Thảo luận Vios G mất phanh

kitaro2017

Xe đạp
Đọc bài cụ chủ viết và mấy ông xe đạp vào comment hùa theo, em là em éo tin nó là sự thật.
Người mua xe thật, gặp lỗi thật nguy hiểm vậy éo ai tìm cách gq bằng cách gọi cho mỗi nv sales rồi post bài lên đây.
Nếu thật, cụ có dám công khai như cụ Thông ở NA không? Còn nói không thật là sống không có đức.
Xin lỗi bác, bác rất thông minh.
Lúc vừa bị thì mình còn nghĩ ra ai để hỏi nữa vì mình mua xe mình chỉ có số của thằng sale kia, ngoài ra lúc ấy hơi sốc nên nó bớt thông minh. Sau mình cũng gọi cho bạn mình xem ai bị ko và làm sao để đi về tiếp, ngoài ra hôm qua và hôm nay chỗ mình mua xe đều có người gọi cho mình và bảo mình phải làm sao để kiểm tra xe an toàn và đưa về hãng để xem lại, mình ở xa trung tâm nên ko dám đi luôn.
Còn thì mình chả là cc j mà phải hạ uy tín của hãng Toyota bạn nhé, bởi một mình mình ko làm nên trò chống j cả, mình nghĩ mãi mới mua xe nào đấy chứ ko phải nhiều tiền mà mua bừa đâu.
Còn chuyện công khai thông tin thì lại càng ko phải sợ, mình đã dám gọi cho hãng thì còn sợ cc j nữa, nếu bạn thích và có thể kiểm tra giúp mình thì mời bạn inbox để lấy thông tin của mình, hôm đó có ít nhất 2 người nhìn thấy (ko tính vợ mình).
Còn nếu mà bịa chuyện thì đúng là ko có đức, nếu mình nói sai thì lại mất phanh mà chết.

kitaro2017

Xe đạp
Nhưng sao mất phanh cụ lại về N?Lại còn đang xuống dốc nữa? Tại em cũng thấy lạ, vios G mới lấy phải có start/stop sao lại có chìa nhể?
Vì để D thì máy nó vẫn hoạt động khó phanh hơn, về N thì chỉ còn quán tính thôi.
Ko có Start/Stop j đâu cụ ơi.

Bố Bim Bầu

Xe đạp
Tại e thấy thầy e ngày xưa dậy là mất phanh phải hãm bằng số, nếu AT Toy thì về M+,-. Thế là thầy e dậy đúng hay sai ạ

kitaro2017

Xe đạp
Tại e thấy thầy e ngày xưa dậy là mất phanh phải hãm bằng số, nếu AT Toy thì về M+,-. Thế là thầy e dậy đúng hay sai ạ
Thầy dậy đúng mà bạn, có điều lúc đó hoảng vãi linh hồn ra thì làm sao mà bình tĩnh suy nghĩ dc, nếu ko đã ko có chuyện để nói.

toyo_zace_ta

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi như này là làm sao và cách khắc phục nhé.
Em vừa mua con vios G được có mấy hôm, mới đi dc 450km, xe cũng ko cho ai mượn cả, vẫn đi bình thường.
Nhưng vừa nãy em dừng xe ngang dốc, sau đó tiến thêm một tí và phanh được 3 lần thì xe mất phanh và lao xuống dốc, em vừa chết hụt các cụ ơi, em về số N sau đó kịp đánh lái sang sát bên phải đường và dùng phanh tay để dừng xe, sau đó thì ko rút chìa khoá được, loay hoay một lúc thì rút được.
Ngồi một tí hoàn hồn thì em lại cắm thử chìa khoá rồi đề nổ và phanh thử thì vẫn ko thấy được, mặc dù vẫn giẫm dc phanh và ko có cảm giác phanh nặng như mọi khi, sau đó tắt máy và ko rút chìa ra được, thử đến lần thứ hai thì lại phanh dc, sau đó em bò tốc độ 20km/h về nhà.
Em có chụp cái màn hình khi chưa đề nổ máy, ai biết xe bị làm sao hoặc là xử lý kiểu gì thì chỉ em với nhé.
Vụ phanh thì cụ đưa ngay vào hãng. Vụ rút chìa khóa thì do cụ chưa về P thì k thể rút đc. Nhưng thông thường nếu phanh có vấn đề thì nó đã báo trên taplo rồi chứ

kitaro2017

Xe đạp
Vụ phanh thì cụ đưa ngay vào hãng. Vụ rút chìa khóa thì do cụ chưa về P thì k thể rút đc. Nhưng thông thường nếu phanh có vấn đề thì nó đã báo trên taplo rồi chứ
Chắc chắn đưa vào hãng rồi cụ, có điều em cách 400km, nên đang muốn mấy hôm thử xem sao rồi mới dám đi. Sau khi thử 2 ngày thì nhiều khả năng em đã tìm ra nguyên nhân, chỉ sợ ko chính xác nên ko dám nói bừa, đợi vài hôm nữa em sẽ báo cáo các bác.

adng

Xe điện
Sợ thật . Mất phanh số AT. Đang chạy 80km/h thì biết làm sao đây .
Cụ chạy xe gì chụp ảnh khu vực cần số lên các cụ chỉ cho.
Còn Vios hiện nay thì chuyển cần số sang vị trí + - và kéo về phía - để hãm bằng số. Khi tới số 1 rồi thì chỉ lao tầm 30 km/h gì đó thôi.

ubisapro

Xe trâu
Đọc bài cụ chủ viết và mấy ông xe đạp vào comment hùa theo, em là em éo tin nó là sự thật.
Người mua xe thật, gặp lỗi thật nguy hiểm vậy éo ai tìm cách gq bằng cách gọi cho mỗi nv sales rồi post bài lên đây.
Nếu thật, cụ có dám công khai như cụ Thông ở NA không? Còn nói không thật là sống không có đức.
nghe như chuyện hài vậy? ;))

1. Cụ chủ ko biết lái xe. Sao nghe kể, giống như thả trôi dốc nên tắt máy tiết kiệm xăng quá =))

2. Chém gió

3. Nếu thật thì phọt thông tin, đại lý và biên bản làm việc lên đây. Cái xe chứ ko phải mớ rau mà bảo ko để lại dấu vết j ;)) Nhìn cái nick mới toe, lập thớt, rồi thêm 1 đống nick xe đạp vào chém đã thấy chán rùi =))

phi tuấn

Xe buýt
mấy tay sale hãng khác đây mà; đọc biết ngay. kkk

pokemon06

Xe tăng
Em hóng xem thực hư thế nào. Nếu là thật thì Toy quả này Toi rồi.

vietsunboy

Xe tải
Em vừa gọi cho thằng bán xe, nó bảo ko sao đâu có mấy người bị rồi cứ mang xuống cho nó kiểm tra lại. Sợ vãi linh hồn thế này sao mà dám đi nữa.
Vãi thật, thế mà nó bảo không sao cái thằng cha nhà nó. Thế đợi mình xuống mồ mới thấy sao à. Lại còn nhiều người bị như thế nữa. Chắc em xem xét lại cái việc mua xe Vois này.

DSVN_dq

Xe tải
Hết túi khí không bung rồi lại vụ này nữa. Mong bác chủ làm việc với Toyota và thông tin lại tình hình cho ae OF kết quả tí. Chứ cứ âm âm u u như thế này thì làm sao em yên tâm xuống tiền đây các bác?

ZENKA

Xe tải
Em chạy glk300 . Cần số trên vô lăng nó không cho chuyển số khi đang chạy ạ

Chỉnh sửa cuối:

ZENKA

Xe tải
Cụ chạy xe gì chụp ảnh khu vực cần số lên các cụ chỉ cho.
Còn Vios hiện nay thì chuyển cần số sang vị trí + - và kéo về phía - để hãm bằng số. Khi tới số 1 rồi thì chỉ lao tầm 30 km/h gì đó thôi.
e chạy glk300 cần số trên vô lăng cụ ạ

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
'' Em vừa gọi cho thằng bán xe, nó bảo ko sao đâu có mấy người bị rồi cứ mang xuống cho nó kiểm tra lại. Sợ vãi linh hồn thế này sao mà dám đi nữa. ''
Giá mạng người quá rẻ các bác nhỉ, Các Fan Toi hay bảo vệ logo Toi đâu lên tiếng giúp em đi 1 cái,Đặt địa vị các cụ vào cụ chủ hôm nay rồi ko may như vậy mà bị thương thì làm sao, vẫn bảo vệ cái logo sao ? Em nhớ còn có cụ nói '' Merc C không bằng Camry '' vâng không bằng và không ra đi nhanh như Cam, mạng người mà chúng nó coi quá rẻ sao, hay chỉ dân nghèo mới đối xử như vậy ? Các sản phẩm Toi xúc phạm người dùng,hôm nọ em ngồi con innova đời 2014 dịch vụ , chủ xe giữ gìn mà nó chạy y như chỉ có 2 bánh ( bánh trước bên lái và bánh sau bên phụ vậy ) nó bồng bềnh dễ sợ, ồn và ù, chạy lên đến gần 100 mất an toàn quá e bảo lái xe chậm lại

FA chân phụ

Xe máy
Em hóng cụ chủ up thêm thông tin xem thực hư thế nào