[Funland] Vinaphne .....ối giời ơi....

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cháu đọc qua thì chưa thấy lỗi gì của Vinaphone ở đây cả. Cụ đóng tiền muộn nên hệ thống nó tự động hủy gói là đương nhiên rồi (thời điểm nó quét thì trong TK của Cụ ko còn tiền/ko đủ tiền thì đương nhiên nó hủy tự động).
Chắc Cụ chủ bức xúc nên qua lại với nhân viên CSKH dẫn đến bài này.

HH1993

Xe điện
Tộ cũng xài Vina đây bác.
Gói khác của bác.

Về cái Hạn dùng thì nó không tính kiểu từ 10 Jan đến 10 Feb đâu, mà chỉ đến 09 Feb thôi.
Tức là, bác phải làm thủ tục trước khi hết hạn, và tốt nhất là vài ngày trước khi nó hết hạn.
Tôi thì làm trả sau rồi, đỡ quên, mặc dù họ luôn nhắc trên Zalo và Momo.
Bình thường nó đều gia hạn vào sáng sớm. Và đều có tin nhắn trước khi hết hạn. Thế nên tôi sẽ nạp trước đó. Vừa rồi tôi nạp tiền và ngay lập tức nó gia hạn. Hôm trước cũng nạp tiền nhưng nó k gia hạn. Sau đó tôi thực hiện 1 cuộc gọi hơn 2p lý do gì trừ hết tiền vừa nạp? Tôi hỏi thì nv loanh quanh....rất bực mình. Và số này ít khi tôi gọi. Gói cước này tôi chủ yếu phát wifi cho các thiết bị khi tôi đi làm là chính.

cantona

Xe container
Ơ, sao tt gói cước bằng tk ngân hàng được các cụ nhỉ? Em thấy sai² ở đâu. Bth là nạp trước hạn gói cước vào tk thẻ sim số tiền đủ để cấn trừ.
Em dự tn: khả năng là hết hạn gói cước cụ ấy mới nạp. Cụ đưa tin nhắn về việc gia hạn thành công gói cước vào tháng trc của sim bị lỗi gia hạn gói cước lên đây là tỏ ngay. 1 gói cước/30 ngày là đúng 30 ngày chứ ko phải từ ngày 1 tháng này đến ngày 1 tháng sau. Ví dụ đki từ 0h ngày 1 tháng 2 ko nhuận thì đến cuối 23h ngày 2 tháng 3 đã phải gia hạn chủ động nếu tk ko đủ tiền. Hthong nhà mạng nó là tự động nên ko có chuyện họ làm sai đc.

HH1993

Xe điện
Cụ là nhà hay doanh nghiệp nếu doanh nghiệp em ko rành nếu nhà dùng 5 đường truyền để hết bực mình cụ dùng gói home đỉnh.
Đỡ rắc rối. Khi nào internet cắt thì điện thoại tốn tiền cụ nhìn lịch sử dùng của em là cụ hiểu. Em ko nhắn tin em chỉ dùng data và gọi tài khoản em nhiều tiền lắm lúc nào cũng có khoảng 10 ngàn đồng

Tôi là nhà riêng thôi. Nhưng 3 cái bác ah.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Hôm nay bọn vịt theo doạ khoá chiều gọi đi đây

MrMilan

Xe điện
Em thì cực kỳ hài lòng với VNPT, đơn giản vì em làm việc với họ nhiều, cái gì cũng xử lý rất nhanh và nhiệt tình.
Em ở doanh nghiệp, do yêu cầu của công việc, cho nên em làm việc cả Viettel và VNPT, tuy nhiên viettel thì lởm không thể tả đc, mỗi lần có sự vụ xẩy ra, em toàn phải gọi đến tầm giám đốc chi nhánh để giải quyết công việc, trong khi VNPT chỉ cần gọi đến ông tổ trưởng khu vực là ok hết

onano69

Xe container
Em có số thuê bao trả sau, đăng ký thuê bao 4g =>5g 100k/tháng từ rất lâu rồi tự nhiên tháng này ko dùng được internet mà chả thấy thông báo gì, nói chung là bọn cửa mình nó thế ;))

pooka

Xe container
Em thì cực kỳ hài lòng với VNPT, đơn giản vì em làm việc với họ nhiều, cái gì cũng xử lý rất nhanh và nhiệt tình.
Em ở doanh nghiệp, do yêu cầu của công việc, cho nên em làm việc cả Viettel và VNPT, tuy nhiên viettel thì lởm không thể tả đc, mỗi lần có sự vụ xẩy ra, em toàn phải gọi đến tầm giám đốc chi nhánh để giải quyết công việc, trong khi VNPT chỉ cần gọi đến ông tổ trưởng khu vực là ok hết
Em dùng Viettel thấy khá hài lòng. Mặc dù cũng có lúc bực mình nhưng so sánh với những người dùng mạng khác thì cũng thế thôi, có khi còn tệ hơn. Không có nhà mạng nào hoàn hảo đâu.

neverfg

Xe điện
Bọn VNP này thì quá chuối luôn, hồi nó bắt hoàn thiện lại thông tin cá nhân em mới phát hiện ra là thông tin mà VNP lưu dữ của các thuê bao là vớ vẩn. Dữ liệu thông tin số thuê bao của em đúng mỗi tên còn lại sai hết. Không hiểu là chúng nó có cố tình làm như vậy để bán số đẹp cho người có tiền hay không nếu người sở hữu các số đó không ra tổng đài cập nhật lại.
Lúc em ra cập nhật có yêu cầu nhân viên giải thích việc thông tin của Tôi không chính xác mặc dù trước đó rất nhiều lần Tôi đã ra các quầy giao dịch của VNP để làm các thủ tục thay đổi và lần nào cũng yêu cầu phải đưa chứng minh thư để xác minh? Nhân viên trả lời mỗi câu " em không biết".

AMATAX

Xe điện
Cụ gọi tới tổng đài chọn nhánh phản ánh chất lượng dịch vụ và yêu cầu khiếu nại sẽ có bộ phận chuyên sau hơn sẽ xử lý..chứ tổng đài viên rộng mà ko sâu sẽ trả lời chung chung ko thỏa đáng khiến cụ càng gọi càng bức xức tăng cấp.

Matizcoi

Xe cút kít
Em không phải bênh nhà mạng nào cả nhưng vẫn phải nói: cụ nào ra nước ngoài nhiều mới thấy hoá ra viễn thông mình nói chung về chất lượng là thuộc hàng top thế giới về tốt, còn về cước chắc thuộc dạng rẻ nhất thế giới rồi. Em thật.
Cụ quên 1 điều là thu nhập của tụi nó như nào, của chúng ta thì sao =))

BMW_X7

Xe điện
Tôi chờ sự trả lời bằng văn bản gửi vào mail tôi đã cung cấp cho nv CSKH. Tôi k nghe bất cứ 1 cuộc gọi nào để xin lỗi hay giải thích.
em cũng mấy lần bị giám đoạn ko gọi được, em chuyển cả nhà sang Viettel, thế cho nhanh, giữ số chuyển mạng.
mình là người mang tiền cho họ, sao phải để họ hành, sao phải để rước bực mình vào người

hm.tuan

Xe điện
Em bực nhất là gọi nâng gói data. Rồi em yêu cầu cắt tất cả các dịch vụ, em trả thuê bao tháng, gọi đâu tính tiền đó. Còn data em mua sim của đầy mạng khác, dùng tẹt mà lại còn khuyến mại phút gọi nhiều nữa.
Thế là đang từ khoảng hơn 1tr/tháng, thì từ đó em tốn ko quá 100k cho sim chính, còn sim data chưa đến 200k/tháng mà dùng ko phải nghĩ.

TânPhạm_999

Xe buýt
E cũng bị 1 lần của mobiphone, đại loại là tới thời điểm gia hạn mà tài khoản ko đủ tiền, thì lúc mình nạp tiền vào xong phải tắt máy đi khởi động lại thì gói cước mới tính, chứ ko nó cứ auto trừ tiền. Lần e gọi tổng đài nhân viên hướng dẫn vậy

honglong1

Xe điện
E cũng bị 1 lần của mobiphone, đại loại là tới thời điểm gia hạn mà tài khoản ko đủ tiền, thì lúc mình nạp tiền vào xong phải tắt máy đi khởi động lại thì gói cước mới tính, chứ ko nó cứ auto trừ tiền. Lần e gọi tổng đài nhân viên hướng dẫn vậy
E nghĩ cụ đúng, nên tắt máy khởi động lại theo như hướng dẫn của nhà mạng. Chủ thớt nạp tiền đúng ngày và sau đó chưa có tb gia hạn thành công đã sử dụng thì nó trừ tiền TK thôi, sau đó không đủ tiền tự động gia hạn nên chủ thớt nạp tiếp lúc đó nó mới gia hạn thành công.

cskhviettel

Xe tải
Website
vietteltelecom.vn
Em chào anh, em là NV CSKH Viettel, phiền anh/chị check tin nhắn giúp em được không ạ.
Em chào anh/chị, em là NV CSKH Viettel, phiền anh/chị check tin nhắn giúp e ạ

Opel Astra

Xe điện
Cũng không rẻ mấy cụ ạ. Đăng ký nghiêm túc của Viettel, dùng có 30 ngày chỉ thỉnh thoảng vào mạng mà phí đăng ký đã hơn 400K. Thủ tục phiền hà, khai khẩn, chụp ảnh ( à lại còn được khen cười tươi, cái này điểm +). Thủ tục mất béng 40 phút cuộc đời. Chỉ xem tin, gọi điện dăm chục phút đã thấy báo hết 100k.
Tại bác đăng ký gói theo Dung lượng.
Bác đăng ký theo tháng, thì khá rẻ.

Diep1979

Xe điện
Cụ mang nỗi bực dọc này lên vinaphone làm to một lần xem sao?
Cụ có lịch sử cuộc gọi, họ có đoạn ghi âm cuộc gọi cho cụ

Xem các em nó nói thế nào?

Tiengmuadem

Xe hơi
Nhà e tất cả đang dùng vina, mạng cũng vnpt, e thấy dùng chất lượng khá ổn. Trc khi hết hạn gói cước nv cũng gọi mời nạp nhưng e toàn nạp của cụ kdcn trên này, rẻ thêm đc tí nữa, nói chung dùng hợp lý