Về việc khắc phục lỗi tự logout khi tham gia OF.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Hướng dẫn khắc phục lỗi bị thoát ra khỏi nick đăng nhập dành cho các bác
Được biết gần đây nhiều các bác hay gặp phải tình trạng bị thoát nick (Phải đăng nhập lại) khi chuyển trang hoặc trả lời bài viết trong Forum, các bác có thể theo hướng dẫn sau để khắc phục hiện tượng trên:

Lời khuyên tốt nhất:
Nên sử dụng chương trình duyệt web Mozilla Firefox, Nếu sử dụng trình duyệt này chắc chắn sẽ không có trường hợp bị thoát nick trên. Đảm bảo lưu lại cookies rất lâu. Việc dùng Firefox thay cho IE vào OF sẽ ổn hơn nhiều.

Trường hợp các bác vẫn muốn sử dụng Internet Explorer: Nếu như các bác không thích Mozilla Firefox hoặc đơn giản chỉ vì đã quen dùng Internet Explorer thì có một cách khắc phục sau:

+ Cho phép cookies hoạt động với trình duyệt Internet Explorer 7
1. Các bác vào “Start” và chọn mục “Control Panel”
(Chú ý: với Window XP Classic View, chọn Windows “Start”, sau đó chọn “Settings” và “Control Panel”.
2. Chọn biểu tượng Internet Option.
3. Chọn “Privacy”
4. Chọn “Advanced”
5. Tiếp theo chọn “Override automatic cookie handling” trong của sổ “Advanced Privacy Settings”
6. Dưới “First – party Cookies”, chọn “Accept” hoặc “Prompt”.
7. Dưới “Third – party Cookies”, chọn “Accept” hoặc “Prompt”.
(Chú ý: Nếu các bác chọn chức năng “Prompt” hệ thống sẽ thông báo cho các bác mỗi khi website chuyển “tập tin cookies” vào máy của các bác, trong trường hợp này các bác chọn “OK”)
8. Trong cửa sổ Internet Options, các bác chọn “OK” để thoát.

*Lưu ý, Nếu các bước này chưa giải quyết được vấn đề, các bác hãy Xóa cache của trình duyệt là sẽ được ngay.

Nếu máy tính của các bác đã cho phép cookies hoạt động mà vấn đề vẫn chưa được giải quyết, các bác có thể phải xoá các tập tin cookies hiện đang lưu trong máy tính của các bác.
Xin chú ý rằng, khi các bác xoá các tập tin cookies các bác có thể đăng nhập được vào website tuy nhiên khi các bác xoá tập tin cookies thì tất cả những thông tin về các website mà các bác đã ghé thăm trước đây cũng sẽ bị xoá.

Để xoá cache, trước hết hãy chọn trình duyệt Internet mà các bác đang sử dụng:

+ Xoá cache với trình duyệt Internet Explorer 7
1. Các bác vào “Start” và chọn mục “Control Panel” (Chú ý: với Window XP Classic View, chọn “Start” , sau đó chọn “Settings” và “Control Panel”.
2. Mở “Internet Options”
3. Chọn “General” nếu chức năng này chưa được chọn.
4. Trong mục “Browsing history”, chọn “delete…”.
5. Chọn “Delete cookies…”
6. Chọn “Yes” nếu xuất hiện của sổ hỏi các bác có muốn xoá cookies hay không
7. Chọn “Close” và “OK” để đóng của sổ

Cuối cùng, chúc các bác vui vẻ và càng ngày càng yêu mến cũng như gắn bó với OF hơn nữa!
Chúng ta cùng chung vai, sát cánh vượt qua những khó khăn nào. Tks all

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Đối với firefox

Cấu hình lại Cookies trong trình duyệt của ban. Với Firefox, chọn tools/options/privacy -> tìm chỗ nào có chữ cookies. Clear cookies và set ưu tiên [Acept All COOKIES]. Cách cấu hình lại cookies thì tùy vào trình duyệt web mà bạn đang sử dụng.

còn các phần mềm khác, nên xóa đi rồi cài lại
tự hệ thống thiết lập theo default là không có vấn đề gì
1 số cụ do trình duyệt quá thấp không upgdate hoặc tắt hết chế độ cookie nên ko lưu được

mình và hầu như các cụ trong diễn đàn sài không thấy có vấn đề gì mà 1 số cụ bị gặp trục trặc thì nên kiểm tra lại máy móc nhé!