Thảo luận Vinfast Fadill

lowschool

Xe tải
Brio hơn chỗ nào, giáo sư đường đường chính chính nói cho mọi người được thấy ko ?
Hay lại cào phím ... hi hi
Em nghĩ Brio Honda tất nhiên là hơn Vinfast ở cái thương hiệu đã được thời gian khẳng định, còn lại mọi thứ so sánh về thông số thì ngoài cái khoản rộng rãi và đẹp hơn Fadil, thì Brio đều thua Fadil hết.

nguyenti3

Xe đạp
E đang chạy fadil này, chiếc này là chiếc đầu tiên e sở hữu. Còn cầm lái nhiều thì Everest 2009, Innova 2009, Ranger 2017, Vios 2018. Cụ nào cần fellback cứ ới e ch.sẻ thật lòng

nguyenti3

Xe đạp
Chi xin review đi cụ ơi
Vào thời điểm e mua (tháng 2/2020) giá chua tăng + tra gop 2 nam dau free lãi, e tìm hiểu, nghiên cứu thông tin rất kĩ & cân đối số tiền - an toàn - tính năng - vận hành - chi phí sử dụng (xăng cộ, bảo dưỡng, bảo trì) - nhu cầu sử dụng thì nó là ưu tiên số 1 ạ. Còn time bây giờ con vios 2020 giá rất đáng cân nhắc, rồi mitsubishi mới ra con hạng B mới nữa. Nên khó xử trong lúc này lắm.
Sau 8.000km ~ 3 tháng, e ko nêu những điểm ok, cá nhân thấy cốp chứa đồ sau hơi nhỏ, muốn chứa đồ nhiều thì phải gập ghế (fadil gập 1 ghế sau bên nào cung đc, cần thì gập 40-60 luôn, i10 bắt phải gập nguyên băng - e nghe nói z, e nói sai đừng la e). Bán kính quay đầu lớn là điểm e ko ưa trên chiếc này. Vì time này e chỉ dùng nó nhiều, ko có trải nghiệm trên xe hạng A khác nên e ko dám "chém" ạ.
Ah. Chuyện thương hiệu e chả quan tâm nhiều, nếu ko phải thương hiệu Việt Nam mà thương gia khác có gói trả gop như z, chất lượng xe như z, nguồn gốc xe,... thì e vẫn mua. Xui cho Vin làm thương hiệu mà bị chính dân Việt Nam nghi kị. Xe Vin làm quái gì do vin sx mà cứ chê ỏng chê eo, toàn mua dây chuyền, công nghệ, bản quyền, nhà máy rồi lắp ráp lại TỪ CỤ TỔ CHEVROLET - GM. Tỉ lệ nội địa hoá chưa cao NÊN GIÁ CHƯA RẺ ĐC - nhưng tương lai vẫn có niềm tin hơn bọn Nhật Hàn kia, các bác cứ tưởng nước ng ta ngu ko chịu nội địa hoá tại Việt Nam lên 60% để có giá rẻ hút khách. Kaka. Lúc đó e chắc lại có thành phần chê ỏng chê eo -> xe méo gì giá đó chắc ko ra giống gì. Bọn kia nó đã tính rồi, ngoại trừ TQ dân đông, thị trường bánh to phải chấp nhận liên minh với c.ty TQ cho bọn nó công nghệ mới bán đc xe, ở Việt Nam cần đách gì phải đầu tư dây chuyền, công nghệ vào -> bán giá rẻ, cứ để thuế cao -> nâng giá trị xe lên (như 1 phần các cụ nghĩ thế).
Nên nói chung e mua chiếc fadil vì túi tiền e có nhiêu đó, ngân sách hàng tháng chi trả hợp lý, chất lượng xe đã đc Đức kiểm định, nhu cầu sử dụng nhiêu đó. Bác Vượng mà có đổi tên thành xe "Bò" e cũng mua. Kaka

Chỉnh sửa cuối:

doctor103

Xe điện
fadil gập 1 ghế sau bên nào cung đc, cần thì gập 40-60 luôn, i10 bắt phải gập nguyên băng - e nghe nói z, e nói sai đừng la e
nhắc nhẹ cụ thôi chứ không la, i10 cũng cho gập 40-60 nhé.
Thực sự giờ các xe cũng có nhiều cái tương đồng về tính năng và yếu tố về giá vẫn là một trong những yếu tốt quyết định, em nghĩ là có nhiều người cũng muốn ủng hộ vin nhưng với cách định giá các mẫu xe hiện tại thì chắc hơi khó, chờ các đời sau và các mẫu xe sau của vin có giá hợp lý hơn.

nguyenti3

Xe đạp
nhắc nhẹ cụ thôi chứ không la, i10 cũng cho gập 40-60 nhé.
Thực sự giờ các xe cũng có nhiều cái tương đồng về tính năng và yếu tố về giá vẫn là một trong những yếu tốt quyết định, em nghĩ là có nhiều người cũng muốn ủng hộ vin nhưng với cách định giá các mẫu xe hiện tại thì chắc hơi khó, chờ các đời sau và các mẫu xe sau của vin có giá hợp lý hơn.
I10 e có ông anh bảo cũng gập 40-60 nhưng phải cập cả băng chứ ko gập riêng lẻ từng bên được phải ko bác?
Thực sự fadil tăng giá 20 triệu thì khó bán lắm. Nó quá lỡ cỡ xe hạng A giá hạng B.... giá tính ra ko so với Swift thì cao tiền nhất trong hạng A rồi. Hy vọng các biến thể sau tỉ lệ nội địa hoá cao hơn giá sẽ tốt hơn, chứ e ko mong cắt option để giá thấp

doctor103

Xe điện
I10 e có ông anh bảo cũng gập 40-60 nhưng phải cập cả băng chứ ko gập riêng lẻ từng bên được phải ko bác?
Thực sự fadil tăng giá 20 triệu thì khó bán lắm. Nó quá lỡ cỡ xe hạng A giá hạng B.... giá tính ra ko so với Swift thì cao tiền nhất trong hạng A rồi. Hy vọng các biến thể sau tỉ lệ nội địa hoá cao hơn giá sẽ tốt hơn, chứ e ko mong cắt option để giá thấp
Theo em biết i10 từ đời 2018 thì 40-60 được rồi.
Mua xe ở việt nam thì yếu tố kinh tế vẫn là yếu tố được cân nhắc đầu tiên, dù đời sống dân mình cũng khá hơn rồi

nguyenti3

Xe đạp
Theo em biết i10 từ đời 2018 thì 40-60 được rồi.
Mua xe ở việt nam thì yếu tố kinh tế vẫn là yếu tố được cân nhắc đầu tiên, dù đời sống dân mình cũng khá hơn rồi
i10 gập đc 40-60 nhưng gập hết cả băng luôn phải ko ạ? Xe e gập bên trái hay bên phải riêng lẻ gì cũng đc. Tại nhà 3 ng lớn, 2 đứa nhóc. Đi xa thì e gập 1 bên cho nhóc nằm.
E chưa tính mua xe đâu, có mua chac cung i10 cũ ~ 250. Đúng lúc vin chay ch.trinh ko lai 2 nam, tien trả 2 nam mỗi tháng có 4,6 triệu. Nam 3 tra het thi phat 3% trên 176 trieu la xong. Tham khảo qua nhiều nguồn thì giá đấy xe đấy cũng xem xem rồi. Mua xong tháng sau con vios 2020 ra làm giá phê thiệt. Kk

doctor103

Xe điện
i10 gập đc 40-60 nhưng gập hết cả băng luôn phải ko ạ? Xe e gập bên trái hay bên phải riêng lẻ gì cũng đc. Tại nhà 3 ng lớn, 2 đứa nhóc. Đi xa thì e gập 1 bên cho nhóc nằm.
ở trên e nói chưa hết ý, gặp 60-40 được

Vipcuop

Xe tải
Brio hơn chỗ nào, giáo sư đường đường chính chính nói cho mọi người được thấy ko ?
Hay lại cào phím ... hi hi
Không nên nói cụ ấy cào phím . nhưng em khẳng định là tiêu chuẩn kỹ thuật của honda cao hơn các hãng khác như yamaha , suzuki , vì em bán dao tiện cơ khí chính xác cho các nhà máy em biết .
Bao giờ honda cũng đc định vị cao hơn trong cùng phân khúc như crv so với cx5 hay city so với vios.
Cái nữa mà quan trọng nhất ở 1 chiếc xe là tinh chỉnh hệ điều hành . vì cái này đc đúc rút ra từ hàng trăm năm đi theo hành trình thành lập hãng . nên các hãng chỉ bán động cơ không bán hệ điều hành.

Vd đt Huawei p30 có cấu hình cao bao nhiêu xịn bao nhiêu mà không có hđh Android cũng chỉ là cục gạch

Xe có mượt hay không , ổn định hay không là tính đồng bộ . đừng nghĩ mua đồ tốt nhất lắp vào thì thành xe tốt nhất . đi 1 thời gian nó tự phá nhau ra

dx82

Xe tải
E chọn Brio! E thương hàng Việt nhưng bác Vượn éo thương e, bán xe đắt bỏ mịa :D

cocsku

Xe cút kít
Em nghĩ Brio Honda tất nhiên là hơn Vinfast ở cái thương hiệu đã được thời gian khẳng định, còn lại mọi thứ so sánh về thông số thì ngoài cái khoản rộng rãi và đẹp hơn Fadil, thì Brio đều thua Fadil hết.
Brio thương hiệu hơn, kiểu dáng cũng đẹp và cá tính hơn.

Doun

Xe điện
Bản nâng cao có những trang bị mà bản tiêu chuẩn có thể nâng cấp lên được (thậm chí còn tốt hơn) , nhưng cũng có những trang bị mà không thể nâng cấp được (VD 6 túi khí).

Nếu mua xe thời điểm này và muốn lấy xe ngay thì cụ có thể tham khảo những chiếc "free flow" - tức là những xe trang bị options theo kiểu đặt mua trước đây. Những xe này màu hên xui và tùy chọn cũng hên xui, nếu may mắn có thể có màu và tùy chọn ưng ý cụ.

Mua bản nâng cao mà chọn màu theo ý mình có lẽ phải chờ lâu, còn bản tiêu chuẩn có lẽ sẵn xe hơn.

Nếu cần em cho số của bạn sale bên GM Thăng Long, bạn ý tư vấn nhiệt tình cho cụ.
Nâng cao (plus) vẫn chỉ 2 airbags thôi cụ nhé. 2 xe chỉ khác nhau: vành sơn 2 màu, cam lùi, khóa cửa tự động khi xe di chuyển, màn hình 7 inch cho cam lùi và điều khiển radio, mp3, điện thoại trên vô lăng. Nói chung mua bản nào cũng được, nếu cụ thích nguyên bản không muốn độ thêm và nhu cầu giải trí không cao thì plus. Cá nhân mình thích la zang màu trắng của bản base nhưng lại không thích cái cục đài FM nhìn như taxi.

dx82

Xe tải
Mình thấy Brio ngoại thất đẹp hơn nhưng nội thất thì thô tệ. Đó chính là lý do mình không chọn Brio.
Nội thất của nó là đẹp nhất thì có! Mình thấy chất liệu nhựa taplo, tap pi đẹp và trông xịn sò hơn fadil, morning nhiều