[VHGT & ATGT] Vị trí đặt biển cấm dừng, biển cấm đỗ

accentnb

Xe hơi
Em thì biết được tác dụng của biển P.130 và P.130 abc

Nhưng muốn hỏi cccm trong ngành giao thông hoặc xxx hay cụ nào có biết là quy định vị trí nào thì được phép và hợp lý để đặt các biển cấm đó? Cơ quan nào có thẩm quyền phê duyệt? Cơ quan nào trình các cấp có thẩm quyền phê duyệt?
Một số tuyến có từ đầu khi thi công thi em không nói. nhưng em thấy rất nhiều tuyến và nhất là khu chung cư hay nhà cao tầng là toàn cắm bổ sung.
Xin mời voka các cụ.

dovangiang

Xe máy
Cái này bác thắc mắc cũng khó, nhưng theo luật thì cấp thành phố là được cắm thì phải.

accentnb

Xe hơi
Cái này bác thắc mắc cũng khó, nhưng theo luật thì cấp thành phố là được cắm thì phải.
Khu chung cư chỗ em mỗi lần thay đổi chủ bài đỗ xe là một lần cắm lại và xoá một số vạch sơn ... mà không biết đơn vị nào duyệt mà nhiều lần thế.

Sonduong.BMV

Xe container
Em thì biết được tác dụng của biển P.130 và P.130 abc

Nhưng muốn hỏi cccm trong ngành giao thông hoặc xxx hay cụ nào có biết là quy định vị trí nào thì được phép và hợp lý để đặt các biển cấm đó? Cơ quan nào có thẩm quyền phê duyệt? Cơ quan nào trình các cấp có thẩm quyền phê duyệt?
Một số tuyến có từ đầu khi thi công thi em không nói. nhưng em thấy rất nhiều tuyến và nhất là khu chung cư hay nhà cao tầng là toàn cắm bổ sung.
Xin mời voka các cụ.
Sở giao thông (hoặc cục ... ) thẩm định và cấp phép.
Biển báo đc tính toán vị trí từkhi thiết kế. Cắm bổ sung thì theo kiến nghị của CQ quản lý đg bộ.

Chỉnh sửa cuối:

dungbacauto

Xe tăng
vị trí biển do sở giao thông hoặc bên cục giao thông làm cấp phép