Thảo luận Về cấu hình xe điện mới của VinFast (e34, e35, e36)

Mr. Keen

Xe buýt
Cụ đang nói đến ô tô điện Vinfast thì việc thuê pin này không phải như kiểu xe máy, pin gắn liền với xe, việc tháo lắp sẽ phức tạp và chỉ thực hiện khi pin sử dụng sau nhiều năm, VD 10 năm dung lượng pin xuống 70%, hoặc khi sửa chữa lớn cần tháo pin. Việc thuê pin ở đây là cụ không phải trả tiền Pin khi mua xe, mà trả phí thuê hàng tháng.
Việc sạc pin thì cụ sạc giống như đang sử dụng Smartphone hiện tại, chỉ khác là: 1. Xạc tại nhà với bộ xạc theo xe (giống Smartphone), 2. Sạc tại các trạm sạc chuyên dụng do Vinfast đầu tư hoặc các trạm tương thích - tại các khu chung cư, TTTM, khu vực công cộng, bãi đỗ xe....
À ra thế. Cảm ơn cụ.

Mr. Keen

Xe buýt
Hỏi ngố 1 chút: ko biết tốc độ của em F34 tối đa là bn nhỉ? Tăng tốc từ 0-100km/h thì mất mấy giây?
Ps. Tôi tìm đọc trong catalog ko thấy. Có thể do mắt kém :(

BoldDesign

Xe đạp
Hỏi ngố 1 chút: ko biết tốc độ của em F34 tối đa là bn nhỉ? Tăng tốc từ 0-100km/h thì mất mấy giây?
Ps. Tôi tìm đọc trong catalog ko thấy. Có thể do mắt kém :(
Làm gì có ghi đâu bác, giờ chắc chỉ tìm con nào có thông số tương đương (công suất động cơ, mô men xoắn, khối lượng,...) xem nó tăng tốc thế nào rồi ước chừng thôi.
Tuy nhiên em có thể đoán là nó tăng tốc nhanh hơn xe xăng cùng phân khúc, vì nó dùng mô tơ điện

Mr. Keen

Xe buýt
Làm gì có ghi đâu bác, giờ chắc chỉ tìm con nào có thông số tương đương (công suất động cơ, mô men xoắn, khối lượng,...) xem nó tăng tốc thế nào rồi ước chừng thôi.
Tuy nhiên em có thể đoán là nó tăng tốc nhanh hơn xe xăng cùng phân khúc, vì nó dùng mô tơ điện
Cảm ơn cụ. Hy vọng nó cũng phải đạt max 180 và chỉ cần dưới 5s để lên đến 100.