[Funland] Ung thư giai đoạn cuối, có cách nào giảm đau đớn

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Em xin phép đào thớt lên vì gđ e đang có bị bệnh a.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Cháu e phát hiện U thần kinh đệm gdd3. Hiện đang nằm 108 đợi phẫu thuật.

nguyenlongthe

Xe tăng
Cũng lâu rồi nhưng nếu cụ còn trên này gửi giúp e địa chỉ nhé. Bố e bị K đại tràng di căn phúc mạc tràn dịch ổ bụng chướng căng. Đội ơn cụ.
Cụ có thư

Chucvan

Xe hơi
Ngày xưa ông ngoại mình cũng bị UT , thời gian đầu dùng mocphin thấy ông đỡ đau nên cứ thế cho dùng, nhưng hậu quả sau này là phải lệ thuộc vào thuốc, như người nghiện ma túy, tần suất càng ngày càng tăng, hết thuốc cái lại đau, sau này khi ông mất đi, trc khi mất ông nói với các con " nếu có làm sao các con đừng theo thầy, đừng bao giờ dùng đến mocphin", mình nghe mẹ mình nói lại là ông đi nhanh cũng chỉ tại dùng mocphin thôi.

Mình có đọc đc cái này, nhưng mình nghĩ hiệu quả ko nhanh đc, nhưng bạn có thể thử một thời gian xem sao.

Nước cốt giúp giảm đau

Nước cốt nầy chứa chất chống ôc-xýt-hóa và chất kháng-viêm. Nó cũng chứa chất bồi-bổ và sửa-chửa hệ-thống thần-kinh :

- 125 gr bông cải xanh cắt nhỏ (broccoli)
- 1 khoanh củ gừng tươi dầy 1cm
- 2 trái cam - hoặc 1 trái bưởi * Nhớ giữ lại phần vỏ xốp trắng dưới lớp vỏ the bên ngoài. Nghỉ là không dùng lớp vỏ the mỏng bên ngoài mà thôi, dùng hết lớp vỏ xốp bên trong.
- 3 trái dâu Tây.
- 1 muổng canh dầu hạt luá mì lên mộng.
- 1 muổng canh viên Lecithin tươi
- 1 muổng canh hạt lanh (flaxseed) nghiền hoặc 1 muổng canh dầu lanh.

Rửa, tỉa sạch, cắt nhỏ cải bông xanh, gừng và cam/hay bưởi và cho qua máy ép. Đổ nước cốt vào trong máy quay sinh-tố, thêm vào dâu tây, dầu mộng lúa mì, lecithin và hạt lanh. Quay trộn đều.
Nếu bạn có gan, thêm vào 1 trái ớt nhỏ (hoặc 1 phần trái ớt lớn) trong lúc ép nước cốt. Ớt có chứa Capsaicin có tác-dụng tăng thêm lượng Endorphin tiết ra từ não. Endorphin là chất chống đau thiên-nhiên.
* (Tây họ rất sợ ớt cay, người mình thì thiếu ớt là ăn không ngon. Vậy ăn cơm, ăn nhiều ớt vào. Endorphin mới đây còn được tìm thấy là làm cho dễ ngủ.
* Có thể ép thêm bất cứ rau cải gì đang sẵn có, càng tốt.
* Nếu công-thức trên không đủ, thì có gì dùng nấy.
Em ăn k có ớt là nhạt mồm, có lẽ hơn chục năm ăn ớt nên mắt dù ngồi máy tính nhiều mà vẫn 10/10, ngủ thì cực dễ, đặt lưng là ngủ, mà làm nhiều khi đứt tay chảy máu do va quệt còn k để ý, khi có ng bảo hay khô miệng vết thương mới bt

nguyen_son2508

Xe buýt
ông trẻ em cũng bị, cả nhà toàn cho chơi ma tuý nên ông phê pha cả ngày quên cả đau đến ngày cuối đời