[VHGT] Văn hóa giao thông là phải chú ý đến cả những việc nhỏ.

Muon_biet

Xe cút kít
Theo E muốn Văn hóa giao thông người Việt ngày càng tiến bộ cần chú ý từ những việc nhỏ nhất như: qua các trạm soát vé thì trả tiền phải chờ lấy vé (có nhiều trạm E thấy khi đưa tiền mua vé, công nhân trả tiền thừa xong khi thấy xe chờ lấy vé mới xé vé đưa tiếp - trạm cao tốc Nội Bài là điển hình), chót VPGT thì sẵn sàng nhận lỗi chờ ký biên bản và nhận QĐXP VPHC tránh tình trạng thoả thuận (nhiều người đã, đang và sẽ làm trong đó có cả các OF, như vậy vô hình chung sẽ tiếp tay cho tham nhũng, tiêu cực, khó khăn cho việc xây dựng đội ngũ CBCC trong sạch). E tạm có một số ý kiến nhỏ như vậy và mong các Cụ/Mợ cho ý kiến ạ.

Nhangheo-

Xe máy
Ý kiến của cụ quá đúng
Nói và làm là 2 vấn đề hoàn toàn khác nhạu cụ ạ.
Em qua trạm thu phí bắc thăng long cũng ức chế.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Nước mình chưa đủ các công cụ để quản lý tài khoản cá nhân rồi, theo em thì cứ xe nào phi qua, bắn biển số, trừ tiền vào tài khoản là nhanh nhất. Nhưng ko biết phải đợi đến năm 2 ngàn bao nhiêu nữa các cụ nhể ! =))

hanoivietnam

Xe tăng
Em đi lần nào cũng đưa tiền chờ lấy vé. Nhưng em ủng hộ ý kiến cụ chủ!

Website
www.facebook.com
Đội bán vé là cứ thu tiền trước, lái xe chờ lấy vé mới xùy vé ra. Cụ nào đi luôn thì thôi.
Mấy lần em hỏi xỏ các chú thu vé là tại sao các ông ko đưa vé ra rồi thu tiền cho đỡ mất thời gian mà cứ phải đợi bọn tôi đòi mới đưa thì các chú ý cứ cười cười.:D

Muon_biet

Xe cút kít
E vừa được biết cụ thanhlam710 vừa biếu 200k cho xxx bắn tốc độ bằng mồm ở cao tốc Thăng Long với tốc độ 55/50 các cụ ạ, tuy nhiên cụ này đã nhận lỗi với ae of nên mong các cụ bỏ qua và cụ thanhlam710 có đọc thớt này cũng nghiêm khắc tự kiểm điểm ạ.

Tuan Can

Xe container
E vừa được biết cụ thanhlam710 vừa biếu 200k cho xxx bắn tốc độ bằng mồm ở cao tốc Thăng Long với tốc độ 55/50 các cụ ạ, tuy nhiên cụ này đã nhận lỗi với ae of nên mong các cụ bỏ qua và cụ thanhlam710 có đọc thớt này cũng nghiêm khắc tự kiểm điểm ạ.
Em đổ dốc đó lúc 6h tối có thấy bắn đâu?

Tuan Can

Xe container
Theo E muốn Văn hóa giao thông người Việt ngày càng tiến bộ cần chú ý từ những việc nhỏ nhất như: qua các trạm soát vé thì trả tiền phải chờ lấy vé (có nhiều trạm E thấy khi đưa tiền mua vé, công nhân trả tiền thừa xong khi thấy xe chờ lấy vé mới xé vé đưa tiếp - trạm cao tốc Nội Bài là điển hình), chót VPGT thì sẵn sàng nhận lỗi chờ ký biên bản và nhận QĐXP VPHC tránh tình trạng thoả thuận (nhiều người đã, đang và sẽ làm trong đó có cả các OF, như vậy vô hình chung sẽ tiếp tay cho tham nhũng, tiêu cực, khó khăn cho việc xây dựng đội ngũ CBCC trong sạch). E tạm có một số ý kiến nhỏ như vậy và mong các Cụ/Mợ cho ý kiến ạ.
Mặc dù em ko cần vé, nhưng em vẫn lấy.

Muon_biet

Xe cút kít
Mặc dù em ko cần vé, nhưng em vẫn lấy.
E rất mong mọi người đều như cụ. Chúng ta cùng làm một việc nhỏ, nhưng hiệu quả của mọi người góp lại sẽ cực kỳ lớn. Cảm ơn Cụ.

GBDB

Xe tải
Lại nhắc đến cái nội bài, hôm trước em đi qua lúc đến trạm thu vé, cái bà bán vé hình như mới vào làm, thấy e đưa tiền bà đấy xé vé luôn thế là con mụ ngồi cạnh mới nhắc là lần sau lấy tiền trước, xem người ta có lấy vé không, có thì mới xe. Nói to đến mức e ngồi trong xe cũng nghe được :))

tt0812us

Xe điện
Mình đi qua đây thỉng thoảng mới lấy vé, nhưng đi qua trạm Mỹ Lộc (Nam Định) thì nhất quyết phải lấy vé vì ghét việc giá vé tăng gấp đôi như vậy.
Mà nhân viên làm ở trạm thu phí lương cũng thấp lắm :-?

Muon_biet

Xe cút kít
Mình đi qua đây thỉng thoảng mới lấy vé, nhưng đi qua trạm Mỹ Lộc (Nam Định) thì nhất quyết phải lấy vé vì ghét việc giá vé tăng gấp đôi như vậy.
Mà nhân viên làm ở trạm thu phí lương cũng thấp lắm :-?
Cần phải lấy vé Cụ à dù mình không cần đến vé. Mình không lấy vé gây thất thu thì anh # lại nghĩ ra tăng thu, nhân viên không đưa vé thì lại nảy sinh lòng tham từ nhỏ dẫn đến sai lầm lớn hơn.

xehop.lad

Xe hơi
Điều cụ nói không bằng những lái xe vừa lấy cuống vé xong vứt toẹt cái xuống đất. khỏi nói luôn cái ý thức

blackpaint

Xe container
Nước mình chưa đủ các công cụ để quản lý tài khoản cá nhân rồi, theo em thì cứ xe nào phi qua, bắn biển số, trừ tiền vào tài khoản là nhanh nhất. Nhưng ko biết phải đợi đến năm 2 ngàn bao nhiêu nữa các cụ nhể ! =))
Báo cáo cụ là việc đó dễ nhá, nhưng làm thì em sống bằng giề?Các cụ thừa biết là mọi người đều có tài khoản, có thể trả nhiều món qua tài khoản, nhưng có những người không thích quản lý qua tài khoản vì họ có khoản không biết từ đâu đến...:-$:-$:-$

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu qua trạm vẫn dừng lấy bằng được vé dù chỉ để vứt vào thùng rác

Muon_biet

Xe cút kít
Nhà cháu qua trạm vẫn dừng lấy bằng được vé dù chỉ để vứt vào thùng rác
Mong rằng mọi người đều thực hiện được như Cụ. E nghĩ rằng mọi người đều lấy vé khi qua trạm soát vé, chẳng may VPGTĐB thì yêu cầu xxx làm đúng quy trình và sẵn sàng nộp phạt vào Ngân sách nhà nước, các xe tải chấp hành luật và không làm luật riêng với xxx, khi đi khám bệnh không phong bao phong bì lót tay... thì E tin rằng sẽ có chuyển biến tích cực về nhận thức trong xã hội và lâu dài TW sẽ phải xóa bỏ bộ phận phòng chống tham nhũng ạ.

anhtho

Xe ngựa
Cái này cũng ko hoàn toàn là văn hóa giao thông, mà nó rộng hơn. Cũng như thói quen đi mua hàng là phải có hóa đơn, ở ta chưa hình thành thói quen đó được.
Em thường bao giờ cũng lấy vé vứt vào trong hộc cạnh ghế. Khi nào nhiều thì vứt một thể. Đôi khi cần xem lại lịch trình, em lại ngồi bới đống vé nếu chưa dọn . Nếu sưu tầm, có khi em có gần đủ vé của cả nước đấy ạ !