Thảo luận Vài thắc mắc trong quá trình sử dụng F30

Need_4_Speed

Xe tải
Chào các bác, em có 1 vài thắc mắc trong quá trình sử dụng xe, em trình bày ở đây, các bác giải thích cho em phát:
1. Cảm biến xịt lốp: Theo em biết thì xe xác định lốp xịt bằng cách đo tốc độ quay của các bánh, bánh nào xịt thì quay sẽ nhanh hơn bánh khác. Chức năng này xe em hoạt động OK, nhưng mới đây em bị 1 quả hy hữu là cả 2 bánh cùng bị đinh 1 lúc, dẫn đến xịt như nhau chỉ còn 1,4 kg. Xe chẳng báo gì trong cả tháng, em vô tình nhìn thấy đinh mới đem đi vá thì phát hiện như trên.
2. Đèn báo lúc khởi động: Khi vào xe bấm nổ máy ngay lập tức (đạp phanh) thì xe nổ máy và có 1 loạt đèn sáng rồi tắt (túi khí, ABS tùm lum). Em hỏi là có nên làm như vậy không hay phải làm 2 bước mới đúng thủ tục: (1) Đầu tiên bấm nút, nhưng không đạp phanh, đèn đóm sẽ bật sáng hết báo hiệu xe đang kiểm tra các chức năng có hoạt động ổn không, (2) Sau khi đèn tắt hết chỉ còn lại đèn báo phanh tay thì mới đạp phanh, nổ máy. Sở dĩ em hỏi vậy vì xe phun xăng điện tử và các xe có nhiều đồ điện tử có cái món kiểm tra trước khi hoạt động (giống như máy tính vậy). Xe Focus trước em chạy cũng kiểm tra như vậy, nó còn kêu cong..cong..cong 10 giây để báo là đang kiểm tra rồi mới tắt. Hoặc xe tay ga cũng vậy, khi mở khóa, đèn đỏ báo hiệu bơm xăng khởi động khoảng 3 giây, để ý kỹ sẽ nghe thấy tiếng bơm chạy xè xè, sau đó mới nên đề. Tóm lại có cần áp dụng vào xe BMW. Em thì cẩn thận em vẫn đợi, nhưng đọc tài liệu thì không thấy nói. Mời các bác cho ý kiến.
3. Làm sao để chống chuột vào gầm cắn dây điện? Có người cho băng phiến vào đâu đó. Các bác làm thế nào hoặc có cần làm không?
4. Em muốn kiếm mấy cái logo ngoại thất kiểu M3, sportline,motosport, decal M performance... : Có địa chỉ nào cung cấp hàng tin cậy ở HN không các bác?
Cảm ơn các bác đã quan tâm

Tequilla

Xe hơi
1. Bác nên mua 1 cái đo áp suất lốp ở ngoài, thỉnh thoảng dỗi dãi đem ra đo xem sao, vài chục k thôi
2. Đợi tắt hết các đèn rồi hẵng đề nổ
3. Rắc bả chuột xung quanh xe
4. Bác vài fb group Hội BMW có bạn Anh thế anh bán giá tốt, uy tín

Need_4_Speed

Xe tải
1. Bác nên mua 1 cái đo áp suất lốp ở ngoài, thỉnh thoảng dỗi dãi đem ra đo xem sao, vài chục k thôi
2. Đợi tắt hết các đèn rồi hẵng đề nổ
3. Rắc bả chuột xung quanh xe
4. Bác vài fb group Hội BMW có bạn Anh thế anh bán giá tốt, uy tín
Có hội trên FB mà em không biết, quả này vui đây. Cảm ơn bác nhé :). Rắc bả chuột lại được cả bữa thịt chó thì khốn.

Chibeo

Xe tải
Có hội trên FB mà em không biết, quả này vui đây. Cảm ơn bác nhé :). Rắc bả chuột lại được cả bữa thịt chó thì khốn.
Cụ này hài phết, hoặc nếu chỗ cụ gửi xe có chuột thì đi gửi chỗ khác cụ ạ :D

X_CAR

Xe tải
Các cảm biến áp suất lốp sẵn của xe nó chỉ báo chung chung là lốp có vấn đề thôi ạ. Còn là lốp nào, vs cả báo tức thời thì kém. Như bên em đang dùng thì sử dụng cảm biến áp suất gắn ngoài này, báo trực tiếp áp suất nhiệt độ từng lốp theo thời gian thực, còn có thể check được trước khi đi, ví dụ cụ đi 5 người thì 1 áp suất khác, mà 1 mình thì áp suất sẽ cần thấp hơn là 5 người.

Bộ này bao tiền đó cụ, lắp đặt có phức tạp và có pải trích nối điện gì ko

raikkonen

Xe máy
K phải dây rợ gì cụ ạ, cứ vặn cảm biến vào van là nó kícb hoạt cảm bjết rồi cụ, cụ tải cái apps trên kho ứng dụng về sử dụng nữa là ngon.
Cụ ơi, cái bộ cảm biến này bao nhiêu xèng đấy ạ?