Vit 2.0 tự nhiên bị khóa số là sao các pác?????????????????????????? ????????

Có Cụ nào bị giống như em chưa nhễ???????
em đang cởi vịt 2.0 đời 2007. Đang chạy ngon lành, ngừng lại uống cafe khoảng 45p. lúc ra thì bị khóa cổ, cần số đang ở vị trí P cũng bị khóa nốt. Đưa chìa vào thì tất cả các đèn đều sáng nhưng đề máy thì không có tính hiệu gì cả. loay hoay vài lần, rút chìa ra cắm lại 5, 7 lần thì đèn máy tự động tắt đi, lúc này em mới trả số về N. Vặn chìa khóa đề máy thì nổ máy, cổ tự động mở lại.
Hú vía, chạy về nhà ngũ luôn!!!!!!
tóm lại là sao tự nhiên lại bị khóa cổ và khóa hộp số lại luôn, có cụ nào biết vợ em nó bị cái gì xin chỉ giáo giùm. Cám ơn các Cụ trước!!!!^:)^~o)

NFSVN

Xe buýt
He thong chong trom ma bac, chac bac cham vao tay lai. (srr cac bac, em dang dung DT)

Mali

Xe hơi
Em cũng đã từng bị thế này cho nhiều xe (Civic, toy) , nhất là khi mình đỗ xe nghiêng hoặc 2 bánh không cân nhau. Chắc là tính năng khóa vô lăng gì đó, lúc đấy em cứ loay hoay đạp phanh, vặn vô lăng một cái là được, cũng chẳng hiểu lắm, bác nào giải thích hộ em cái ?

BlakeZ

Xe máy
Cách giải quyết tình huống này là bác một tay (tay trái) lắc mạnh vô lăng, tay phải cắm chìa khóa vào ổ và vặn chìa khóa để mở máy.

Nếu bác không lắc vô lăng thì không thể vặn ON bằng chìa khóa được vì nó khóa toàn bộ vô lăng, ổ khóa và cần số.

Em gặp mấy lần và thấy xử lí như vậy là OK bác ah

Chúc bác lái xe an toàn >:D<

KIST

Xe tải
em đang cởi vịt 2.0 đời 2007. Đang chạy ngon lành, ngừng lại uống cafe khoảng 45p. lúc ra thì bị khóa cổ, cần số đang ở vị trí P cũng bị khóa nốt. Đưa chìa vào thì tất cả các đèn đều sáng nhưng đề máy thì không có tính hiệu gì cả. loay hoay vài lần, rút chìa ra cắm lại 5, 7 lần thì đèn máy tự động tắt đi, lúc này em mới trả số về N. Vặn chìa khóa đề máy thì nổ máy, cổ tự động mở lại.
tóm lại là sao tự nhiên lại bị khóa cổ và khóa hộp số lại luôn, có cụ nào biết vợ em nó bị cái gì xin chỉ giáo giùm. Cám ơn các Cụ trước!!!!^:)^~o)
1. "Có Cụ nào bị giống như em chưa nhễ???????". Thế cụ bị gì để em xem có mắc bệnh, giở chứng nào giống cụ không?

2. "
cởi vịt 2.0 đời 2007". Thế này là phạm pháp đấy cụ ạ; "Vịt" của cụ mới 3 tuổi mà cụ đã đòi "cởi", vãi quá.

3. Một số lỗi chính tả không đáng có.

KIST

Xe tải
1. "Có Cụ nào bị giống như em chưa nhễ???????". Thế cụ bị gì để em xem có mắc bệnh, giở chứng nào giống cụ không?

2. "
cởi vịt 2.0 đời 2007". Thế này là phạm pháp đấy cụ ạ; "Vịt" của cụ mới 3 tuổi mà cụ đã đòi "cởi", vãi quá.

3. Một số lỗi chính tả không đáng có.

dapvocaydan

Xe điện
xe em cũng bị thế. Đến bây h em cũng chẳng hiểu tại sao nhưng mỗi lần bị là em lắc vô lăng qua trái qua phải lại ngon lành

tuinethayko

Xe hơi
Chào các bác,

Theo em được biết thì đó là cơ chế khóa tay lái tự động của Civic, tác dụng chính là để chống trộm và chống tụt dốc. Xe em cũng bị khóa một lần khi vào gara vá lốp xịt, khi đã nâng xe lên rồi, chú thợ cố sức dùng tay xoay bánh xe trước thế là tay lái khóa cứng luôn, công tắc cũng không bật được. Lắp bánh, hạ càng xong, em hì hục xoay xoay vặn vặn đủ các kiểu một lúc thì cũng khởi động được xe, toát cả mồ hôi.

Về sau tìm hiểu thì mới biết nếu các bác đỗ xe, rút chìa khỏi ổ rồi mà cố đánh vô lăng, hoặc xe còn dịch chuyển (đỗ trên dốc chẳng hạn -- ấy là em nghe nói thế, chứ thường thì CV muốn rút chìa phải để số P) thì tay lái sẽ bị khóa, cả bánh trước và hộp số cũng bị khóa luôn. Lúc đó cắm chìa vào cũng không nổ máy ngay được. Cách khắc phục như sau:

> Trước tiên, đút chìa vào ổ cắm, bật lên 1 nấc (Accessories - lúc này đã có thể bật đèn & nghe radio được ^^)

> Thực hiện đồng thời các động tác sau:
+ Đạp thắng chân
+ Vặn tay lái về phía bánh xe đang bị khóa (chặt tay một tí, nhưng đừng mạnh quá ^^)
+ Vặn chìa về vị trí ON, sau đó khởi động máy

> Khi xe đã nổ máy rồi thì vào số (nếu xe không ở số P thì phải đổi số) - chân vẫn đạp thắng - để unlock bánh xe.

Bác nào có kinh nghiệm hoặc nhiều thông tin hơn thì bổ sung nhé.

Cám ơn các Bác đã chia sẻ kinh nghiệm. Thì ra là cơ chế khóa tay lái tự động. Công nhận em gà quá!!!!!!!!!!!!!^:)^

CuTiVoDich

Xe điện
Về N thì em đố bác đề được máy đấy. Xe số twj động chỉ có dể ở P và đạp thắng thì mới đề được bác ạ:))

Mali

Xe hơi
Về N thì em đố bác đề được máy đấy. Xe số twj động chỉ có dể ở P và đạp thắng thì mới đề được bác ạ:))
Xe em CV kô cần đạp thắng nhá, nhưng Toy thỉ phải đạp thắng mới được, chắc sợ tăng ga đột ngột :D

Xe Ha Noi

Xe tải
Đọc bài của bác em mới nhớ một lần em cũng bị khoá, sau cũng toát mồ hôi vần vô lăng vài lần thì đút chìa vào được và nổ máy. Sau đó cứ nghĩ chắc mình đỗ sát vỉa hè quá, bánh trước bị kẹt vào bờ vỉa hè nên bị kẹt vô lăng.

am_beagle

Xe tải
Really ?

Ở vị trí N Neutral thì xe nào cũng đề được các kụ ạ. Đề được ở hai vị trí P và N, miễn là có đạp phanh chân.

Bác thử lại xem.

;;)