Vespa LX nên dùng lốp gì

son1984

Xe hơi
Làm quả lốp chính hãng mà phang đi bác !

vietran

Xe ba gác
may quá vớ dc thớt này vì mai đi thay lốp cho F1, k biết trong hãng có đủ các loại k các cụ nhỉ, nhất là Michelin, mà có nhiều loại ta lông k biết?

vietran

Xe ba gác
đi đường trơn mới thấy giá trị của cặp Michelin, khác hoàn toàn maxxis
thế à cụ? nếu thế phải nghiến răng làm cặp Michelin thôi vậy, mà cái city grip có nhiều loại hoa lốp k cụ? nên dùng loại hoa nào cho phù hợp với đường vn?

[ VoiCoi ]

Xe hơi
thế à cụ? nếu thế phải nghiến răng làm cặp Michelin thôi vậy, mà cái city grip có nhiều loại hoa lốp k cụ? nên dùng loại hoa nào cho phù hợp với đường vn?
Em cũng ko rõ, nó có mấy vân thôi, nói chung michelin vân đẹp ko phải xoắn.
Bác lên trang của Thiên nhẫn mà xem, em hay thay ở đó.
Phutungchinhhieu chấm com thì phải

Nhật_nd

Xe máy
hóng các cụ

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Em đã chạy qua các dòng lốp, em khuyên cụ chủ và các cụ đi vespa thế này : xe em hay chạy đường trường, cao tốc có, đường 2 chiều có, xấu có, đẹp có, ổ gà, trâu.... thì
Mit khá đắt, xe chạy êm nhưng nhanh mòn và dễ ăn đinh,
Pirelli thì chạy khá hơn, bám hơn nhưng cứng do đó sóc hơn
Dunlop là thằng chống ăn đinh đi an toàn, xe chưa ăn phát nào , đi tốt nhưng nhược điểm giá cao
YOKOHAMA E500 vs INOUE (IRC) MOBICITY các bác quên ngay 2 thằng này đi vì lốp quá tệ, thằng yoko hơn 1 tí, Em đang đi INOUE (IRC)MOBICITY sau khi đi rất nhiều lốp muốn đổi gió và thấy nó rẻ hơn nên thử, lắp vào đi lúc đầu bình thường nhưng thấy chênh vênh, sau 1000km thì xe đi qua gờ giảm tốc nảy tưng tưng lốp sau và văng đuôi, vào cua rất mất ổn định và ko dám bám cua gắt vì cảm thấy bất ổn dễ xòe, em lắp lốp cũ vào thì lại ko bị nữa, có thể do mặt lốp IRC ko tiếp xúc nhiều ( kiểu dạng lốp xe số ) nên đi lướt hơn nhưng mất ổn định hơn, lốp có hiện tượng dạn mặc dù e mới thay hồi tết âm lịch
Maxxis là loại theo xe và cảm nhận của em là nó tốt, mặc dù nó cứng hơn so với mit, yoko và irc nhưng ổn định, lốp sau em làm 2 vết vá trong, lốp bền hơn 2 loại kia và mặt lốp tiếp xúc với mặt đường nhiều hơn nên có lẽ ổn định hơn, vào cua bình thường và trời mưa đi đỡ hơn, theo em cụ chủ nên thay loại này là tốt nhất, thử nghiệm rồi lại thấy hối hận như em, đang chờ nó tã e thay về Maxxis, rẻ hơn 1 vài trăm nhưng chán hẳn, đây là cảm nhận của em thôi nhé, vì e cũng đã đi nhiều lốp và xe em toàn dùng đi xa gần như đi phượt

Điệp Lưu

Xe máy
Ông thợ già sửa xe cho em thì vẫn khuyên em xài maxxis (dòng diamond thì phải), vì nó phù hợp với điều kiện đường sá (rải đinh) như hiện nay, em ở Sài Gòn nhé.
Và quả thật em thấy rất phù hợp ạ

huongtu

Xe hơi
Em đã chạy qua các dòng lốp, em khuyên cụ chủ và các cụ đi vespa thế này : xe em hay chạy đường trường, cao tốc có, đường 2 chiều có, xấu có, đẹp có, ổ gà, trâu.... thì
Mit khá đắt, xe chạy êm nhưng nhanh mòn và dễ ăn đinh,
Pirelli thì chạy khá hơn, bám hơn nhưng cứng do đó sóc hơn
Dunlop là thằng chống ăn đinh đi an toàn, xe chưa ăn phát nào , đi tốt nhưng nhược điểm giá cao
YOKOHAMA E500 vs INOUE (IRC) MOBICITY các bác quên ngay 2 thằng này đi vì lốp quá tệ, thằng yoko hơn 1 tí, Em đang đi INOUE (IRC)MOBICITY sau khi đi rất nhiều lốp muốn đổi gió và thấy nó rẻ hơn nên thử, lắp vào đi lúc đầu bình thường nhưng thấy chênh vênh, sau 1000km thì xe đi qua gờ giảm tốc nảy tưng tưng lốp sau và văng đuôi, vào cua rất mất ổn định và ko dám bám cua gắt vì cảm thấy bất ổn dễ xòe, em lắp lốp cũ vào thì lại ko bị nữa, có thể do mặt lốp IRC ko tiếp xúc nhiều ( kiểu dạng lốp xe số ) nên đi lướt hơn nhưng mất ổn định hơn, lốp có hiện tượng dạn mặc dù e mới thay hồi tết âm lịch
Maxxis là loại theo xe và cảm nhận của em là nó tốt, mặc dù nó cứng hơn so với mit, yoko và irc nhưng ổn định, lốp sau em làm 2 vết vá trong, lốp bền hơn 2 loại kia và mặt lốp tiếp xúc với mặt đường nhiều hơn nên có lẽ ổn định hơn, vào cua bình thường và trời mưa đi đỡ hơn, theo em cụ chủ nên thay loại này là tốt nhất, thử nghiệm rồi lại thấy hối hận như em, đang chờ nó tã e thay về Maxxis, rẻ hơn 1 vài trăm nhưng chán hẳn, đây là cảm nhận của em thôi nhé, vì e cũng đã đi nhiều lốp và xe em toàn dùng đi xa gần như đi phượt
Em cũng thay IRC giống cụ và rồi lại quay về với Maxxis

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Em cũng thay IRC giống cụ và rồi lại quay về với Maxxis
Lốp Mit và Dunlop tuy ngon nhưng giá mặn quá, maxxis không êm bằng mit không chống đinh bằng Dun nhưng bền hơn, đi cứng hơn nhưng vẫn chấp nhận được, theo em các cụ đừng thử dòng nào mà cứ maxxis, thử rồi lại vẫn quay lại thôi

Tiên Michelin

Đi bộ
Bạn nên trải nghiệm vỏ Michelin, tiền nào của đó. Có nhu cầu lh e nhá sdt: 0909.054.166 - facbook: tienmichelin.vn

hp650028

Xe buýt
E tưởng lốp yakohama được đấy chứ nhỉ, mà hoa văn nó nhìn cũng đẹp nữa gần giống hoa văn dunlop của SH. lốp Yakohama là R500 chứ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoangkhanh0105

Đi bộ
Mình cũng có em vespa mà lốp mòn quá rồi quan tâm hóng các bác tí

Hà Ninh

Xe hơi
Em cũng đang định thay đôi lốp hóng của các cụ chút ạ

tatung

Xe tăng
thay lốp maxix giá lốp trước 480k e đang đặt. lốp sau 520k thì phải các cụ lên shopee mà đặt rẻ có địa chỉ cửa hàng luôn ở hoàng mai gần thì qua trực tiếp lấy

khovivespa

Đi bộ
trên mấy diễn đàn dạng này toàn thánh sell không nên ae nên cẩn trọng lựa chọn lời tư vấn kẻo tiền mất tật mang, cục tức nó nghẹn ngay cổ họng...nhiều thằng sell chưa chắc gì nó biết hết về sp nó bán chỉ đc training sơ sơ rồi lao vô tư vấn bậy bạ, nghe theo mất tiền...sữa xe thì nên kiếm thợ nào quen quen hỏi họ tư vấn...đã từng mất tiền ngu nên hiểu

quanspecial8800

Xe hơi
piaggio thì em hay sử dụng lopps maxxi cụ à, phù hợp với địa hình và khí hậu ở vn mình ạ !

GoldenA

Xe hơi
Lốp LX cụ cứ thay lốp hãng cũng được có sao đâu. Nhà em trước co con LX đi mãi chẳng sao. Cụ đi như thế nào mà mòn nhanh thế?