Thảo luận Vision 2019 hay chết máy đột ngột

cusao

Xe lăn
Theo Cụ mô tả với kinh nghiệm của mình thì là lỗi công tắc chân chống. Nghe vô lý nhưng mình đã xử lý vài xe bị hãng trả về với lỗi này. Hiện tượng đi cả ngày sẽ bị chết máy vài lần. Sau khi chết máy đề không nổ ngay. Để sau 30s hoặc tắt bật chìa khoá vài lần lại để nổ bình thường. Nếu Cụ gần Trần Duy Hưng qua mình giúp đấu tắt công tắc phần chân chống cho Cụ đi thử. Nếu hết bệnh là đúng lỗi này.
Xe đang đi chết máy do rất nhiều nguyên nhân, bơm xăng, cao áp IC, bộ phận phun xăng...v..v nhưng xe đang đi bị ngắt máy dừng lại đề không có tín hiệu gì thường có 2 nguyên nhân liên quan đến đề là IC và công tắc chân chống.
Chắc bác chưa xem báo cáo kết quả của em. Em đã ktra và loại trừ các nguyên nhân ta cùng nêu mà không có kết quả.
Sau khi tìm hiểu nhiều nguồn em quyết định mang xe ra thợ hè phố yêu cầu tháo ra kiểm tra rắc nối giữa đường dây công tắc (không phải công tắc nhé) với động cơ.
Thợ mở ra, ktra không thấy có gì lạ, em yêu cầu bấm-chêm sao cho thật chắc chắn. Thợ làm theo yêu cầu và từ đó đến nay đã khoảng 12 tháng không bị hiện tượng chập chờn này nữa.

Đấy là trg hợp xe của em. Hy vọng mọi ng tham khảo để áp dụng nếu thành công thì thật may mắn cho cái xe mới tinh mới đi đc 5000km

cusao

Xe lăn
nhà mình cũng bị dính quả này, đang đi bị giật giật và chết máy, mang ra Head vài lần rồi, cũng thay bơm xăng mới rồi, cũng phải mang ra head 1 vài lần mới ổn, và còn phải tắt cái idling stop. chả hiểu kiểu gì
Xin hãy kiểm tra chêm chặt rắc nối công tắc điện với động cơ. Không mất nhiều công sức và tiền bạc, nếu đúng bệnh thì quá tuyệt vời

AXEGA

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chắc bác chưa xem báo cáo kết quả của em. Em đã ktra và loại trừ các nguyên nhân ta cùng nêu mà không có kết quả.
Sau khi tìm hiểu nhiều nguồn em quyết định mang xe ra thợ hè phố yêu cầu tháo ra kiểm tra rắc nối giữa đường dây công tắc (không phải công tắc nhé) với động cơ.
Thợ mở ra, ktra không thấy có gì lạ, em yêu cầu bấm-chêm sao cho thật chắc chắn. Thợ làm theo yêu cầu và từ đó đến nay đã khoảng 12 tháng không bị hiện tượng chập chờn này nữa.

Đấy là trg hợp xe của em. Hy vọng mọi ng tham khảo để áp dụng nếu thành công thì thật may mắn cho cái xe mới tinh mới đi đc 5000km
Sory Cụ mình không đọc kỹ. Dòng vision bệnh chết vặt do phần ngắt mạch chân chống mình gặp và làm khá nhiều rồi.

Diep1979

Xe điện
Hóng ạ

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Cảm ơn tất cả các bác đã nhiệt tình tư vấn. Em xin cập nhật thông tin ạ
- Đã tắt chế độ Idling stop nhưng vẫn chết máy giữa chừng
- Đã xem youtube theo gợi ý của bác mbtkbc ở cmt #20 thì nhận định không phải lỗi bơm xăng vì trường hợp xe F1 của em là mất điện đột ngột.
- Thêm hiện tượng khi bấm nút khởi động thì không có động tĩnh gì (như bình thường thì moto củ đề phải chạy vài giây để tải động cơ cho đến khi động cơ hoạt động thì buông công tắc điện và động cơ hoạt động bình thường). Sau khi tắt - bật điện bằng khóa remote vài lần thì lại khởi động được.
Vậy tạm loại trừ:
1- Tắt idling stop vẫn chết máy đột ngột thì không phải lỗi của idling stop hoặc cảm biến của hệ thống này
2- Vài lần củ đề không làm việc khi bấm công tắc(chứng tỏ có lỗi thuộc hệ thống điện dù đã vệ sinh công tắc khởi động), động cơ vẫn làm việc khi củ đề tải khởi động (chứng tỏ lỗi bơm xăng không chắc chắn).

Nhận định chủ quan: do hiện tương mất điện đột ngột gây nên không có nguồn cấp cho củ đề khi khởi động và không có nguồn cấp cho bơm xăng hoạc bugi khi chết máy giữa chừng. Nếu nhận định của em là đúng thì xin tư vấn xem cần kiểm tra như thế nào. Nếu nhận định của em chưa đúng thì ta nên tìm đến nguyên nhân nào khác ?

Rất mong các cao nhân đóng góp để vừa giúp cho cá nhân em đồng thời chia sẻ kinh nghiệm cho cộng đồng. Em chẳng có gì ngoài vodka ạ

Xin nhắc lại thông tin để bác nào nhiệt tình tư vấn đỡ phải lội cmt: xe này là đời 2019 chạy đc 5000km.
Có thể có dây điện nào đó bị om. Chập chờn,tìm rất khó

thietbisoVN

Xe hơi
em cũng có con Vision mới chạy được 5000km . có hiện tượng nhích ga lúc bắt đầu chạy bị giật như kiểu bị hết hơi . mà thi thoảng mới bị . Các cụ ai gặp rồi cho em ít kinh nghiệm ạ

cusao

Xe lăn
Bổ xung thêm lỗi đầu chụp bugi bị han gỉ nên đánh điện không đều. Nên ktra thay thế đầu chụp này là 50k.

TÔN

Xe container
Nói chung vision lắm lỗi lắm

ViosG491.39

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vệ sinh chế và Buggi là ổn