Vào Hãng (Toy) liệu làm ăn có chuyên nghiệp?

huda032000

Xe máy
Sáng nay tôi phải đưa xe vào Toy Thăng Long vì bảo hiểm sắp hết hạn nên tút tát tý chút (tôi đưa vào đây vì cậu bán bảo hiểm cho mình gợi ý). Tuy nhiên, anh bạn cố vấn dịch vụ sau khi xem đề nghị báo giá sửa chữa của bảo hiểm, không thèm xem xe liền vào máy PC làm báo giá luôn!!! CHờ đợi một hồi, nhận được fax duyệt giá của bảo hiểm thản nhiên bảo tôi: Được rồi, mai anh lấy xe, trả tiền, rồi thanh toán lại với bảo hiểm (Pjico); Anh về đi!!!! Tôi thấy lạ, liền bảo: ơ kìa, em không có biên bản bàn giao xe cũng như vẽ sơ đồ sơn sửa cho anh à thì anh bạn này có vẻ không thoải mái!!! Cuối cùng thì tôi cũng yêu cầu phải làm. Tuy vậy, tôi thấy phân vân là mang danh hãng (Toy TL) mà cố vấn dịch vụ làm ăn a-ma-tơ như vậy, không vẽ sơ đồ sửa chữa và bàn giao xe cho khách thì chất lượng liệu có đáng tin cậy??? Mấy lần trước tôi làm ở Toy MD chưa lần nào gặp kiểu này.

CHiều mai lấy xe sẽ chia sẻ với các bác xem chất lượng và sự tin cậy của Hãng đến đâu.

karel

Xe đạp
Em cũng đang định vào Toyota Thăng Long như bác. Trường hợp của em có vẻ giống bác quá, mai em đang định cũng mang xe đi bảo hiểm ở chỗ đấy. Bác đi trước có gì cho biết ý kiến nhé. Em chỉ sợ nhất là bị luộc đồ, tráo lốp, hút trộm xăng...:s

Chỉnh sửa cuối:

ThuyMU

Xe hơi
Có gì các bác có kinh nghiệm phổ biến cho ae nhé.

tu-bong

Xe buýt
theo em hãng toy thì là yên tâm
4 năm làm 5 lần bảo hiểm .3 lần láng hạ .1 lần hà nội chỗ thái thịnh và lần này em đang làm ở giải phóng
4 lần trước em rút ra là vào hãng họ có chách nhiệm hơn,chuyên nghiệp hơn,và quan trọng hơn lúc ra về em hài lòng hơn
còn về cách thức họ làm em không quan tâm ,em chỉ quan tâm đến chất lượng và hiệu quả của công việc thôi
bảo hiểm của em cũng là của pjico,nếu bác vướng bên bảo hiểm thì em có thể ,vì em có quen 1 anh làm trưởng phòng bên đó

huda032000

Xe máy
Tôi xin các bác cho ý kiến thêm, nhưng chất lượng sơn của Toy Thang Long không tốt. Sau khi sơn vài ngày sơn bị rộp. Tôi chưa đem đến bắt đền được vì đi công tác. Các bác chú ý khi vào Toy Thăng Long nhé. Theo tôi chỉ có Toy GP va MD là sơn tốt

4x4

Xe tăng
Bác nên vào TOY MD gặp đ/c Minhcon! Em nghĩ là còn tốt hơn nhiều chỗ khác đấy ạ!

hieunt

Xe máy
Mấy làn em lên To láng hạ làm bảo hiểm xe thấy chuyên nghiệp lắm mà .

T N T

Xe hơi
Chỗ bác MinhconTMD sơn được các bác ạ, em thấy chất lượng sơn có vẻ ổn. Sau này thì chưa biết vì em vừa sơn xong. Một vài chi tiiets khác như: sự cẩn thận, dịch vụ, giữ gìn xe cho khách...thì nó là bệnh của người Việt mình rồi, không thể tránh khỏi. Riêng bác Minhcon thì vô cùng nhiệt tình

4x4

Xe tăng
Chỗ bác MinhconTMD sơn được các bác ạ, em thấy chất lượng sơn có vẻ ổn. ........Riêng bác Minhcon thì vô cùng nhiệt tình
Đúng, nhưng muốn hoàn toàn hoặc gần như hoàn toàn hài lòng thì nhớ phải kèm MinhconTMD như kèm kem hoặc ép mỡ đấy bác nhé, mải chơi lắm - Minhcon hỉ :D!!

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Hôm vừa rồi em có mang xe vào TMD gặp Minhcon nhờ thay dầu và lọc dầu của xe.
Không những được Minhcon tiếp đón cực kỳ nhiệt tình. Đã ko phải trả tiền thay dầu mà lại còn được Minhcon mời đi uống bia từ trưa đến tận 3h sáng.
Cảm ơn Minhcon vô cùng.:)):)):))

adco

Xe điện
Em vào nhiều đại lý To ở SG từ 5 năm nay . Nói chung là tốt , chuyên nghiệp . Giá cao hơn ngoài nhưng hài lòng . Sau mỗi lần sửa chữa đều có NV gọi DT lại hỏi ý kiến xem có hài lòng khg .
Honda nghe nói cũng rất tốt .

nlananh

Xe máy
Hôm vừa rồi em có mang xe vào TMD gặp Minhcon nhờ thay dầu và lọc dầu của xe.
Không những được Minhcon tiếp đón cực kỳ nhiệt tình. Đã ko phải trả tiền thay dầu mà lại còn được Minhcon mời đi uống bia từ trưa đến tận 3h sáng.
Cảm ơn Minhcon vô cùng.:)):)):))
Trời đất, có vụ này à, sao bác ko bẩu sớm. :21::21:Nhà em mới cho con xe vào đấy thay dầu xong, mất tiền dầu đã đành, lại mất luôn bữa bia nữa, phí quá :)):))

Criket162

Xe tải
Các đại lý của Toy chắm sóc khách hàng thì OK, dưng mờ trình độ của thợ làm về điện thì chắc phải xem lại
Hôm trước sau mấy hôm mưa gập đi lội nước, đèn ABS xe em cứ sáng liên tục (E đi fortuner). Mang vào Toy Láng Hạ lần thứ nhất nó thào sensor ra, lau lau phụt RP7 lấy 55k. E về sáng hôm sau đèn lại sáng. Đến lần hai nó bắn E trờ khoảng hơn tiếng, chẳng có thằng nào xem xe E, E giục một hồi nó bảo sửa hết 200k. E OK bảo sửa nhanh đi, nói giá làm gì. Nó cắm cái ba lăng nhăng của nó thấy đề "Intelligent test II" rồi nó phán chết sensor ABS bánh sau bên lái, E nghe xong rúm cả *ít. Thằng sửa xe còn dùng dao rạch dây ra lấy đồng hồ đo rồi bẩu chết hẳn rồi, vừa nói nó vừa quay cái Sensor của E như chong chóng. Nó bẩu cái này phải nhập, chờ 1 tháng, giá chưa có nhưng khoảng 300USD. E nói nó báo giá nhanh để E đặt tiền rồi nhập vè cho E (vì E sợ cứ phải chống bó cứng bằng cơm lắm). Phúc bảy mươi đời cho E. E sợ bùn cát bắn vào nên bảo nó băng chỗ rạch rồi cứ lắp trả cái sensor hỏng vào chỗ cũ.
Quá chán hôm sau trước khi bị KingPin và Bugilỏnng rủ đi off chui E quyết định rửa xe. Sau một hồi các chú rửa xe hỳ hục phụt rửa, 25k. E lên xe thì chao ôi đèn ABS đã tắt. Nghĩ đến em sensor bị nó rạch ra E vẫn cứ ức, mịa chúng nó phán như giời...
Các bác nào bị về điện thì rút kinh nghiệm nhé. Ra mịa nó Văn Tân cho lành.

polo_united84

Xe tải
Chả hiểu thế là thế nào nhỉ, thầy với thợ phán như ***.

Thế bây giờ Toy nào là làm ăn có uy tín nhất hah bác, chỗ bác MinhconTMD?

huda032000

Xe máy
Tôi có quen một anh trước đây làm ở Toy Kim Liên - anh này tư vấn là dịch vụ tốt thì My Dinh va Giai phong. Láng Hạ thì quá đông. Thăng Long thì sơn xe tôi một tý mà bị nổ sơn.