[Funland] Vợ không thích về quê chồng

Xe bọ xít

Xe container
Vì một lý do gì đó vợ nó không thích về quê em các cụ ạ. E nghĩ bố mẹ em cũng rất buồn, em cũng đã cố gắng lờ đi nhưng cảm giác có gì đó chạnh lòng. Mỗi khi nghĩ về chuyện này, nó là cái nghiệp mà mình đang phải gánh. Bản thân em có thể em hơi chiều.. nếu làm căng cuộc sống stress.. căng nữa khả năng dễ đứt. Đối với em gia đình của riêng mình cũng khá quan trọng. Mọi thứ nên nhìn từ 2 phía, có cái gì đó từ phía GĐ e và vợ em ko hợp nhau.

Em đang tìm hướng giải quyết mà khó quá, bố mẹ cũng đã già mình cũng có gặp đc bố mẹ nhiều lần nữa đâu. Để tình hình ntn e ko cam lòng..bất hiếu.

Cảm giác nó như người ngoài với GĐ em rồi/ ko hỏi han thăm hỏi.
CỤ có hay về quê vợ và Cụ có thích về quê vợ ko

adidaphat

Xe tăng
Nhận định rõ nguyên nhân từ đâuthif giải quyết dứt điểm ở đó.
Nếu do mình thì tự đấm vào mặt vài chục phát cho tỉnh táo rồi nghĩ tiếp.
Nếu do vợ thì sút cho vài phát rồi nhẹ nhàng khuyên răn.
Nếu do bố mẹ mình thì nhẹ nhàng hòa giải.
Còn do cả bố mẹ và vợ mình thì cụ nên tự vả mình vì ở giữa mà ko biết dung hòa 😀😀😀
Em chém gió vậy thôi, chứ vợ em nó thân với bên nhà em còn hơn cả em nên em ko có kinh nghiệm về trường hợp của cụ 😁

thinhtd

Xe container
Chưa thấy nguyên nhân dù là từ một phía của cụ chủ ạ?

Roman

Xe điện
Vợ không về nhà mình thì mình cũng đếch cần về nhà vợ. Thằng nào về nhà thằng đấy. :(

Matnautq

Xe tải
Như người nhà em cũng có trường hợp hơn 10 năm ko về quê chồng dù chẳng có mâu thuẫn gì, chỉ là không thích thôi. Vì ở quê nhiều thứ ko đc tiện ích như thành phố rồi đông anh em họ hàng thấy không hợp.

Mà em cũng thấy lạ với gia đình đó. Người chồng hiền lành tốt tính, lại giỏi kiếm tiền, chiều vợ con. Vợ chỉ ở nhà chơi với tiêu tiền thôi mà có lần thấy bố mẹ chồng ở quê lên chơi cũng kệ, để ông bà ở nhà cần gì thì qua ông bà thông gia tiếp đón. Con dâu với cháu nội cứ đi chơi. Thế mà người chồng chẳng kêu ca phàn nàn gì cả. Ai cũng bảo đúng số sướng.

truongvnss82

Xe buýt
mối quan hệ trong gia đình phức tạp thật

xetaudoidau

Xe tăng
E về nhà vợ sướng vãi, chả phải làm gì chỉ ghếch chân ngồi chém gió. Có gì ngon ông bà toàn chờ đến cuối tuần con cháu về mang ra chén, ăn ko hết e còn xin mang về. Ko thích có mà dở hơi à :))
Em cũng deck phải làm gì, ngồi xem tivi xong đến bữa thì chén. Xong đâu đấy là ngồi đánh bài với mấy ae. Không phải em lười mà ở quê chủ yếu nấu món thịt, mình nấu ở nhà toàn món đơn giản nên chịu ko giúp gì được. Lúc về ông bà nhạc còn cho các thứ để đầy cốp :))

xetaudoidau

Xe tăng
Chấp nhận đập đi làm ván mới. Tuy nhiên Cụ nên xem lại mình.
Thường đàn ông không bảo được đàn bà thì do 2 lý do:
1. Yếu sinh lý
2. Kinh tế kém (kiếm tiền kém hoặc ko có tiền).
Ngoài 2 khả năng này ra thì đa phần các bà vợ đều ngoan hết.

lequangdao

Xe tải
Mình tốt và quan tâm tới gia đình BM vợ thì chả lý do ji nó tốt vs nhà chồng. ( lấy chồng theo ck mà) còn vk cụ nó ko muốn về,cụ nên check lại tổng thể xem. Như nhà e.. Mụ gấu nhà em còn muốn về là đằng khác. Ko về nó còn giục về liên tục =))=))=)):)):)):)). Ko nhưng thế còn máu về quê nội ngoại nhà ck và lăn xả vào bếp :)):)):)) và buôn tám chuyện kinh luôn

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Mình tốt và quan tâm tới gia đình BM vợ thì chả lý do ji nó tốt vs nhà chồng. ( lấy chồng theo ck mà) còn vk cụ nó ko muốn về,cụ nên check lại tổng thể xem. Như nhà e.. Mụ gấu nhà em còn muốn về là đằng khác. Ko về nó còn giục về liên tục =))=))=)):)):)):)). Ko nhưng thế còn máu về quê nội ngoại nhà ck và lăn xả vào bếp :)):)):)) và buôn tám chuyện kinh luôn
Đọc đoạn mụ gấu … em cứ ngỡ chồng em tạo nick trên này cơ
Em khoái về lắm vì được ăn món ngon và hít thở không khí trong lành ạ.Nhất là mùa bưởi em phải chén rất nhiều

Dr Thanh Bùi

Xe container
Lúc còn yêu nhau thì vk em bây giờ cũng k thích về quê vì ruồi, mọi ng nói tục, nói to, nói nhiều……. Vì cô ấy gái tp. Nh lấy nhau rồi cô ấy cảm nhận được tình cảm gđ nhà em rồi chăm về. Giờ thì ruồi bu cũng vẫn chén, gớm còn chém gió to hơn mọi ng ở quê, buôn dưa lê thôi rồi. Đang bảo em làm nhà gỗ ở quê đây.
Chắc cụ dân đồng màu nên mới lắm ruồi nhỉ ?

toyennha

Xe lăn
Vợ ko thĩhs về thì mìn về 1 mình. Về vài hôm lại lên bóng gió là có gập nyc . Nó tâm sự vừa bỏ chồng. :) nhà ko cháy thì sẽ vui vẻ về với cụ. Nếu nhà cháy mình lại làm ván mới :D .em nói rất bậy tùy vào độ lỳ của cụ chủ mà xử thôi

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Cái này kể nghĩ cũng khổ tâm phết đấy!

To Viet Ha

Xe tải
Chắc vợ cụ có khúc mắc đấy cụ ạ,cụ nên hỏi xem sao cùng giải quyết chứ để lâu là không ổn đâu ạ.
Đôi khi cũng đừng chiều quá
Em thì lại thích vì về được ăn toàn món ngon ạ.hihi
Cứ được ăn là mắt híp cả lại!

SunShine.Anh

Xe tải
e nghĩ vợ cụ trước đây có tư tưởng không lấy chồng phỏng cụ?