[Funland] Vỡ nợ trái phiếu

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Gấu nhà em đi loanh quanh thấy ngân hàng nó ghi lãi cao, tự nhiên khuân về đống trái phiếu ngân hàng hàng hải

em giật mình toàn của bds việt hân, mỹ các thứ

thôi chết bọn này là trái phiếu rác mà ngân hàng nó cứ bán cho dân, dân biết gì tưởng của ngân hàng!

giờ mang trả mất phí, đành

cụ nào vỡ nợ món này r chia sẻ.

Rong Ruổi

Xe container
Các nh cũng chán nhỉ. Cắt phế cao nên nối giáo đây mà. Nó mà hẹo thì cũng dại mặt

thongnv

Xe điện
Bond rác quá :D

Tinhhoa.Dangcap

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng định phát hành tý trái phiếu cá nhân đây, gọi là :

Tinh Hoa Trái Phiếu

Hay bác bảo gấu mua trái phiếu của em đê, chỗ ốp phờ em để cho một phần nhỏ, còn phần lớn em định chào bán sang tầu thu ít ngoại tệ về tiêu.

:))

luot_song

Xe điện
Ông xe đap mới được 24 bài cày đến bao giờ??

xaunhatxahoi

Xe điện
Chưa hiểu y cụ !
các đơn vị phát hành trái phiếu thường phải co dự án, taif sản đảm bảo, thế nhà cụ mất như thế nào nói rõ hơn đc ko ?

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Chưa hiểu y cụ !
các đơn vị phát hành trái phiếu thường phải co dự án, taif sản đảm bảo, thế nhà cụ mất như thế nào nói rõ hơn đc ko ?
Không có tài sản đảm bảo nào đâu cụ chưa tìm hiểu nó là trái phiếu 3 không.
Còn trái phiếu hạng A kbh có chuyện đến lượt bán phát mại

gnud_ht

Xe buýt
Dạo này em cũng thấy bên hàng hải nó mời chào chuyển nhượng trái phiếu của các cty bđs toàn lãi 11%. Cơ mà phải khách vip nó mới mời chào đó cụ. Lãi trái phiếu cao như này phải là nhà đầu tư chuyên nghiệp. Nhưng em nghĩ là cụ cũng không phải quá lo lắng vì được ngân hàng đảm bảo như mua trái phiếu ngân hàng. Chứ bảo mình tự nhiên đi mua trái phiếu của cty ngoài thì chả dám mua.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Dạo này em cũng thấy bên hàng hải nó mời chào chuyển nhượng trái phiếu của các cty bđs toàn lãi 11%. Cơ mà phải khách vip nó mới mời chào đó cụ. Lãi trái phiếu cao như này phải là nhà đầu tư chuyên nghiệp. Nhưng em nghĩ là cụ cũng không phải quá lo lắng vì được ngân hàng đảm bảo như mua trái phiếu ngân hàng. Chứ bảo mình tự nhiên đi mua trái phiếu của cty ngoài thì chả dám mua.
Cụ đọc các điều khoản chưa? E k thấy đảm bảo lắm đâu, nhưng tặc lưỡi chắc ngắn hạn 3-6 thang chưa kịp vỡ nên e vẫn mua, giờ thì e bán rồi

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Ko có chuyện ngân hàng đảm bảo đâu cụ nhé, bank chỉ bảo lãnh phát hành cho DN, chứ ko phải bảo lãnh thanh thanh toán nhé, các cụ cần phân biệt rõ bảo lãnh phát hành (ko phát hành hết thì bank cam kết mua) và bảo lãnh thanh toán.
Việt Hân e ko nhầm là c.ty BĐS cùng MSB đều nằm trong hệ sinh thái của TNG, TNR

gnud_ht

Xe buýt
Ko có chuyện ngân hàng đảm bảo đâu cụ nhé, bank chỉ bảo lãnh phát hành cho DN, chứ ko phải bảo lãnh thanh thanh toán nhé, các cụ cần phân biệt rõ bảo lãnh phát hành (ko phát hành hết thì bank cam kết mua) và bảo lãnh thanh toán.
Nhìn chung là trc khi bỏ tiền ra mua trái phiếu của DN nào phát hành hay đảm bảo cũng phải tìm hiểu về doanh nghiệp đó đã. Chứ nghe bọn NH nó hót cũng bùi tai lắm.
Bâyh cụ chủ chỉ còn cách bảo gấu nói chuyện lại với em nhân viên ngân hàng tư vấn nhờ nó tìm khách chuyển nhượng hộ. Chả mất đồng phí nào hai bên cũng đc lợi, thuận mua vừa bán!

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Ôi thế thì yên tâm rồi, các đại gia toàn ôm hàng trăm tỉ chả sợ, mình có tí ti lo gì

Tinhhoa.Dangcap

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại lấy trái phiếu đó thế chấp vay tiền ngân hàng xong lấy tiền đó mua cổ phiếu của chủ đầu tư.
Cứ như vậy cho nó xôm.
Nó đang đi lùa gà để chuyển nợ xấu bm ra lại còn đòi cắm lại nợ cho nó. =))

Khác gì đợt trước anh em công nghệ biểu love xe tinh hoa....ra hỏi banh bảo mày gạ anh mua xe giờ anh cắm xe này được không thì banh té hết. =))

Riêng mấy cái món này em cứ dặn người nhà, thằng nào mời mua gì thì cứ bảo....bao nhiêu chị cũng ôm miễn đem vào ngân hàng em cắm được 1.2 lần giá trị. =))

Phuha18

Xe tăng
Cụ giật týt làm em hốt hền

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Ngan già nhà cháu cũng về phổ biến tình hình ngân hàng mời chào nào là trái phiếu doanh nghiệp, nào là sản phẩm đầu tư tài chính của tổ chức liên kết, rồi cái nọ cái kia toàn 10% trở lên. Kết luận là cao thế thì sao bọn ngân hàng không tự mà mua đi, trong khi ngân hàng cho mình vay có 5-6% làm gì. Lại nhắc đến miếng pho-mát miễn phí.

Hoa_anh_đào

Xe tải
Nhảy vào trái phiếu khác j nhẩy hố vôi , suốt ngày em tư vấn cho anh hơn lãi ngân hàng , em chỉ chốt , biết ngon hơn thì mua đi tư vấn làm j cho mỏi mồm , hay là rỗi hơi hết việc làm à ........ cúp luôn

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Lại bỏ tiền thật ra mua giấy lộn à? Nếu mua tiền hangg mã đốt các cụ còn nhận được chứ nắm giấy này chưa có chỗ nhận nên em chịu. Món này em chưa bao giờ có ý niệm trong não.