[Funland] Về việc cập nhật lại thông tin chủ số ĐT ?

hoviethung

Xe lăn
Sim này tên lung tung rồi, mình sao đăng ký lại đc khi ko phải chính chủ
Sim mình đang dùng chính là sim của mình dù sim đó là tên của người khác. Cụ cứ đăng kí lại theo tên mình thôi. Mình đã làm rồi mà.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Gớm,
Lo xa quá

Những thuê bao mang tên pháp nhân thì họ đã loại ra trước khi mang vào so sánh với cơ sở dữ liệu dân cư.

Em làm như cụ và TT đúng như đăng ký. Nhưng theo như báo chí đang nói thì số ĐT đó của em cũng đăng ký làm CCCD. Vậy số đó chủ thực sự là công ty chứ ko phải của em. Điều đó có ảnh hưởng khi các đ/c rà soát về chính chủ số ĐT trong CSDL dân cư. Tra thì số đó là công ty đâu phải của em ?
Chủ yếu em hỏi để biết thôi, chứ mình vẫn dùng số đó từ lâu rồi nên cũng ko ngại

toyennha

Xe lăn
trước khi đi offline , em hỏi tổng đài Vinaphone là bảo ko được và bắt buộc đến điểm và mất 15k phí
Tổng đài chắc trả lời đúng cụ nhỉ.
Kỳ á. Em làm 2 sim có tốn đồng nào đâu cụ. Cứ đọc số gọi đi là được

Toilatoi242_2

Xe tải
Cụ mạnh dạn vào web làm có khi đổi được, vì dù sao hệ thống báo thông tin không khớp với cơ sở dữ liệu
Của tôi là thuê bao trả sau đk bằng CMT 9 số, bây giờ cập nhật đổi sang CCCD mới.
À vậy cụ vẫn chính chủ, còn sim datta mua của shop thợ kinh doanh toàn cccd ảo của ai đó ở tận đẩu đâu thì tịt ngỏm rồi.

Sherk

Xe buýt
Kỳ á. Em làm 2 sim có tốn đồng nào đâu cụ. Cứ đọc số gọi đi là được
nếu đăng ký thông tin thì làm online và miễn phí.
Còn nếu thay đổi CCCD thì phải trực tiếp đến và mất phí cụ à

hoviethung

Xe lăn
Đăng kí thông tin chính là thay đổi CCCD. Như vậy chã lẽ vừa mất lại vừa không mất phí. Mâu thuẫn khó hiểu?

bảo châu

Xe điện
Lằng nhằng quá.
Các cụ cho em hỏi, con nhà em đang dùng số mobifone tên em. Đợt đầu năm em gia hạn h/chiếu online cho cháu đăng ký trên dichvucong vẫn số đó (tên em chủ thuê bao), và vẫn ok.
Bây giờ ai đăng ký tài khoản trên dichvucong thì số di động phải khớp với số CCCD mới đăng ký được, ko thì báo lỗi.
Giờ em có phải đổi thông tin thuê bao số di động đó sang CCCD của cháu không ạ?

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Chả biết anh Hero từ Viettel lên mà để tình trạng sim rác, số ảo nháy máy lừa đảo mãi chưa dứt được. Không biết đợt này có làm triệt để được không
E thấy từ ngày lão này lên chả làm đc cái mẹ gì, toàn chém gió, khốn nhất là cái mạng xã hội của nợ gì đó chỉ đốt tiền, có mỗi nạn sim rác mà làm mấy năm ko đến đầu đến cuối, quay đi quay lại chỉ hành dân.

Sherk

Xe buýt
Đăng kí thông tin chính là thay đổi CCCD. Như vậy chã lẽ vừa mất lại vừa không mất phí. Mâu thuẫn khó hiểu?
Khác nhau cụ à.
Nếu cụ đã đăng ký thông tin theo CCCD rồi thì khi vào WEB mục thông tin cá nhân không hiện lên phím "Sửa TTCN".
Còn nếu chưa thì nó hiện lên phím "Sửa" cho phép cụ cập nhật thông tin mới- Lúc này cụ có thể cập nhật CCCD qua WEB và dĩ nhiên ko mất tiền.
Em hỏi tổng đài rồi cụ.

ngocbich_11

Xe hơi
Sao cụ không gọi thẳng lên tổng đài để ngta giải đáp luôn cho cụ?

Sherk

Xe buýt
Sao cụ không gọi thẳng lên tổng đài để ngta giải đáp luôn cho cụ?
Em hỏi tổng đài rồi mới ra cửa hàng đó cụ.
Nên em nói những cái mà Tổng đài trả lời chứ không phải em tự nghĩ ra đâu.

toyennha

Xe lăn
Cụ dùng mạng nào? Vinaphone em mới hỏi 18001091 hôm qua,Không tốn phí. Viettel cũng không, hồi TP.HCM bị đóng băng em đã làm.

tonnuchimse

Xe buýt
Cho em hỏi trường hợp của em.
Em có 1 số di động do công ty cấp để làm việc, thuê bao trả sau. Hôm nay em cũng nhận được tin nhắn phải cập nhật thông tin.
Em báo với công ty thì công ty báo chụp 2 mặt CCCD để công ty làm thủ tục.
Em muốn hỏi công ty làm như vậy có đúng không? Nếu em đã đăng ký đủ số di động cho CCCD của em rồi thì ntn? Giữa công ty và em nên có thỏa thuận gì để đảm bảo quyền lợi và các vấn đề khác liên quan tới sim đó?
Cám ơn các bác

j23

Xe container
Cho em hỏi trường hợp của em.
Em có 1 số di động do công ty cấp để làm việc, thuê bao trả sau. Hôm nay em cũng nhận được tin nhắn phải cập nhật thông tin.
Em báo với công ty thì công ty báo chụp 2 mặt CCCD để công ty làm thủ tục.
Em muốn hỏi công ty làm như vậy có đúng không? Nếu em đã đăng ký đủ số di động cho CCCD của em rồi thì ntn? Giữa công ty và em nên có thỏa thuận gì để đảm bảo quyền lợi và các vấn đề khác liên quan tới sim đó?
Cám ơn các bác
1. Cty làm đúng
2. Cụ huỷ 1 số khác đi để lấy slot cho số mới
3. Cụ chuyển hợp đồng từ cty sang cá nhân, quy trình bắt buộc phải nhưu vậy

TieuFu

Xì hơi lốp
Em nghe nói đến 31/3 nếu số ĐT chính chủ mà ko trùng với số ĐK trên CSDL căn cước công dân sẽ bị chặn, tiến tới khóa luôn hai chiều. Vậy có mấy thắc mắc cùng trao đổi các cụ:
1. Em đang dùng số ĐT do công ty cấp, tất nhiên tên ĐK là công ty (để lấy hóa đơn thuế). Nhưng đồng thời em đăng ký số đó khi làm CCCD. Vậy ở đây ai là chính chủ ?
2. Em có 1 số ĐT khác để liên lạc các việc mua bán, ko liên quan công việc, gia đình. Có kê khai tên em. Vậy 1 người có nhiều số ĐT thì thế nào ?
3. Rất nhiều người có SIM trả trước, thậm chí cả năm rồi và đương nhiên mang tên ĐK người khác (do chính các cụ trên OFF này bán). Vậy SIM đó nếu kiểm tra có bị khóa ko ?
Không xong rồi ! Em vừa phải làm cái sim 4g đây, tình trạng giống cụ !

tonnuchimse

Xe buýt
1. Cty làm đúng
2. Cụ huỷ 1 số khác đi để lấy slot cho số mới
3. Cụ chuyển hợp đồng từ cty sang cá nhân, quy trình bắt buộc phải nhưu vậy
Vấn đề là em không muốn sở hữu cái sim đó, lúc nào nghỉ việc thì chỉ phải trả lại sim thôi. Sim đó lại chon người khác dùng.
Nếu bây giờ đăng ký cccd của em, sau này em nghỉ lại phải làm thủ tục chuyển đổi?

Trà Long

Xe máy
Soạn tttb gửi 1414 xem họ nói gì cụ ơi

cairong_2011

Xe container
E thấy từ ngày lão này lên chả làm đc cái mẹ gì, toàn chém gió, khốn nhất là cái mạng xã hội của nợ gì đó chỉ đốt tiền, có mỗi nạn sim rác mà làm mấy năm ko đến đầu đến cuối, quay đi quay lại chỉ hành dân.
Anh ấy bảo VN làm được những thứ mà thế giới ko làm được còn gì ?