Vẫn là vấn đề thay thế Part của Đại lý

min18vn

Xe điện
em không bị nhưng dự là phải khóc trước, 1 cụ trong hội FFi của em bị báo nuôi cá vàng dư lày
Báo check-lỗi cảm biến khí thải phải thay nguyên 1 cục liền.
Kèm giá, cụ nào bị như Em vô khóc cùng.
Để thế đi lâu E thấy hao xăng hơn thì phải, đi không ga thi thoảng chết máy!

Vào đại lý check choác báo hỏng cảm biến O2.
vâng hỏng thì thay em không thắc mắc, chỉ thắc mắc là thay mỗi cảm biến O2 thôi chứ có cần thay luôn cả Manifold và Catalyst converter như thế kia ko.
cái O2 sensor giá chắc tầm 1tr là cùng, nhưng thay cả bộ hết hơn 12tr, không lẽ anh em là gà cho Đại lý chăn, em không dám nói là do chính sách của FVN
Chỉ còn 1 trường hợp là thủng bầu catalyst converter thì mới phải thay như thế

khactuyen

Xe tăng
Tháo ra vệ sinh, reset lại ecu khả năng ổn đấy cụ, chưa đến mức phải thay cả bộ đâu.
còn nếu hỏng sensor cụ nhờ ai đó ship bên CHina về thay, rất rẻ (về lý thuyết hãng bắt thay tất cả bầu khí xả), nếu ko có ngoại lực tác động vào gây vỡ lõi bên trong thì chỉ việc thay sensor là xong.

min18vn

Xe điện
em thấy vô lý là hãng bắt thay hết hay ĐL dựa vào đó bắt thay cả cục,
nếu thế thay MAP sensor là phải thay cả cổ hút, thay MAF phải thay cả hộp lọc gió ạ, mờ con Ecoboost thì phải thay cả Turbo cũng chưa biết chừng :-w
thay bi có cần phải thay cả moay ơ ko ạ
nếu ra ngoài thay thì có nghĩa là cứ hết BH là ra ngoài hết, không làm với hãng nữa ạ,
nếu Đại lý làm tốt thì anh em hết BH vẫn quay về hãng như thường, lấy uy tín, chất lượng ra để câu khách chứ chỉ biết thay đồ chăn dắt thì quá chán~X(

taducanh

Xe buýt
Vệ sinh xong xóa lỗi. Nếu hiện lại thay hẳn sensor order nn về, xóa lỗi check tiếp. Cứ từng thứ 1 cái đã.

min18vn

Xe điện
Vệ sinh xong xóa lỗi. Nếu hiện lại thay hẳn sensor order nn về, xóa lỗi check tiếp. Cứ từng thứ 1 cái đã.
Thanks cụ, ko phải xe em, và em cũng tư vấn cho cụ ý rồi, ý em là chỉ mỗi 1 con cảm biến O2 mà phải thay cả bộ cổ xả + bẩu lọc khí xả giá hơn 12 củ ko. Không phải ai cũng hiểu biết để làm như thế đâu.

supporter

Xe điện
Sao cụ biết là hỏng cảm biến oxy thôi? Cả chục lý do để đèn check nổi

min18vn

Xe điện
Sao cụ biết là hỏng cảm biến oxy thôi? Cả chục lý do để đèn check nổi
ko phải xe em mà, xe em thì em ko khóc đâu ạ, em tự check
em copy đúng của cụ ý thôi, đại lý báo cảm biến O2 cần phải thay cả cụm vì nó liền

supporter

Xe điện
ko phải xe em mà, xe em thì em ko khóc đâu ạ, em tự check
em copy đúng của cụ ý thôi, đại lý báo cảm biến O2 cần phải thay cả cụm vì nó liền
Em có ngó qua FB của các cụ. Cụ ấy nói là xe báo lỗi check cảm biến khí thải (nhiều cụ gọi cái đèn vàng này là đèn cảm biến khí thải). Xe bị lỗi cảm biến khí thải thì đại lý ko thay catalyst converter đâu cụ. Vì thay vào vẫn nổi đèn thôi (cảm biến oxy ko thay)

min18vn

Xe điện
Em có ngó qua FB của các cụ. Cụ ấy nói là xe báo lỗi check cảm biến khí thải (nhiều cụ gọi cái đèn vàng này là đèn cảm biến khí thải). Xe bị lỗi cảm biến khí thải thì đại lý ko thay catalyst converter đâu cụ. Vì thay vào vẫn nổi đèn thôi (cảm biến oxy ko thay)
Còn cái khoanh 12.5tr mà cụ, đòi thay cả manifold và catalyst converter mà, cụ ý ko biết thì lấy đâu ra tờ service manual đó, em cứ phòng bị gậy sau này còn vào hãng thay đồ, chứ như thế này thì em đặt part về ra ngoài thay cho lành

supporter

Xe điện
Còn cái khoanh 12.5tr mà cụ, đòi thay cả manifold và catalyst converter mà, cụ ý ko biết thì lấy đâu ra tờ service manual đó, em cứ phòng bị gậy sau này còn vào hãng thay đồ, chứ như thế này thì em đặt part về ra ngoài thay cho lành
Ý em là nhiều cụ cứ thấy đèn CE thì hay gọi là đèn cảm biến khó thải ấy. Không thấy cụ ấy confirm lại là thực sự hỏng cái gì.
Đợi cụ ấy confirm rồi chém phò tiếp. Hehe

New drive

Xe máy
Nổi đèn báo, đi check đại lý thì được phán thế; chứ ko phải ko biết đó là cái đèn check engine.

GKTS

Đi bộ
Vâng E chủ xe: check engine vào đó họ test bảo bị lỗi cảm biến khí thải, hỏi phương án và giá thì họ khoanh cả cục kèm theo giá thay thế đấy cụ. E có hỏi cái nào hỏng thay cái đó đc ko họ bảo nó cục liền. Em gà mờ ko để tâm máy móc lắm ko biết chưa thay về hỏi các cụ.

supporter

Xe điện
Vâng E chủ xe: check engine vào đó họ test bảo bị lỗi cảm biến khí thải, hỏi phương án và giá thì họ khoanh cả cục kèm theo giá thay thế đấy cụ. E có hỏi cái nào hỏng thay cái đó đc ko họ bảo nó cục liền. Em gà mờ ko để tâm máy móc lắm ko biết chưa thay về hỏi các cụ.
Thế này thì cụ chửi nát mặt vái bọn phò láng thượng đi cho em. Hỏng mỗi cái cảm biến mà nó định bắt cụ thay cả cái bầu lọc. Hỏng cảm biến thì cụ vệ sinh trước, hỏng hẳn thì thay. Tầm hơn triệu gì đó
Nhớ đợt emới lấy xe, mang ra tụi này kiểm tra tổng thể, nó kê cho 1 list hơn 50t nguyên tiền gầm. Em chạy mất dép ko quay trở lại 1 lần nào nữa

taducanh

Xe buýt
Lỗi cảm biến khí thải ở các xe ở VN rất hay thường gặp sau 5-6 năm sử dụng. Thường list bảo dưỡng theo xe hình như tầm 10 vạn là phải thay 5 vạn vệ sinh.

GKTS

Đi bộ
Ok thank các cụ để E cho đi vệ sinh trước, xem thế nào tính tiếp!

Minh hong

Xe hơi
Cho em hỏi vệ sinh cảm biến có mất nhiều thời gian không các cụ nhỉ
xe em cũng đang báo đèn này hy vọng là cảm biến chứ thay 12 củ em sót quá

min18vn

Xe điện
Cho em hỏi vệ sinh cảm biến có mất nhiều thời gian không các cụ nhỉ
xe em cũng đang báo đèn này hy vọng là cảm biến chứ thay 12 củ em sót quá
đèn thì cụ phải đi check xem chứ có phải cứ nổi đèn là cảm biến đâu ạ, cái này cụ nên vào hãng hoặc gara dùng máy kiểm tra trước