Thông báo Vinh danh thành viên Xeđịahình với các hoạt động vì cộng đồng

Kính thưa các bác,

Cách đây đúng 5 năm, box OF vì Cộng đồng có một bài viết, xuất phát từ một chuyến làm từ thiện chung giữa hai diễn đàn OF và NTCM (Người tôi cưu mang).

http://www.otofun.net/threads/132435-tu-thien-chuong-trinh-hop-tac-of-van-chuyen-chao-cung-ntcm

Được biết bên NTCM có một hoạt động thường xuyên là nấu cháo cho những bệnh nhân nghèo vào chiều thứ bảy và chủ nhật hàng tuần rồi mang đến hai bệnh viện K và Việt Đức bằng sự đóng góp của thành viên và những người hảo tâm. Việc nấu cháo diễn ra thuận lợi nhưng việc vận chuyển là một điều khó khăn cho diễn đàn bạn vì mỗi một lần nấu, chi phí cho việc vận chuyển rất cao vì phải thuê taxi, sai lệch về thời gian...

Ý tưởng kêu gọi các thành viên OF giúp chở cháo bắt đầu từ đó trong suy nghĩ của bác Xeđịahình [@xeđịahình;2426] và bắt tay ngay vào thực hiện.

Trong năm năm qua, để mỗi chiều thứ bảy, chủ nhật có 2 chuyến xe của thành viên OF đều đặn và đúng giờ, bác Xeđịahình đã gọi vài nghìn cuộc gọi cho thành viên OF để tìm các bác có xe rảnh rỗi có thể chở được những nồi cháo đến với những bệnh nhân nghèo. Nhờ sự giúp sức của các thành viên OF, từ một nồi cháo trước đây đã tăng lên thành hai nồi cháo. Tương đương hai trăm năm mươi nghìn xuất cháo đã được đưa đến tận tay những bệnh nhân đang điều trị.
Tính trung bình đã có 900 lượt xe tham gia vận chuyển. Một con số không hề nhỏ (5 năm x 12 tháng x 4 tuần x 2 ngày x 2 xe)

Những việc làm của bác Xeđịahình và các bác chở cháo tuy âm thầm nhưng đã góp một phần cho cái đẹp cuộc sống, về lòng nhân ái của sự sẻ chia và còn tạo cơ hội cho mọi người cùng làm việc tốt có ý nghĩa cho cộng đồng.

Trong ngày kỷ niệm này, xin phép được thay mặt những bệnh nhân nghèo đang điều trị tại hai bệnh viện K và Việt Đức, thay mặt các thành viên OF, chúng tôi xin gửi lời cảm ơn đến bác và những thành viên tham gia hoạt động ý nghĩa này.

Do không thể ghi nhận hết được tấm lòng của các bác, BĐH Otofun.net xin tặng bác Xeđịahình danh hiệu: "Người OF"

Biết rằng, danh hiệu chỉ là ảo nhưng đó là sự ghi nhận của cộng đồng đối với những gì bác đã làm trong suốt 5 năm qua và mong rằng bác và các thành viên khác sẽ tiếp tục cùng đồng hành với OF, cùng đồng hành với NTCM mang đến cho những bệnh nhân nghèo sự chia sẻ của chúng ta!

Cảm ơn các bác.

Một số hình ảnh về hoạt động:

Chân dung bác Xeđịahình đây ạ:

Các thành viên sau đây cũng đóng góp rất tích cực cho chương trình, xin cảm ơn các bác rất nhiều:

• Bác Hung Vu, [@JOLIEhavegone;65979]
  • Bác Chi Nguyễn (không có nick OF)
  • Bác Bovani [@BovaNi;126578]
  • Bác Tetsu [@tetsu;34813]
  • Bác Viethakd [@viethakd;3029]
  • Bác QuangHSBC (không có nick OF)
  • Bác Zin157 [@zin157;74033]

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Cảm ơn bác [@Xeđịahình;2426]. Chúc bác dôì dào sức khỏe và có nhiều niềm vui vì nhưngx công việc nhỏ bé nhưng ý nghiã lớn của minh!

Trân trọng tấm lòng và những việc làm của cụ [@Xeđịahình;2426] và các cụ, các bác
  • Bác Hung Vu, [@JOLIEhavegone;65979]
  • Bác Chi Nguyễn (không có nick OF)
  • Bác Bovani [@BovaNi;126578]
  • Bác Tetsu [@tetsu;34813]
  • Bác Viethakd [@viethakd;3029]
  • Bác QuangHSBC (không có nick OF)
  • Bác Zin157 [@zin157;74033]

Thực sự cảm động và trân trọng tấm lòng của Bác trong những năm qua. Chúc bác [@Xeđịahình;2426] và gia đình luôn mạnh khỏe, hạnh phúc.