[VHGT & ATGT] Về quê ăn tết Đà Nẵng - Thái Bình cần lưu ý ở những đoạn đường nào?

duckamaz

Xe đạp
Xin chào các cụ ạ!
Như tiêu đề bài viết, sắp tới e chuẩn bị đưa gđ về quê ăn tết. Hành trình đà nẵng - thái bình, tuy nhiên trước giờ e ít đi xa nên chưa có nhiều kinh nghiệm về đường tỉnh cũng như cần phải lưu ý những đoạn đường nào hay có công an giao thông kiểm tra. Mong các cụ chia sẻ những kinh nghiệm quý giá của mình để e dc học hỏi và có chuyến hành trình về quê ăn tết thành công nhất. E xin cảm ơn.

quandicom

Xe buýt
Tết năm nay thì CSGT sẽ ra quân rất ngặt nên chả biết được đâu mà tư vấn đâu cụ, cứ đi đúng luật, tuyệt đối không rượu bia thì chả ngại đâu hết. ĐN-TB thì rất nhiều cao tốc rồi nên cụ cứ thong dong mà đi ngắm cảnh thôi, chẳng phải căng thẳng làm gì đâu

namson229

Xe điện
cứ đúng tốc độ, thắt dây an toàn, đổ đầy bình xăng là lướt thôi

anhtho

Xe ngựa
Nói chung đi đúng tốc độ, cẩn thận khi vượt xe. Đoạn qua địa phận Hà Tĩnh là bắt tốc độ gắt nhất theo kinh nghiệm của em.

j23

Xe container
Xin chào các cụ ạ!
Như tiêu đề bài viết, sắp tới e chuẩn bị đưa gđ về quê ăn tết. Hành trình đà nẵng - thái bình, tuy nhiên trước giờ e ít đi xa nên chưa có nhiều kinh nghiệm về đường tỉnh cũng như cần phải lưu ý những đoạn đường nào hay có công an giao thông kiểm tra. Mong các cụ chia sẻ những kinh nghiệm quý giá của mình để e dc học hỏi và có chuyến hành trình về quê ăn tết thành công nhất. E xin cảm ơn.
Ít kinh nghiệm thì cụ cứ như sau thôi:
1. Cài Map (nên Vietmap vẫn là ngon nhất) để được cảnh báo về Giới hạn tốc độ, cực kì cần thiết với những người ít kinh nghiệm, đặc biệt Quảng Bình - Hà Tĩnh dày đặc Cam phạt nguội 24/24, chạy đêm vẫn bị tóm như thường.
2. Ăn uống ngủ nghỉ đầy đủ để tỉnh táo điều khiển xe

Đơn giản chỉ cần 2 cái như trên nhưng cực kì cần thiết và hữu dụng sẽ giúp cụ rất nhiều trong hành trình về quê, tránh được những cái rủi ro đấy, còn để nói chi tiết thì rất dài nhưng cứ làm như trên là hạn chế rất rất nhiều rủi ro :)

Chúc cụ và gia đình bon chân, bình an may mắn!

duckamaz

Xe đạp
E cảm ơn các cụ nhé

reed

Xe hơi
Website
thewingsviet.com
bác nói tết mà làm em thấy ngại quá. đi xa thì chắc tay lái, đi đủng đỉnh tránh bị bắn tốc độ mà lại an toàn

New car 2023

Xe điện
Xin chào các cụ ạ!
Thế, bác sẽ làm gì ở những chỗ được cho là không có / ít có "công an giao thông kiểm tra"??