Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

lee thành digi

Xe đạp
Mình lại nghĩ số cư dân về ở thực tại Vin Tây Mỗ sẽ khả dụng hơn Gia Lâm. Tuy đều khá xa Trung tâm bờ hồ, nhưng Tây Mỗ lại sang Cầu Giấy, Mỹ Đình nhanh hơn, tiện hơn. Các khu vực này là trung tâm mới, kinh tế và hạ tầng phát triển, lại nhiều người nước ngoài, bộ ngành, giáo dục đại học và phổ thông tốt nhất.
Đúng là bên Tây Mỗ sẽ gần trung tâm hơn nhưng cạnh tranh cũng nhiều vì ở đó cũng có khá nhiều cc tầm giá bằng hoặc thấp hơn như gold mark, an bình ... Bên Gia Lâm thì dân mua để ở thực ít hơn, thường là cuối tuần mới về hoặc để làm home stay rất nhiều vì cái biển hồ. Tuy nhiên chính vì thế nên Vin bán kha khá các tòa cho bên khác rồi (cho MIK 5 tòa vị trí đẹp nhất).

pvhunggalaxy

Xe đạp
Vâng cảm ơn cụ đã đính chính:

Tức là các hồ sơ thiết kế và phê duyệt sau thời điểm 1/7/2020 sẽ bắt buộc phải tuần thủ các quy định theo QCVN 04/2019.

Không kiện được đâu cụ ơi, họ vẫn làm đúng theo tiêu chuẩn thơi điểm thực hiện dự án.
Các hồ sơ thiết kế và phê duyệt về nhà cao tầng trước đây đối với giai đoạn từ trước 2004-2013 thì theo TCXDVN 323-2004, trong đó mục quy định về thang máy như sau:

Các hồ sơ thiết kế và phê duyệt về nhà cao tầng trước đây đối với giai đoạn từ trước 2013-1/7/2020 thì theo Văn bản số 1425/BXD-KHCN và QCVN 04-01-2015 Phần Nhà ở, trong đó mục quy định về thang máy như sau:

Các cụ có chuyên môn sâu hơn thì chia sẻ và phân tích thêm ạ!
cho hỏi cụ Huongcrv có làm kiến trúc không đấy, e thấy cụ nắm tiêu chuẩn, QCVN còn hơn ối ông kts đấy.

gacan

Xe buýt
cho hỏi cụ Huongcrv có làm kiến trúc không đấy, e thấy cụ nắm tiêu chuẩn, QCVN còn hơn ối ông kts đấy.
E cũng giống cụ, hơi nể kiến thức cụ này! Là sale nhưng tìm hiểu văn bản pháp luật, các tiêu chuẩn xe khá kỹ và trải rộng ra nhiều dự án. Cách trình bày khá thuyết phục!

Muonladuoc

Xe tải
Mình lại nghĩ số cư dân về ở thực tại Vin Tây Mỗ sẽ khả dụng hơn Gia Lâm. Tuy đều khá xa Trung tâm bờ hồ, nhưng Tây Mỗ lại sang Cầu Giấy, Mỹ Đình nhanh hơn, tiện hơn. Các khu vực này là trung tâm mới, kinh tế và hạ tầng phát triển, lại nhiều người nước ngoài, bộ ngành, giáo dục đại học và phổ thông tốt nhất.
chết vì kẹt xe
Chết vì kẹt xe và khói bụi chứ gì mà trung tâm mới? Sợ nhất là đi về khu cầu giấy, bất kể h nào!

HuongCrv

Xe tăng
Em không làm kiến trúc ạ.
E cũng giống cụ, hơi nể kiến thức cụ này! Là sale nhưng tìm hiểu văn bản pháp luật, các tiêu chuẩn xe khá kỹ và trải rộng ra nhiều dự án. Cách trình bày khá thuyết phục!
Cảm ơn cụ động viên ạ!

pvhunggalaxy

Xe đạp
Cụ có kiến thức rộng mà lại còn sâu nữa chứ về thị trường bđs (đã đọc các comment của cụ), nên các nhận định của cụ có tầm nhìn lắm ah. hi vọng được biết cụ và có điều kiện được ngồi đàm đạo cùng cụ HuongCrv.

nthien998

Xe đạp
Đúng là bên Tây Mỗ sẽ gần trung tâm hơn nhưng cạnh tranh cũng nhiều vì ở đó cũng có khá nhiều cc tầm giá bằng hoặc thấp hơn như gold mark, an bình ... Bên Gia Lâm thì dân mua để ở thực ít hơn, thường là cuối tuần mới về hoặc để làm home stay rất nhiều vì cái biển hồ. Tuy nhiên chính vì thế nên Vin bán kha khá các tòa cho bên khác rồi (cho MIK 5 tòa vị trí đẹp nhất).
Tầm giá bằng hoặc thấp hơn nhưng S lại to hơn. Trường hợp vài ng quen của e là 1 VD. Muốn ở cc cao cấp, nhưng nếu mua các dự án của An Bình,...thì vẫn ko đủ tài chính vì căn 2 ngủ dao động 65-70m2 trở lên, đành tặc lưỡi ở cc 2 ngủ 55m2 của vins, giá thấp hơn mà lại đc tiếng vinhomes. Trả thẳng tỉ6-tỉ8 thậm chí có giá thấp hơn đang rất nhiều lựa chọn nên ko đánh giá cư dân ở đây là tầng lớp thượng lưu đc.

Duynguyen89

Xe máy
chết vì kẹt xe Chết vì kẹt xe và khói bụi chứ gì mà trung tâm mới? Sợ nhất là đi về khu cầu giấy, bất kể h nào!
Làm việc học tập ở khu nào thì ở quanh khu ấy thôi cụ. Từ Vin smart sang Mỹ Đình 5 phút, Cầu Giấy 10p có bao giờ tắc đâu.

Tranhoa24

Xe tải
em đang quan tâm shophouse khu vin smart city này? bác nào bán dự án hay chính chủ có shop muốn bán cho em thông tin với ạ. loanh quanh 6 đồng có được cái shop nào mặt đg không cccm??

step321

Xe buýt
Cầu vượt bên phía Thiên đường bảo Sơn như này ăn 1 vệt của Thiên đường Bảo Sơn thì bao giờ mới giải tỏa mặt bằng được các cụ nhỉ? hay uốn về phía chùa ?
Ko hiểu làm cầu vượt này để làm gì? Giao cắt với đường Lê Trọng Tấn ạ? Ko biết có đủ dài để làm đường xuống ko?

tiendr

Xe máy
Cụ nào tranh idol của em đấy? Mợ HuongCrv lập fan page đi cho em follow đầu tiên với :x
Cụ có kiến thức rộng mà lại còn sâu nữa chứ về thị trường bđs (đã đọc các comment của cụ), nên các nhận định của cụ có tầm nhìn lắm ah. hi vọng được biết cụ và có điều kiện được ngồi đàm đạo cùng cụ HuongCrv.

HuongCrv

Xe tăng
Cụ cứ ibox em ạ, trong điều kiện hiểu biết của e em rất sẵn lòng chia sẻ!
Cụ nào tranh idol của em đấy? Mợ HuongCrv lập fan page đi cho em follow đầu tiên với :x
Cụ cứ ibox em ạ!:D

nthien998

Xe đạp
Ko liên quan nhưng hội cư dân vin tây mỗ có vẻ ko điềm đạm và văn minh bằng các viner khu khác. Bỏ ra đc 1t-3t mua nhà mà tự cho mh là cư dân đẳng cấp nhất, đôn giá thuê nhà ngất ngưởng, vỗ ngực tự hào VSC là nhất, ko 1 dự án nào ở HN sánh bằng em nghe ngứa tai quá. Vins metropolis chẳng lẽ lại ko bằng đc cái Vins Tây Mỗ @@ chẳng có cư dân đẳng cấp nào lại chịu chen chúc gđinh 1 vc 2 con trong cái cc 55m2 cả, ngáo thật sự. Có tiền thì mấy cụ đó hẳn cũng ở vins nội thành hết rồi. Nhiều cụ cãi cố VSC ăn đứt Starlake và Ciputra nữa :)) đúng chịu

Chỉnh sửa cuối:

Anphat Bds

Xe tải
vin tây mỗ có cái đường tàu chạy giữa quá vô duyên 😁

ntvinh1602

Xe buýt
Ko liên quan nhưng hội cư dân vin tây mỗ có vẻ ko điềm đạm và văn minh bằng các viner khu khác. Bỏ ra đc 1t-3t mua nhà mà tự cho mh là cư dân đẳng cấp nhất, đôn giá thuê nhà ngất ngưởng, vỗ ngực tự hào VSC là nhất, ko 1 dự án nào ở HN sánh bằng em nghe ngứa tai quá. Vins metropolis chẳng lẽ lại ko bằng đc cái Vins Tây Mỗ @@ chẳng có cư dân đẳng cấp nào lại chịu chen chúc gđinh 1 vc 2 con trong cái cc 55m2 cả, ngáo thật sự. Có tiền thì mấy cụ đó hẳn cũng ở vins nội thành hết rồi. Nhiều cụ cãi cố VSC ăn đứt Starlake và Ciputra nữa :)) đúng chịu
Ngáo Vin ấy mà, cứ tưởng có cái chữ Vinhomes là cái nào cũng giống nhau. Chính Vin cũng chia phân khúc ra rồi cỡ metropolis là diamond cao cấp còn smart city chỉ là sapphire thấp cấp thôi, cơ mà cái này các cư dân lại không chịu hiểu :D

xuan2020

Xe hơi
Mấy ông cò lởm với cư dân Vinsamrt city ngáo đá mới đi khoe căn 55m2 giá 1.6 tỷ là đẳng cấp, làm ra vẻ mình là nhất chê bôi thiên hạ. Đi từ đây lên bờ hồ mất 90-120 phút buổi sáng và chiều về. Thang máy thì tiêu chuẩn thấp bậc nhất trong các hệ thống chung cư. Chẳng có chỗ nào người ta vỗ ngực khoe khắp nơi là mình đẳng cấp cao quý nhất cả. Giàu có thì chẳng cần đi khoe làm gì.

nthien998

Xe đạp
Ngáo Vin ấy mà, cứ tưởng có cái chữ Vinhomes là cái nào cũng giống nhau. Chính Vin cũng chia phân khúc ra rồi cỡ metropolis là diamond cao cấp còn smart city chỉ là sapphire thấp cấp thôi, cơ mà cái này các cư dân lại không chịu hiểu :D
Sợ lắm bác ạ. Lúc nhận nhà thì lên kêu than tiêu chuẩn bàn giao ko bằng Times và Royal, nghĩ là xây sau thì phải hơn 2 khu cũ đó, trong khi Saphire là phân khu thấp nhất của Vins, đòi giá thuê gần ngang hàng Metropolis vì đủ tiện ích hơn Metro, chê Ciputra và Starlake tây hồ tây ko bằng vì ko có biển hồ, mẹ cái hồ Tây nó chẳng xịn bằng mấy mấy cái hồ điều hoà nhân tạo

nthien998

Xe đạp
Mấy ông cò lởm với cư dân Vinsamrt city ngáo đá mới đi khoe căn 55m2 giá 1.6 tỷ là đẳng cấp, làm ra vẻ mình là nhất chê bôi thiên hạ. Đi từ đây lên bờ hồ mất 90-120 phút buổi sáng và chiều về. Thang máy thì tiêu chuẩn thấp bậc nhất trong các hệ thống chung cư. Chẳng có chỗ nào người ta vỗ ngực khoe khắp nơi là mình đẳng cấp cao quý nhất cả. Giàu có thì chẳng cần đi khoe làm gì.
Nhiều cư dân ở đấy ngáo lắm cụ ạ, chắc cư dân Vins khu khác cũng ngán ngẩm thay

cuncon

Xe điện
Sợ lắm bác ạ. Lúc nhận nhà thì lên kêu than tiêu chuẩn bàn giao ko bằng Times và Royal, nghĩ là xây sau thì phải hơn 2 khu cũ đó, trong khi Saphire là phân khu thấp nhất của Vins, đòi giá thuê gần ngang hàng Metropolis vì đủ tiện ích hơn Metro, chê Ciputra và Starlake tây hồ tây ko bằng vì ko có biển hồ, mẹ cái hồ Tây nó chẳng xịn bằng mấy mấy cái hồ điều hoà nhân tạo
Vincity đổi tên lên mà :)) k rõ cái vụ tường nhà nọ khoan nứt tường nhà kia xử lý xong chưa; hầm đỗ xe oto còn k có;
Nhưng cũng phải công nhận truyền thông của Vinhomes khá đỉnh, làm ngáo cả 1 bộ phận cư dân;

Chỉnh sửa cuối: