[Funland] Viết cho những ngày không Anh

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Những ngày không Anh đã 2 mùa lá rụng, 2 mùa gió lạnh, 2 mùa nắng gắt và 2 mùa ẩm ướt. Ai đó đã và đang lướt qua đời em chỉ để thấy chưa ai yêu em như anh đã từng yêu, chưa ai thương em như anh đã từng thương.
Tình cảm không phải là thứ bất diệt, em không còn yêu anh nữa nhưng em yêu những ngày xưa đầy nắng gió ngập mưa, những trưa chiều tối sáng trọn vẹn và nghĩa tình.
Hoài niệm và so sánh cũng không tốt phải không anh nhưng em vẫn cám ơn ông Trời vì đã có một thời như thế.
Em sẽ vẫn chờ với 1 chữ Nhẫn, bỏ lại sau lưng tất cả phù phiếm, giả dối, bỏ lại những hoang tưởng nhất thời để rồi em sẽ thả chút chơi vơi vào những thread yêu ghét Đời đến thế.

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Ngày không anh đó là cái lạnh anh à, em cứ thao thức hoài vì không thể ngủ, cứ quen mãi một vòng tay ôm, cứ quen mãi một mùi hương ngai ngải. Đêm dài hơn tràn trong nỗi nhớ, rét buốt hơn bởi lạnh lẽo từ bên trong. Thế mà vẫn còn mỉm cười trong giấc ngủ chập chờn, Người sẽ quay lại, Người chẳng đi xa, còn tình yêu đó, lỗi lầm sẽ qua

xperia

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Năm mới cái gì cũng mới đi mợ! Nhớ mãi mà làm gì!

ca heo

Đi bộ
Cai gi khi mat minh moi thay tiec.. Nhung con duong minh da chon thi ko thay doi dc ban ah. nghi ve qua khu va so sanh chi lam nho va tiec nuoi nhiu hon...

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tất cả chỉ là ngụy biện! Cứ thử NGẪM xem! Khi THỊNH cứ quay đầu bưới đi, đến lúc SUY không bước được nữa rồi ngoảnh lại ... (thở dài và nhớ). Chả giải quyết được gì đâu!!!!!!!!!!!
Cuộc đời vẫn đẹp sao....
Ai cũng thế thôi, he he

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Khi người phụ nữ hiện tại trong tay không có gì, tương lai cũng mù mịt về tình cảm, thứ duy nhất khiến họ còn có cảm xúc là quá khứ dù đó là nỗi đau hàng đêm thổn thức, dù đó là nước mắt chảy vào trong thì mình vẫn muốn được hoài niệm đôi chút để thấy rằng chưa chai lỳ với tình yêu, vẫn thấy còn woman lắm

Đôi khi Nhớ lại là cách Quên nhanh nhất

hoalocvung

Xe điện
Hai chậu Bát tiên hoa đã nở
Xuân về thật rồi ngỡ ngàng chi
Đông qua Xuân đến, Hè về
Càn Khôn vẫn thế
Có bao giờ đổi thay

Em nghĩ cuộc sống như một dòng chảy, đừng vì lúc dòng chảy chậm lại nghĩ đời phũ phàng. Chúng ta thường là đọc sai cuộc đời rồi nói cuộc đời lừa dối ta. Những lúc dòng chảy chậm là lúc ta có cơ hội được tĩnh lặng để ngẫm. Đầu Xuân em có bông hoa này tặng Mợ nhé.
Đây là hoa Bát tiên, tên tiếng Trung Quốc ám chỉ tới 8 vị thần tiên mà hằng bao thế kỷ trước người Trung Quốc rất tôn kính. Để cầu mong sự may mắn người trồng hoa thường để chậu hoa hướng về hướng đông, vốn được coi là hướng may mắn. Và đây cũng là loại hoa tượng trưng cho sự may mắn và cao quý.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
ông nào bị mợ chủ nhắc quả này mà không hóc bánh chưng mới là lạ :D

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Cám ơn Cụ , bông hoa đẹp và ý nghĩa quá. Em lạ lắm, khi em viết là lúc em đau khổ, khi em viết xong là lúc em mạnh mẽ, cứ thế mềm yếu và mạnh mẽ đan xen nhau. Xả ra cũng là một giải pháp tốt, ngoài đời em hay cười lắm chứ không buồn và ủy mị khó chịu như viết lách đâu :D ( à và cả rất tham ăn nữa :D)

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Có anh đây rồi, đừng buồn nữa em.

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Mợ cứ như nhà văn ý
E đọc mà xúc cả động :x

buffalo car

Xe điện
Những ngày không Anh đã 2 mùa lá rụng, 2 mùa gió lạnh, 2 mùa nắng gắt và 2 mùa ẩm ướt. Ai đó đã và đang lướt qua đời em chỉ để thấy chưa ai yêu em như anh đã từng yêu, chưa ai thương em như anh đã từng thương.
Tình cảm không phải là thứ bất diệt, em không còn yêu anh nữa nhưng em yêu những ngày xưa đầy nắng gió ngập mưa, những trưa chiều tối sáng trọn vẹn và nghĩa tình.
Hoài niệm và so sánh cũng không tốt phải không anh nhưng em vẫn cám ơn ông Trời vì đã có một thời như thế.
Em sẽ vẫn chờ với 1 chữ Nhẫn, bỏ lại sau lưng tất cả phù phiếm, giả dối, bỏ lại những hoang tưởng nhất thời để rồi em sẽ thả chút chơi vơi vào những thread yêu ghét Đời đến thế.
Tặng Hong Nguyen bài này nhá!!! http://www.youtube.com/watch?v=DrTlKcqj_BA
Chúc em mọi điều chúc tốt đẹp, chúc một năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc!
Cheer!!!

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Khi nào Cụ yêu, khi nào Cụ đau khổ thật sự, thì thậm chí là những lời tuy ngô nghê sỏi đá cũng khiến đồng cảm Cụ nhỉ. Em viết ra là tìm kiếm sự đồng cảm đấy, đôi khi đó mang ý nghĩa Help me. Thanks các Cụ đã comment, em thấy mình ổn hơn rất nhiều.
Phụ nữ cứ vốn dại khờ như thế, chỉ cần vài câu nói mà lại thấy ấm lòng rồi:)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Khi nào Cụ yêu, khi nào Cụ đau khổ thật sự, thì thậm chí là những lời tuy ngô nghê sỏi đá cũng khiến đồng cảm Cụ nhỉ. Em viết ra là tìm kiếm sự đồng cảm đấy, đôi khi đó mang ý nghĩa Help me. Thanks các Cụ đã comment, em thấy mình ổn hơn rất nhiều.
Phụ nữ cứ vốn dại khờ như thế, chỉ cần vài câu nói mà lại thấy ấm lòng rồi:)
em mà phải sống với những phụ nữ như thế thì điên luôn - nhưng chơi có lẽ thú vị

Hồng Nguyễn

Xe tăng
em mà phải sống với những phụ nữ như thế thì điên luôn - nhưng chơi có lẽ thú vị
Cụ có biết là đôi khi người ta ước mình Crazy không, vô lo vô nghĩ Sắc Sắc Không Không, No Money, No Car and No Gara :P

NghiaRex

Xe điện
Mợ giựn gì cháu mà bỏ những tình khúc bất hủ thế? :P

Những ngày gió lạnh, lại không anh
Hai mùa lá rụng, chuyện không thành
Bao nhiêu tâm sự đành chôn chặt
Chỉ ước sao tim được yên lành!​
[-O<

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Không anh, không ai đón đưa, em bắt đầu tự lập những cung đường một mình

Em gọi hoài taxi không nổi, thậm chí cả mấy pác xe ôm cũng ghét em thì phải, em tự nhủ giờ phải tự xoay sở lấy thôi. Em để ý có ai đó cũng dựng xe chờ các bạn để dẫn đường vào quán lẩu. Em dũng cảm tới gần và đề nghị như thế này
Bạn có thể làm một cuốc xe ôm được không, gần thôi mà. Em trai đó cũng ngần ngại một chút rồi đồng ý, chở mình đến chỗ cần tìm thì lại closed, thấy ông trời tệ thật và đề nghị lại, bạn trở lại đúng chỗ cũ nhé.
Em bé phì cười, rồi cũng lại trở về vị trí cần xuất phát, chiếc mũ bảo hiểm tai ác nó bị kẹt và rồi lại nhờ em í open hộ
Không anh em đã đỏ bừng và luống cuống khi 1 men lạ lùng có action như thế
Không anh cũng khiến em tỉnh bơ , bơ lác trước những action như thế
Em cám ơn em bé đó, xin mừng tuổi nhưng tất nhiên là bị deny

hóa ra không anh, em đã cảm nhận rất nhiều nice people có thể help mình trong cuộc sống, hay ít nhất em đã mạnh dạn xử lý tình huống theo 1 cách Không Anh :)

hoalocvung

Xe điện
Khi Ngộ ra được những điều tưởng chừng phức tạp nhưng lại rất đơn giản đó Mợ có thấy nhẹ nhõm người hơn không?:D

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Vâng, có khi em lại thích những Không ANH như thế, nhưng thi thoảng thôi :D.

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Lang thang qua khu tập bóng rổ Vạn Bảo, lững thững dạo quanh sân tennis HQV, loanh quanh vào các khu vực thi đấu, dấu ấn nơi anh đã từng in trong tiếng ho reo cổ vũ, như những đứa trẻ hồi teen, crazy thắng thua, nhiệt tình hết mình đốt tình yêu và tuổi trẻ
Đến giờ em sẽ ra đi. Mãn nguyện với mọi đau khổ rồi anh à. Vĩnh biệt những ngày Không Anh