỉnh thoảng còn thấy những em cá heo lượn lờ vui chơi theo những con thuyền thăm vịnh Milford

Khoái nhất là được đua xe thế này các bác ạ, em chơi xong lại xếp hàng chơi tiếp tới mấy lần :D

Hồ Wakatipu nằm tại trung tâm thị trấn Queenstown, chiều chiều mặt trời xuống lại tạo lên cảm giác vô cùng thanh tình với những bản nhạc guitar của các nghệ sĩ đường phố làm cho lòng người xao xuyến.
New Zealand cũng là cái nôi và địa điểm an toàn nhất để chơi các trò mạo hiểm.
Em thử skydiving cũng ko sợ lắm, mỗi cái bungee jumping là em không dám thử

[/URL][/IMG]

Maccedonia - Vùng đất cổ tích : Đất nước nhỏ bé, vô cùng xinh đẹp nằm lọt thỏm ở Nam/Đông Âu - mới tách ra từ Nam Tư cũ, nơi mà đa phần mọi người chỉ biết tới qua game... đế chế 3! Nơi sinh của Alexander đại đế; Con người nơi đây cực kì hiền lành, thân thiện và cuộc sống vô cùng bình lặng. Khi đặt chân tới di sản văn hóa thế giới siêu đẹp Ohrid - thị trấn bị lãng quên, không có bóng người tham quan.

thị trấn Ohrid còn giữ được những nhà thờ tường đá tổ ong từ hàng thế kỷ trước đó

Thị trấn Ohrid cổ nằm trên sườn núi

Băng đảo Iceland quốc gia nhỏ bé, xinh đẹp và cách biệt hoàn toàn với châu Âu. Dân số chỉ có vỏn vẹn 300.000 tương đương với 1 thành phố nhỏ của Việt Nam nhưng số lượng khác du lịch quốc tế lại gấp gần 10 lần số dân! cách làm du lịch cực kì khoa học, chuyên nggiệp và đáng ngưỡng mộ.
Iceland có rất nhiều điều thú vị, độc đáo từ những dòng sông băng, thác nước hùng vĩ, núi lửa đang hoạt động và là một trong những nơi tốt nhất để chiêm ngưỡng cực quang Bắc Cực

Thủ đôeykjavik thanh bình với những ngôi nhà nhỏ nhắn đầy màu sắc

Vẻ đẹp ngất ngây của những dòng sông băng, Iceland có diện tích bị phủ băng khá lớn

Hoạt động khám phá những hang động dưới dòng sông băng cực kỳ thú vị và mới lạ

Khung cảnh hùng vỹ của thác nước trắng xóa, trên màn hình login của window 10 cũng thường xuyên có những bức ảnh của Iceland

hững hình từ trên cao của các miệng núi lửa luôn thu hút du khách bởi độ phóng khoáng, hoang dã của thiên nhiên kỳ thú

Ngâm mình dưới suối nước nóng của Iceland là liệu pháp trị liệu rất có ích cho sức khỏe

Chỉnh sửa cuối:

hlhoso

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh bị lỗi cụ ơi.
30t mà đi từng ấy nước thì quá khủng.
Hóng ảnh của cụ, mỗi nơi đi qua cụ cho ít trải nghiệm rồi tí văn vẻ cho anh em đọc còn có động lực. >:D<>:D<

manh2810

Xe tăng
hic, thế cụ là đỉnh của đỉnh rồi

vietdoan2006

Xe hơi
Ảnh bị lỗi cụ ơi.
30t mà đi từng ấy nước thì quá khủng.
Hóng ảnh của cụ, mỗi nơi đi qua cụ cho ít trải nghiệm rồi tí văn vẻ cho anh em đọc còn có động lực. >:D<>:D<
không hiểu sao lúc bấm vào edit em thấy ảnh vẫn hiện ra bình thường nhỉ

TungNguyenMD

Xe container
WOW!
Ngưỡng mộ cụ quá!
30 tuổi mà đi đc 100 nước thì qúa khâm phục!

bodi

Xe tăng
kính cụ một lạy, em hóng tiếp

0962632016

Xe máy
ôi trời ơi cảnh đẹp kìa
Chợt nhận ra rằng mỗi nơi từng qua sẽ làm thay đổi cuộc đời chúng ta bằng cách này hay cách khác.
Việc đi nhiều nơi, gặp gỡ nhiều người đã dần thay đổi nhận thức của mình từ lúc nào không hay biết
Cuộc sống thì ngắn mà thế giới bao la rộng lớn.
Chứng kiến những gì đang xảy ra trên tái đất nhiều lúc đã làm tôi giật mình, thảng thốt , chết đứng, không tin vào những gì mà mắt thấy tai nghe
Những bức ảnh ghi lại những kỷ niệm, câu chuyện, chuyến đi và có lẽ là những nơi tôi không còn có cơ hội đặt chân tới lần thứ 2 trong cuộc đời này.
Tất cả những hình ảnh dưới đều do mình chụp qua ống kính fisheye đã theo mình gần chục năm khắp mọi nơi trên khắp các châu lục
#1/100. New Zealand ( 2 lần đặt chân tới ): đất nước của kiwi, thanh bình và con người hiền hoà với thiên nhiên và môi trường, những vùng hồ tuyệt đẹp, những dãy núi yên tĩnh và khu trượt tuyết lớn. Đất nước nằm trong top 10 đất nước đẹp nhất mình từng đặt chân tới.
Đánh giá chủ quan của em
#Cảnh đẹp: 9/10 từ bắc tới nam đều có rất nhiều cảnh đẹp, tuy nhiên đảo phía nam rừng núi hay biển đều thực sự hùng vĩ, choáng ngợp
# Chi phí: 4/10 hơi đắt, ngang ngửa Úc
# Con người: 8/10 Thân thiện, mến khách
# An toàn: 9/10 một trong những đất nước với tỉ lệ tội phạm cực ít, em đi ngoài đường ban đêm thoải mái

Quang Le

Xe hơi
Ngưỡng mộ cụ chủ thớt, 30 tuổi đã đi được 100 nước. Em xin lót dép chờ thêm bài của cụ.

New_Carens

Xe điện
Từ 20 tuổi đã rong ruổi khắp thế giới thì quả là có 1 không 2. Kiếp trước tu tốt kiếp này mới được như vậy.
Nếu hành trình này tác giả kết hợp với 1 nhà văn thì chắc chắn sẽ cho ra 1 best seller!

thanhhaihailong

Xe hơi
lót dép hóng bài của cụ dự là bài khá dài đấy

hithithit

Xe hơi
Cụ thật là đáng nể. Em mà đến 100 tuổi chưa chắc đã đi được đến 30 nước. Huhuhu.

Huthasa

Xe container
Những mộ. Đúng là nhà không có gì ngoài điều kiện.

namisman

Xe hơi
Ngưỡng mộ quá.
Cụ chủ phải ghi chép cẩn thận thì mới chấm chính xác được nhỉ.

carefreeracer

Xe tải
Ngưỡng mộ cụ chủ thặc, e kê dép hóng !

toxic82

Xe tăng
Quá khủng, cụ chủ chỉ ăn và đi ạ :)

Snake master

Xe tăng
nhất cụ rồi, em đây 3X mà vẫn loanh quanh trong bản chưa đi đâu được ạ