Viêm mũi di ứng

tokidoki

Xe hơi
Mấy hôm nay trời chuyển rét mũi em cứ đi xe máy ở ngoài xong vào nhà là hắt xì cả tiếng liền :(

motchutnganngo

Xe hơi
Trời chuyển lạnh biết ngay, em bị đau nhức xoang phát sốt 2 hôm nay, đi khám và mua thuốc hết tièn triệu. Cụ nào có bài thuốc hay chia sẻ cho anh em

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Toàn các cụ bị nặng nhỉ e cũng bị nhưng chỉ bị tí buổi sáng, tập thể thao đều đặn cũng giảm nhiều đấy ạ,tránh làm việc căng thẳng và khói thuốc

minhbimbim

Xe buýt
các cụ giữ thật ấm cơ thể là ok nhé. Trước e bị dùng đủ loại thuooc, sau chú ý giữ ấm cơ thể, đeo khẩu trang khi ra đường, bh ngon lắm. hạn hữu lắm mới sụt sịt thôi

Tungchi

Xe hơi
Cụ qua cụ Phong ở 28 Nguyễn Văn Trỗi Hà đông. Thuốc nam, em mới điều trị được 4 ngày, hết tất cả triệu chứng, đêm ngủ ngon, không còn hắt xì, ngạt.... đặc biệt là cụ ấy chữa FREE! EM không muốn đưa đt lên sợ cụ ý không đồng ý.

Maxo73

Xe buýt
em thấy bảo nhỏ nước ép cây cứt lợn là khỏi ạ???

chaorenttd

Xe hơi
Em mắc bệnh này đã mười mấy năm nay rồi, đông tây y đủ cả, tốn kém không biết bao nhiêu tiền mà vẫn không khỏi, cứ sáng ngủ dậy là bị tắc mũi, rất khó chịu. Có cụ nào giống em mà chữa khỏi rồi không bày cho em, em xin đội ơn nhiều nhiều.
vấn đề cụ chủ đưa ra cũng là vấn đề mà rất rất nhiều người bị mắc phải, ngay kể cả em ah! e cũng là người bị viêm mũi dị ứng từ nhỏ, đến bây giờ vẫn không thể khỏi ah! và cũng như cụ chủ, đông tây y kết hợp các kiểu, ai mắc gì thì làm đó rùi ah! nhưng vẫn không giảm, chỉ cần thay đổi thời tiết là bị, và hết thời tiết thay đổi là hết bị luôn, cụ nên chủ động phòng tránh, đi ra ngoài nên dùng khẩu trang, uống tăng cường bổ xung nhiều vitamin c để tăng cường sức đề kháng, nếu ở nhà cụ nên mua 1 máy hút ẩm không khí, vì thời tiết của việt nam mình nóng ẩm, càng thuận lợi để vấn đề viêm mũi càng trở nên nặng hơn, nên cụ cần có khí hậu khô, để tránh bị thường xuyên hơn, cái này là e đúc kết ra từ khi e có tgian làm việc tại nước ngoài, có khí hậu khô, e không bao giờ bị hắt hơi xổ mũi gì cả, nhưng khi bước chân về đến việt nam thì lúc nào cũng bị, cứ thay đổi thời tiết là bị, sau đó e cũng có mua máy hút ẩm để không khí trong nhà đỡ ẩm hơn, kiểm soát độ ẩm tốt cụ sẽ thấy bệnh đỡ hơn hẳn ah! còn bệnh này thực sự nó sẽ theo m suốt đời, rất khó chịu nhưng không phải 1m cụ bị mà có rất nhiều người bị giống cụ ah!

nhungamj

Xe buýt
em cũng bị và rất khó chịu, chữa mẹo cccm ạ. e chỉ biết lấy 3 con thạch thùng, lá trầu và hạt tiêu nó khô như thuốc bột rồi cho lên hơ cho hơi nóng bốc lên rồi hít để thông mũi ạ lâu lâu mới làm lần