[Funland] Viettel pay sử dụng mất phí.

Dungha

Xe điện
Con nhà em mới chuyển trường. Trường mới có 3 phương thức nộp học phí.
1 là nộp trực tiếp mà không khuyến khích trong thời điểm dịch.
2 là chuyển khoản đến tk của trường mà tk cô giáo 2 lớp cho đều báo không tồn tại.
3 là dùng phần mềm viettel pay.
Em cũng tải phần mềm và nộp xong cho 2 đứa. Cũng chả tiện lới lắm. Nói thật là chả bằng trường cũ em nộp qua app ngân hàng luôn ko mất phí. Dùng thằng viettel mất phí 600 đồng.
Điều đáng nói là em nộp hôm mùng 9 xong đến hôm 11 nó thông báo như sau:

Nói thật em chưa thấy thằng nào mất dạy như thằng này. App thì cùi không có gì nổi bật. Đăng ký mới chả có khuyến mãi gì. Trong khi em dùng momo hay zalo pay nó cho cả đống khuyến mãi tính bằng tiền thật. Đặc biệt nó dùng hình thức không đàng hoàng cố chui vào các trường học rồi ép phụ huynh dùng.

forest90

Xe hơi
Sao em dùng viettel pay chả mất đồng phí nào nhỉ. Nạp tiền vào tk còn được trả lãi.
Em dùng cả app vietin, vpbank thì em thấy viettel pay ngon hơn 2 thằng này

BachBeo

Xe lăn
Website
tuyendungvieclam.net

ceconam

Xe điện
Em ko dùng Viettelpay nên giờ mới biết có vụ thu phí này. Theo e biết thì các app kiểu tiêu dùng điện tử hiện giờ cạnh tranh cũng rất ác liệt, và nó cũng phản ánh xu thêd phát triển tương lai, các app cạnh tranh khách hàng sử dụng mà Viettelpay làm vậy thì ko nên rồi

rav4_2010

Xe buýt
Bỏ mịa đi. Dùng dịch vụ mà như bị lừa, học phí cứ phi đén trường hỏi tk mà chuyển. Tự do.

forest90

Xe hơi
Em dùng vtpay chả mất phí =))
đôi khi thích ck từ vcb sang ngân hàng khác thì nạp vào vtpay ck cũng tiện =))
Chuẩn cụ ạ, em toàn chuyển qua viettel pay để giao dịch. Nhanh, gọn, free. Rút tiền mặt thì ra quầy viettel rút phút mốt đc, ko phải xếp hàng ở ATM

Vision_X

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng bị gửi thông báo như thế. Theo em hiểu nếu không có giao dịch thì sẽ bị thu phí dịch vụ hàng tháng.

TVL.COM

Xe tăng
Em dùng lâu rồi. Tin nhắn thu phí thì không thấy bao giờ, còn tự trừ thì em không để ý. Cá nhân em thấy dùng tiện lợi, không mất phí.

Các cụ ko bị thu chắc hay dùng thôi, ít dùng thì như cụ chủ, may em ko xài thằng này, momo đủ ngon rồi :)

present

Xe điện
Con nhà em mới chuyển trường. Trường mới có 3 phương thức nộp học phí.
1 là nộp trực tiếp mà không khuyến khích trong thời điểm dịch.
2 là chuyển khoản đến tk của trường mà tk cô giáo 2 lớp cho đều báo không tồn tại.
3 là dùng phần mềm viettel pay.
Em cũng tải phần mềm và nộp xong cho 2 đứa. Cũng chả tiện lới lắm. Nói thật là chả bằng trường cũ em nộp qua app ngân hàng luôn ko mất phí. Dùng thằng viettel mất phí 600 đồng.
Điều đáng nói là em nộp hôm mùng 9 xong đến hôm 11 nó thông báo như sau:

Nói thật em chưa thấy thằng nào mất dạy như thằng này. App thì cùi không có gì nổi bật. Đăng ký mới chả có khuyến mãi gì. Trong khi em dùng momo hay zalo pay nó cho cả đống khuyến mãi tính bằng tiền thật. Đặc biệt nó dùng hình thức không đàng hoàng cố chui vào các trường học rồi ép phụ huynh dùng.
Oh, nếu đúng như thế thì không ngon rồi!

Griselda

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác là bọn này nó thu phí các cụ à!

Dungha

Xe điện
Các cụ ko bị thu chắc hay dùng thôi, ít dùng thì như cụ chủ, may em ko xài thằng này, momo đủ ngon rồi :)
Vấn đề là em vừa đăng ký xong, nộp xiền học cho con hôm mùng 9-3. Cũng đôi củ mà 2 hôm sau nó nhắn luôn tin này. Vậy là sau 11 ngày không phát sinh giao dịch thêm nó tính phí. Vừa lập tk, nộp luôn tiền học cho con đâu phải là ít. Mà bọn này bắt cứ 10 ngày phải có ít nhất 1 giao dịch. Trong khi nhiều khách hàng chỉ cần dùng nộp học, nộp tiền điện, nước thì chỉ loanh quanh giao dịch đầu tháng.

Vấn đề là em vừa đăng ký xong, nộp xiền học cho con hôm mùng 9-3. Cũng đôi củ mà 2 hôm sau nó nhắn luôn tin này. Vậy là sau 11 ngày không phát sinh giao dịch thêm nó tính phí. Vừa lập tk, nộp luôn tiền học cho con đâu phải là ít. Mà bọn này bắt cứ 10 ngày phải có ít nhất 1 giao dịch. Trong khi nhiều khách hàng chỉ cần dùng nộp học, nộp tiền điện, nước thì chỉ loanh quanh giao dịch đầu tháng.
Lại kiểu kinh doanh thả con săn sắt bắt con cá kim, 11k chả đáng nhưng phải em em cũng bỏ, ghét cái thái độ (giống bọn VCB) :D

meodenminh

Xe điện
Chính sách nó vậy, cụ chỉ là thiểu số

toimuondie

Xì hơi lốp
Em không dùng cái này nên không biết họ có thu phí hay không.
Nhưng nếu họ thu phí thì cũng là bình thường.
Họ cũng phải đầu tư công nghệ, máy móc, nhân sự, thuế má.
Uh thì giai đoạn đầu cần nhiều khách, họ có thể miễn phí tất, khuyến mãi linh tinh.
Khi đi vào ổn định rồi thì chỉ khuyến mại theo đợt, miễn phí từng đối tượng.
Nếu các cụ có tiền trong tài khoản, dùng thường xuyên họ có thể miễn phí vì họ thu từ kiểu khác.
Đây cụ nạp tiền vào rồi chuyển luôn cho người khác rồi đòi họ miễn phí? Theo cụ họ sống bằng cái gì? Các cụ có đi làm miễn phí cho người khác không mà lúc nào cũng muốn người khác miễn phí cho cụ?

Gentra hn

Xe buýt
E có thấy mất phí đâu nhỉ..

Dungha

Xe điện
Chính sách nó vậy, cụ chỉ là thiểu số
Em lại cứ nghĩ em là đa số. Ví điện tử thằng nào chả như thằng nào. Các vì khác nó giành giật từng khách hàng một. Em dùng momo cũng nhiều năm nay chưa mất 1 xu phí nào. Trong máy cũng cài nhiều app mà thấy duy nhất ông này thu phí. Mọi khách hàng đều đi từ giao dịch ít đến nhiều rồi đến thường xuyên liên tục. Chả ai chưa biết nó có gì mà tự dưng cài và dùng liên tục cả.