[Funland] Vay tiền ngân hàng - thế chấp, không thế chấp

Minhduc.ta

Xe đạp
Cách thứ 2 quá rủi ro, tài chính của bác không đủ để duy trì 2 căn đâu, hơn nữa lúc này thị trường bđs đang nhạy cảm, mua theo nhu cầu ở của mình thôi còn đầu cơ thêm thì e nghĩ ko nên.
Và quan trọng nữa là bác ko vay được đủ để mua căn mới với mức thu nhập như vậy đâu. Bác vay được tầm 1 tỉ thôi, cũng nên xác định vay trong khả năng thanh toán của mình, ko nên quá liều.
Em bên NH Wooribank cho vay thế chấp bđs, bác cần hỏi gì thêm inbox hoặc nhắn 0912.025.697 em tư vấn cho.
Lãi suất bên bác như nào đang quan tâm nhé

nga87

[Tịch thu bằng lái]
Chuyên cung các loại tổ yến nhà nuôi 0914595986
Em cũng đang có nhu cầu vay mua nhà,cụ thể căn hộ e mua trị giá 4,2 tỷ,e đã đóng 50%=2,1tỷ, giờ e muốn vay 45%~1,8tỷ để nhận nhà. Thu nhập e 55tr/tháng trả bằng tiền mặt,vợ e 15tr/ tháng trả qua tk. Em muốn hỏi các cụ mấy mục:
1/ với mức thu nhập vc e như trên có vay đc 1,8tỷ ko.
2/ lãi NH nào tốt nhất. Cả lãi+phí trả trước hạn.
3/ Những lệ phí gì khi làm hồ sơ vay (mua bảo hiểm nt,mua BH khoản vay, BH cháy nổ, phí thẩm định, lệ phí công cho đội làm hồ sơ vay..)
1. Thu nhập của cụ như trên em thấy thì oki đấy ạ. Nhưng cụ phải chứng minh được thu nhập ạ. Cái này bên QHKH sẽ thẩm định nhé.
2. Cụ vay nhiều như vậy thì nên tham khảo một số ngân hàng vì mỗi ngân hàng sẽ có chính sách lãi suất và phí trả nợ trước hạn khác nhau (em cũng vay và hay trả nợ trước hạnh nên phí này cũng quan trọng nhé). Còn chưa kể nhiều ngân hàng sẽ áp phải mua bảo hiểm nhân thọ nhé.
3. E trc cũng vay VCB, không mất phí ngoài gì nhé. Chính sách Ls và phí phạt trả nợ trước hạn của ngân hàng với gđ em thì oki.
Chúc cụ mọi sự thuận lợi😁

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ thôg thái tư vấn giúp em xem có ngân hàng nào lãi suất tốt nhất hiện nay với ạ. E vay bằng sổ đỏ chính chủ, e ở Hà Nội.
Số phone e :
0834128888
0834188888
nhìn cái số điện thoại cụ là pheeeeeee rồi. hehe.

cụ có cần .... SƠN SỬA NHÀ....thì ới em nha.

Maner Bolsol

Xe tăng
Em gửi các bác tham khảo a
+ Mua xe:
- gói 1 : 7,69%/năm cố định 1 năm
- gói 2 : 8,49%/năm cố định 2 năm
- gói 3 : 9,29%/năm cố định 3 năm
+ BDS:
- gói 1 : 7.3/năm cố định 1 năm
- gói 2 : 8.1%/năm cố định 2 năm
- gói 3 : 9.1%/năm cố định 3 năm
Còn đâu tốt hơn nữa a. Các bác tiếp tục ủng hộ e nhé:))

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun
Không có tài sản thế chấp mà chỉ có thế thân (giấy tờ có uy tín) thì lãi suất vay ntn cụ, vay được max bao nhiêu?

kingplayer

Xe máy
Em khuyên thật lòng cụ đừng vay. Tích thêm 1-2 năm nữa vì 1-2 năm tới nhiều người dự đoán suy thoái kinh tế chuyển sang giai đoạn sản xuất thì đầu tư không được nữa. Bds hay vàng, ck mình gà mờ vào dễ bị quay lắm mà em nghĩ đa số sẽ tụt vì không còn thanh khoản trong thời gian tới. Năm sau cụ mua nhà giống em là đẹp. Em cũng có tầm hơn củ to tý.

Được gửi từ iPhone - Otofun

X9LT

Xe máy
Em khuyên thật lòng cụ đừng vay. Tích thêm 1-2 năm nữa vì 1-2 năm tới nhiều người dự đoán suy thoái kinh tế chuyển sang giai đoạn sản xuất thì đầu tư không được nữa. Bds hay vàng, ck mình gà mờ vào dễ bị quay lắm mà em nghĩ đa số sẽ tụt vì không còn thanh khoản trong thời gian tới. Năm sau cụ mua nhà giống em là đẹp. Em cũng có tầm hơn củ to tý.

Em nhu cầu mua để ở thôi bác, không phải đầu tư. Mà ko biết có giảm đc không chứ e thấy giá chung cư nó cứ tăng vậy

X9LT

Xe máy
E hỏi vay bên ACB 1 tỷ họ bảo mua bảo hiểm 30tr, BIDV thì mua bảo hiểm 4tr

kingplayer

Xe máy
Em nhu cầu mua để ở thôi bác, không phải đầu tư. Mà ko biết có giảm đc không chứ e thấy giá chung cư nó cứ tăng vậy
Em cũng có nhu cầu mua để ở chứ không đầu tư em chưa đủ lực để đi đầu tư. Nhưng ít ra em nghĩ mình có chút vốn thì mình tìm hiểu suy xét để dùng đúng với nó. Dù sao cũng là mồ hôi nước mắt của mình. Dùng sai hoặc để đạt được mong muốn nhất thời mà đánh đổi quá nhiều thì cụ có chấp nhận hay không đấy là là vấn đề. Em thì cũng tính cuối năm sau em mới mua, vừa không phải trả lãi suất đang tăng từng ngày vừa thoải mái hơn trong tư tưởng. Cụ có thể mua bây giờ em cũng không thể đoán trước tương lai được, em chỉ đưa cụ lời khuyên vì trường hợp của em đang giống của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

X9LT

Xe máy
Em cũng có nhu cầu mua để ở chứ không đầu tư em chưa đủ lực để đi đầu tư. Nhưng ít ra em nghĩ mình có chút vốn thì mình tìm hiểu suy xét để dùng đúng với nó. Dù sao cũng là mồ hôi nước mắt của mình. Dùng sai hoặc để đạt được mong muốn nhất thời mà đánh đổi quá nhiều thì cụ có chấp nhận hay không đấy là là vấn đề. Em thì cũng tính cuối năm sau em mới mua, vừa không phải trả lãi suất đang tăng từng ngày vừa thoải mái hơn trong tư tưởng. Cụ có thể mua bây giờ em cũng không thể đoán trước tương lai được, em chỉ đưa cụ lời khuyên vì trường hợp của em đang giống của cụ.

Đa tạ bác, kính bác 1 ly ạ

X9LT

Xe máy
Cảm ơn các bác, em đang xoay vay ae họ hàng để mua. Vay bank giờ lãi cao quá, lại thêm vụ mua bảo hiểm

lego

Xe hơi
Em cần vay thế chấp xe mazda3 2017 biển HN, hoặc thế chấp đất tại đông anh, mê linh, cụ nào làm đc inbox e, ưu tiên thế chấp xe cho thủ tục đơn giản

luukangnam

Xe hơi
Xin phép mod
Kính chào các cụ!
Em có nhu cầu muốn làm thấu chi hoặc vay ngân hàng lãi suất tốt nên lên đây nhờ các cụ tư vấn ạ. Tình hình của em là có bị chậm nợ thẻ tin dụng , chuyển thành nợ xấu ạ. E có căn chung cư studio ở vin smartcity làm tài sản đảm bảo. Cụ nào hoạt động trong lĩnh vực này tư vấn em với ạ
Em cảm ơn các cụ, các mợ ạ

khonglaaica

Xe điện
Giờ này lãi suất tốt chắc không có đâu cụ

1975

Xe tải
Khả năng khá xấu nên cụ ấy mới hỏi.

Thắng ShiinHan

Xe đạp
trường hợp cụ đang có dính nợ xấu thẻ tín dụng thì khá là khó để vay. và thời gian này thì lãi suất thế chấp đang không được tốt lắm, thế chấp thì theo e biết có shinhanbank lãi thấp nhất.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Nợ xấu thì trả hết đi để thoát khỏi cảnh nợ khó đòi là ok nhé cụ.

thanchet_aoden

Xe tải
cụ tìm dịch vụ đáo hạn thẻ tín dụng là ok mà

Chien.hp389

Xe máy
Xin phép mod
Kính chào các cụ!
Em có nhu cầu muốn làm thấu chi hoặc vay ngân hàng lãi suất tốt nên lên đây nhờ các cụ tư vấn ạ. Tình hình của em là có bị chậm nợ thẻ tin dụng , chuyển thành nợ xấu ạ. E có căn chung cư studio ở vin smartcity làm tài sản đảm bảo. Cụ nào hoạt động trong lĩnh vực này tư vấn em với ạ
Em cảm ơn các cụ, các mợ ạ
Nợ xấu rồi thì khó cụ ah, kể cả khoản xấu đó đã xử ký xong. Nv bank cho vay 100KH mà dính 2-3 KH xấu thì cũng xác định mất tết.