[Funland] Vinhomes Cổ Loa hay Vinhomes Đan Phượng

raul135

Xe máy
Các cụ biết khi nào 2 dự án trên mở bán ko? E thấy độ này chạy quảng cáo nhiều lắm!

Chỉnh sửa cuối:

longbive

Xe tải
em cũng hóng 2 nơi này,ko biết giá rổ ra sao.

Dan du an

Xe cút kít
Cháu có tiền cháu mua toàn bộ cho các cụ hết cái để mua

Thai_Dzui

Xe hơi
Thấy có sale báo giá mở bán ở Cổ Loa có thể là 230 đến 250. Chắc là giá thăm dò thị trường, ko khớp được thì tụt bao giờ khớp được thì thôi. Nếu giá này thì đắt gấp đôi Vin 2 và hình như có cả hàng LK 60m. Còn Đan Phượng thì vẫn im lắm ạ. Nói chung mở bán mới có giá chính xác như Vin Hải Phòng chưa mở bán bán, Sale dự báo giá kinh hoàng chắc ko bánh trôi giờ giá mở bán hiện tại còn già nửa.

Giá cứ quất thôi. Đông Anh thì ocp2 so làm sao được ạ. Sau này 1 nhát qua cầu vào phố luôn chứ cụ

lpbank1990

Xe hơi
Trên 200 thì đắt quá, kiểu gì cũng phải qua cầu
Qua cầu thì sao nhỉ??? Thủ thiêm, phố đông thượng hải, ganam seoul,.....?? Chắc toàn những nơi kém?? Tất cả các thành phố lớn trên thế giới đều là thành phố 2 bên sông hết!! Ngoài ra vin cổ loa nó có cái quyết định là trung tâm triển lãm quốc gia kìa!! Đông anh còn chắc chắn lên quận trước đan phượng vì đã được thông qua đề án!!

Payroll

Xe điện
Qua cầu thì sao nhỉ??? Thủ thiêm, phố đông thượng hải, ganam seoul,.....?? Chắc toàn những nơi kém?? Tất cả các thành phố lớn trên thế giới đều là thành phố 2 bên sông hết!! Ngoài ra vin cổ loa nó có cái quyết định là trung tâm triển lãm quốc gia kìa!! Đông anh còn chắc chắn lên quận trước đan phượng vì đã được thông qua đề án!!
Qua cầu thì bất tiện thôi, bố mẹ làm việc với con cái học bên nội thành thì cả nhà phải qua sông rồi

lpbank1990

Xe hơi
Vin cổ loa hơn là chắc rồi cụ!! Vị trí sau có cầu tứ liên 1 bước sang hồ tây!! Và quan trọng nhất Vin Cổ Loa có công trình tầm cỡ quốc gia là Trung tâm hội chợ triển lãm quốc gia!! Vin đan phượng đơn thuần chỉ là khu đô thị!! Ngoài ra vị trí vin cổ loa mặt đường vành đai 2 còn đan phượng thì tận vành đai 4!! Hơn toàn diện mọi thứ đó thì giá đắt hơn là đương nhiên nhưng tỷ lệ tăng giá và độ khan hiếm sẽ cao hơn đan phượng nhiều

raul135

Xe máy
Dự giá khoảng 150-200, e thấy vin cũng xuống giá rồi mà!

lpbank1990

Xe hơi
Dự giá khoảng 150-200, e thấy vin cũng xuống giá rồi mà!
Dự án này nó bị ế nên mới thế bạn ơi!! Nó là tiểu dự án thuộc smart city mở bán từ 3-4 năm nay rồi nguyên nhân do đường vào rất nhỏ!! Lại cạnh sông nhuệ ô nhiễm nên dù đẹp nhưng ít ai biết nó thuộc khu đô thị smart city

minhvan

Xe tải
Thế bạn về mỹ đức, ba vì, sơn tây mua cho nó khỏi phải qua cầu??? Kkk??? Cái thời nói qua cầu nó qua rồi bạn ạ, do trước chỉ có duy nhất cầu long biên thì người ta nói vậy!! Mà nói rồi bất tiện thì giải thích hộ thủ thiên, phố đông thượng hải, gangnam seoul,,... !! Mình chẳng ở đông anh mà đang sinh sống ở tây hồ nhưng mình thấy bạn thật kém văn mình khi lấy lý do đó!! Kk!! Nếu qua cầu là kém thì chắc thường tín,thanh oai, chương mỹ, thanh trì, phú xuyên,... được chọn lên quận chứ không phải đông anh, gia lâm đâu bạn ạ!! Và vin nó cùng không xây vin cổ loa rồi ocean park rồi!! Kk!! Sống văn minh lên bỏ kiểu gato đi cho đời nó vui bạn ạ!!
Nhìn vào thực tế đi cụ ạ.Cầu tứ Liên mà xong thì bên này ko biết bao nhiêu con đường lớn nhỏ hoàn thành,tỉ lệ là bao nhiêu?.Ba Vì ,Mỹ Đức thì phải so với Sóc Sơn.Cách đây 15,20năm Đông Anh và Từ Liêm cùng điểm xuất phát mà giờ TL bỏ xa như thế nào, các trụ sở cơ quan nhà nước,các doanh nghiệp lớn nhỏ đã và tiếp tục đi dời về CG ,Mỹ Đình, chưa kể còn CNC Hoà Lạc va hệ thống đường sắt đô thị đều tập trung phía Tây.

Alex0301

Xe tải
Em hóng. Giá 200 là múc được!

raul135

Xe máy
Dự án này nó bị ế nên mới thế bạn ơi!! Nó là tiểu dự án thuộc smart city mở bán từ 3-4 năm nay rồi nguyên nhân do đường vào rất nhỏ!! Lại cạnh sông nhuệ ô nhiễm nên dù đẹp nhưng ít ai biết nó thuộc khu đô thị smart city
Xin lỗi cụ chứ nhận định của cụ mang tính chủ quan rất cao! Về vị trí địa lý, quy hoạch và tiềm năng thì khu green villas với vin cổ loa cũng 1 10 1 8 đấy!
So về hiện tại quận NTL đã hơn huyện ĐA, so về tương lai thì green villas gần vs trung tâm hành chính và trong quần thể từ vin green bay - vinsmart. Về quan điểm vin cổ loa cũng đẹp nhưng ko phải 1 10 1 5 khi so với vin green villas kể cả về hiện tại lẫn tương lai. Tương lai, cầu Tứ Liên xong để nối Cổ Loa tới Hồ Tây, 18 bộ ban ngành và starlake (khu vip nhất), thì quy hoạch quần thể 12 bộ ban ngành giữa khu green bay gđ1, green bay gđ2, green villas, vincity cũng hòm hòm. Nên về quan điểm giá CL bằng greenvillas đã là thành công!

Hoa_Pham_1989

Tháo bánh
Liên tục khiêu khích thành viên khác, vi phạm quy định nhiều lần
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 24/7/24)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

chuvitpanpan

Xe tải
Khí hậu ở miền Bắc mình k thuận lợi cho việc qua cầu lắm cụ ạ. Mùa lạnh thì vừa gió giật bay người, vừa lạnh buốt thôi rồi, mùa nóng thì nắng nóng 39-40 độ và cũng gió to nữa. Nên nó phù hợp với đi oto thôi. Còn xe máy ngại đi qua cầu lắm. Mà oto thì vẫn là thiểu số so với xe máy nên dân tình ngại là đúng rồi. Các nước mà cụ nói nó phát triển quá rồi, nó di chuyển bằng oto và phương tiện công cộng là chính nên mới như vậy đc. Mình sau nó cả trăm năm thì cụ mua giờ để cho đời chắt là ngon luôn.

vuanhanghi

Xe điện
Hữu xạ tự nhiên hương.
Ngon, bổ hợp lý thì sale ko phải đi chăn dắt thế này.
Với giá dự kiến như vậy và số lg LK, BT khổng lồ ko biết nguồn lực đâu ra mà đắp vào.
Tiền như lá mít, căn LK như vậy cũng khoảng 2 chục củ to, BT thì thôi em chả dám tính sợ bị sốc.
Nhường các ông sale hết.

MrChildren

Xe tải
Khí hậu ở miền Bắc mình k thuận lợi cho việc qua cầu lắm cụ ạ. Mùa lạnh thì vừa gió giật bay người, vừa lạnh buốt thôi rồi, mùa nóng thì nắng nóng 39-40 độ và cũng gió to nữa. Nên nó phù hợp với đi oto thôi. Còn xe máy ngại đi qua cầu lắm. Mà oto thì vẫn là thiểu số so với xe máy nên dân tình ngại là đúng rồi. Các nước mà cụ nói nó phát triển quá rồi, nó di chuyển bằng oto và phương tiện công cộng là chính nên mới như vậy đc. Mình sau nó cả trăm năm thì cụ mua giờ để cho đời chắt là ngon luôn.
Thời đại ô tô cũng ko còn xa nữa đâu cụ ạ.
Mấy năm gần đây ở Hà Nội các gia đình trung lưu là mua ô tô cả rồi.
Giờ mua bds đầu tư thì nên dưới góc nhìn của thời đại ô tô để đưa ra tiêu chí.