Thảo luận Vấn đề về ghế của Xpander

kachiphoto

Xe hơi
Website
phieumedia.vn
Em đang chạy Xpander 2019. Em thấy có mấy vấn đề sau về ghế xe:

1. Nhìn chung lò xo hồi lưng ghế quá kém. Em ngồi ghế lái, ngả ghế để nằm xong kéo lẫy lưng ghế không bao giờ tự dựng lại được mà toàn phải thò tay ra sau dựng. Chuyện tương tự xảy ra với ghế phụ, còn hàng sau em chưa thử.

2. Hàng 2 ngả được quá ít trong khi không gian phía sau còn.

2 cái này có cụ nào hack được để hoàn thiện hơn chưa cho em xin ít kinh nghiệm ạ?

Chỉnh sửa cuối:

hungvanhoa

Xe đạp
Ghế ngồi là điểm yếu lớn nhất của XP mà hầu như trên các diễn đàn chẳng thấy ai nhắc đến. Hàng ghế 2 của XL7 nằm ngửa như INNOVA luôn, hàng 3 của XL7 cũng làm tốt hơn XP khi có bệ ngồi cao hơn đỡ bó gối lại còn có hai chế độ ngả lưng ghế. Có vẻ như em thấy mọi người ít quan tâm vấn đề này nhưng em thấy đây là điều quá đáng tiếc đối với X. Cách khắc phục chắc phải thay bộ ghế...

kachiphoto

Xe hơi
Website
phieumedia.vn
Ghế ngồi là điểm yếu lớn nhất của XP mà hầu như trên các diễn đàn chẳng thấy ai nhắc đến. Hàng ghế 2 của XL7 nằm ngửa như INNOVA luôn, hàng 3 của XL7 cũng làm tốt hơn XP khi có bệ ngồi cao hơn đỡ bó gối lại còn có hai chế độ ngả lưng ghế. Có vẻ như em thấy mọi người ít quan tâm vấn đề này nhưng em thấy đây là điều quá đáng tiếc đối với X. Cách khắc phục chắc phải thay bộ ghế...
Công nhận, ban đầu e chỉ ngồi ghế lái nên cũng tặc lưỡi cho qua. Sau trèo xuống hàng 2 ngồi thì thấy quá chuối. Ko hiểu có cách nào hack lẫy hãm hay cữ hãm để ngả đc thêm hàng 2 ko chứ lò xo hàng 1 thì xác định là thua rồi.

DUONGLAM

Xe điện
Em đang chạy Xpander 2019. Em thấy có mấy vấn đề sau về ghế xe:
1. Nhìn chung lò xo lưng ghế quá kém. Em ngồi ghế lái, ngả ghế để nằm xong kéo lẫy lưng ghế không bao giờ tự dựng lại được mà toàn phải thò tay ra sau dựng. Tương tự với ghế phụ, còn hàng sau em chưa thử.
2. Hàng 2 ngả được quá ít trong khi không gian phía sau còn.

2 cái này có cụ nào hack được để hoàn thiện hơn chưa cho em xin ít kinh nghiệm ạ?
Thế thì mất điểm trầm trọng quá nhỉ, em đang đinh lấy X mà ghế lại cơ toàn tập dư này thì thôi.

kachiphoto

Xe hơi
Website
phieumedia.vn
Thế thì mất điểm trầm trọng quá nhỉ, em đang đinh lấy X mà ghế lại cơ toàn tập dư này thì thôi.
Vâng thò tay ra sau kéo lưng mãi cũng quen nhưng cái hàng 2 ngả chỉ như i10 là 1 điều cực kỳ khó chịu ạ.

SanHoBien

Xe container
Em đã để ý đến Xpander gần 2 năm rồi nhưng cuối cùng lại quyết định XL7 :P
E thấy trong 2 con thì Xpander hơn hẳn chỉ vì ước mơ của e là được lái 1 chiếc SUV dù XL7 là giả SUV :P

motbit

Xe máy
Cụ đánh giá sao về XL7?

KaitoVu

Xe hơi
Đoạn đấy xe cụ kia có khi lỗi rồi. Xe em đi gần hai năm rồi, kéo móc bật lại vẫn bình thường.

Qviethp

Xe hơi
bác đòi ghế điện thì lấy đâu ra bác. Ghế X so với XL7, Ertiga thì ăn ở cái da, nhưng độ khôn thì không bằng. Vẫn công nhận Su thiết kế không gian khôn, ngồi hàng 3 của Su vẫn thoải mái hơn là X. Tuy nhiên tổng thể thì các bác tự cân đối thôi, X vẫn có điểm mạnh về bố trí hộc chứa đồ, ghế da, món lò so ghế lái và ngả hàng 2 thực ra không đến nỗi trầm trọng quá, khi đi đường dài cũng chỉ cần đến thế thôi. Nhiều lúc vẫn phải chấp nhận các điểm không hoàn hảo khi mua xe, nên với em, nhược điểm ghế ấy không quá ảnh hưởng đến trải nghiệm, tương tự cái phanh tay ấy ^^

Qviethp

Xe hơi
Em đã để ý đến Xpander gần 2 năm rồi nhưng cuối cùng lại quyết định XL7 :P
E thấy trong 2 con thì Xpander hơn hẳn chỉ vì ước mơ của e là được lái 1 chiếc SUV dù XL7 là giả SUV :P
bác chơi thế sau này còn phấn đấu gì nữa ^^

elitek

Xe buýt
Ghế hàng 3 chỉnh thêm 1 tý là ngả được rất sâu như hàng 2 luôn. Ngồi vừa cao, vừa rộng, nhả lại tốt, đi đường dài thích lắm. Như 7 chỗ ngả thực thụ