Với 1000$ (+-5%) thì dùng máy quay KTS nào các cụ?

apolo

Xe tải
Nhà cháu không phải Play Giân, không phải Pro mà mục đích chỉ Chơi là chính, muốn có cái để ghi lại những khoảnh khắc không đâu vào đâu, hiii, Cháu định mua cái máy Vừa Quay, vừa Chụp được được một chút với nguồn kinh phí như trên! Nhờ các cụ và Cụ Vú Nhật tư vấn giúp cháu nên dùng loại gì? cháu nghe nói có loại ghi trực tiếp ra đĩa DVD thì có ổn không các cụ? (b)(b)(b)(b)(b)(b)

luonphuc_vu

Xe tải
bác nên chọn máy quay ghi ra ổ cứng nó hay hơn nhiều tầm tiền đó mua máy ngon dòng sony hoặc canon đó.

sv_ngheo

Xe điện
Theo kinh nghiệm của em, ko nên dùng máy quay xài ổ cứng nếu bác không phải là người dân tộc Chăm. vì bác sẽ phải xả ổ cứng liên tục nếu muốn quay tiếp, chả mấy tí mà đầy ặc cái HDD cho mà xem

Bác nên dùng máy quay trên DVD, mua DVD quay 1 lần rẻ bèo, quay lần nào xong thì ghi bằng bút lên mặt đĩa vào lần đó và cất đi.
Mỗi tội phải đóng đĩa (finalize) trên máy quay thì mới xem được trên DVD player và copy được trên HDD mà ko cần nối dây USB và phần mềm này kia lằng nhằng.

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Nhà cháu không phải Play Giân, không phải Pro mà mục đích chỉ Chơi là chính, muốn có cái để ghi lại những khoảnh khắc không đâu vào đâu, hiii, Cháu định mua cái máy Vừa Quay, vừa Chụp được được một chút với nguồn kinh phí như trên! Nhờ các cụ và Cụ Vú Nhật tư vấn giúp cháu nên dùng loại gì? cháu nghe nói có loại ghi trực tiếp ra đĩa DVD thì có ổn không các cụ? (b)(b)(b)(b)(b)(b)
con này được chứ cụ
http://audiohoanghai.com/?a=PD&hdn_product_id=1396

dbp

Xe tải
Nên mua thằng Nikon D90 và ống 18-105mm VR bác ạ.
Khoản ảnh ọt thì OK rồi.
Khoản phim thì 720p là được, không cần 1080p đâu. Đã thế bác lại có khả năng dùng các loại lens khác nhau cho nên hơn đứt máy quay thông thường.

raklei

Xe điện
Kiểu gì cũng phải ghi ra đĩa để lưu chứ không để lâu trong thẻ nhớ hay ổ cứng được. Cụ mua cái ghi ra DVD cho nhanh. Mấy cái kia mất thời gian lắm, máy quay e để cả năm nay ko dám động vào vì ngại copy+ burn ra DVD.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Theo ngu ý của em thì không nên chơi máy quay, quay về rồi chả bao giờ xem đâu, tốn đĩa lắm. $1,000 làm con máy ảnh thì ổn roài.

dbp

Xe tải
Theo ngu ý của em thì không nên chơi máy quay, quay về rồi chả bao giờ xem đâu, tốn đĩa lắm. $1,000 làm con máy ảnh thì ổn roài.
Cái máy quay nhà em mua về sau 3 năm dùng khoảng 3 lần, em tống đi rồi.
Giờ chỉ quay bằng máy ảnh lúc cần. Chính vì dùng máy ảnh cho nên số lần quay nhiều hẳn lên.
Hiện giờ ở tầm $1000 thì D90 là lý tưởng cho những người muốn cả 2 tính năng.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
cụ nên thêm vài trăm là 1 bộ D cho lành
mua máy quay DVD bất tiện là khó EDIT với ng không chuyên dung lượng quá ít phải thay đĩa nhiều ( loạn)
mua máy HDD bất tiện là dễ teo ( nếu đánh rơi ) và hơi tón PIN .để EDIT thành DVD hoạc film HD dễ ẹc .
máy quay thì có bất tiện là vào ánh sáng yếu rất xấu hình .
Túm lại là nên chén máy ảnh sẽ hay hơn
Tuy nhiên lưu ý là máy ảnh mà tích ợp máy quay thì chả ra gì mấy ( phù phiếm ) cụ nếu amtuer về máy ảnh máy quay thì cũng nên dẹp
tốt nhất là mua cái máy ảnh và ống kính xịn 1 tý sẽ hay hơn mua máy quay phim

sv_ngheo

Xe điện
Em toàn dùng ké cái máy quay của cơ quan, dựng ối phóng sự hay ho phết. Dùng mấy phần mềm làm phin pro dựng theo kiểu timeline ổn cực, lại dễ sử dụng.

Nói chung là có thì vẫn ngon hơn, thi thoảng thu hình thu hài, ổn phết đấy ạ.

Cụ chủ thớt cẩn thận ăn phải nho xanh nhá :21::21::21:

apolo

Xe tải
hee, nhà cháu không thix chụp hình mấy mà chủ yếu là muốn kiếm cái máy quay để thỉnh thoảng nghịch ngợm thôi, hiii, Cháu đã ngắm cái 12E của Sony, cái này có thêm chức năng Chup 10.2 cháu thấy cũng ổn, hiii, theo các cụ thì có nên Quất lâm con này không? Vấn đề sao lưu chuyển đổi film thì không ngại là mấy, Nhà cháu cố gắng chắc cũng được:21::21::21::21:

sv_ngheo

Xe điện
Em mách cụ cái này nhé, tin hay không thì tùy cụ, nhưng mà căn cứ trên thực tế em khuyên cụ nên chọn Panasonic.

Hai đại gia sx máy quay dòng phổ thông là Sony và Pana luôn so kè nhau, chất lượng thì chỉ ngang ngang nhau thôi, nhưng Sony bao giờ cũng cao giá hơn, nhiều dòng thương mại ở nhiều mức khác nhau. Cùng mức tiền nhưng Pana bao giờ cũng công nghệ vượt trội hơn so với Sony.

Cơ quan em dùng cái 805E của Sony thấy cũng rất bình thường vì chỉ có 1CCD, nhưng mấy dòng GS của Pana giá cũng tầm đấy thì khác hẳn, 3CCD màu đẹp vãi luôn.

Cụ nên hướng sự chú ý sang Pana, các dòng có 3CCD, em đọc reviews và so sánh nhiều rồi, tin hay ko là tùy cụ !

Chúc cụ có máy ngon mà dùng, đỡ phải đẽo cày, ăn nho xanh nhiều :21:

tranquay

Xe buýt
....Cùng mức tiền nhưng Pana bao giờ cũng công nghệ vượt trội hơn so với Sony.
.....Cụ nên hướng sự chú ý sang Pana, các dòng có 3CCD, em đọc reviews và so sánh nhiều rồi, tin hay ko là tùy cụ ! ....
E ko đồng tình quan điểm này, cái gọi là vượt trội về công nghệ của Pana thực ra chỉ là cách quảng cáo, chứ cùng công nghệ CCD nhưng Sony hơn hẳn về chất lượng hình ảnh, nhắc đến máy quay thì người ta luôn phải nói tới Sony (cũng như máy ảnh thì phải nói đến Canon), đặc biệt Sony nổi tiếng với dòng máy quay chuyên nghiệp mà đứng đầu là Betacam

sv_ngheo

Xe điện
E ko đồng tình quan điểm này, cái gọi là vượt trội về công nghệ của Pana thực ra chỉ là cách quảng cáo, chứ cùng công nghệ CCD nhưng Sony hơn hẳn về chất lượng hình ảnh, nhắc đến máy quay thì người ta luôn phải nói tới Sony (cũng như máy ảnh thì phải nói đến Canon), đặc biệt Sony nổi tiếng với dòng máy quay chuyên nghiệp mà đứng đầu là Betacam

Đọc kỹ giùm em rồi hãy comment nhé :21:

Hai đại gia sx máy quay dòng phổ thông là Sony và Pana luôn so kè nhau, chất lượng thì chỉ ngang ngang nhau thôi, nhưng Sony bao giờ cũng cao giá hơn, nhiều dòng thương mại ở nhiều mức khác nhau. Cùng mức tiền nhưng Pana bao giờ cũng công nghệ vượt trội hơn so với Sony.

tranquay

Xe buýt
Có chữ "đặc biệt" mà bác, chỉ là điểm nhấn thôi, nhưng e cũng tin là nó áp dụng 1 số công nghệ của máy chuyên nghiệp cho máy phổ thông nên máy phổ thông mới nổi thế.
E nghĩ máy quay Sony luôn là số 1, tất nhiên mỗi ng một cảm nhận nhưng Google cho thấy Sony vẫn đc đánh giá với tỷ lệ cao nhất.
Bản thân e đã dùng cả 2 loại máy Sony và Pana, chẳng rút ra được bất kỳ sự so sánh nào đc vì 2 máy cách đời nhau những 5 năm, nhưng e thấy Sony luôn có phần mềm tiện ích hơn. Hiện tại Sony có quả máy quay chụp ảnh tĩnh 10,2 Mega, trogn khi Pana xịn nhất là 2.0

Vietkid

Xe điện
Em đồng ý với cụ Sv_ngheo, em đã dùng cả hai thằng, Sony đời ơ kìa dùng băng Hi-8, Pana dùng HDD, thấy tiện cho người dùng no 2tek như em.
Ngày xưa em sắm dàn máy tính ngon để burn từ băng Hi-8 ra đĩa, mất gấp đôi thời gian thực để burn, mất thời gian thế là em bỏ.

sv_ngheo

Xe điện
Tiền chi cho duy trì và quảng bá thương hiệu Sony tốn kém gấp nhiều lần cho thương hiệu Panasonic (mà thực chất là Matsushi.ta).

Về chất lượng máy thì các hãng điện tử của Nhựt cũng xêm xêm một chín một mười, tuy rằng riêng ông Sony chi rất rất nhiều xiền cho việc nghiên cứu cập nhật công nghệ mới lên các sản phẩm điện tử của mình.

Toàn bộ các chi phí nói trên đều nằm ở sự chênh lệch giá cao ngất ngư ở các thiết bị điện tử của Sony so với các hãng khác. Nên nếu bác chỉ là người sử dụng, cần một sự tiện dụng và không coi công nghệ xịn nhất là yêu cầu tiên quyết thì Panasonic là cực cực đủ, ngon, bổ mà giá lại hợp lý.

Bác nào dùng thử máy quay GS400 hay GS500 của Panasonic rồi chuyển sang dùng thử mấy cái camcorder DVD 805E hoặc 905E xem cùng tầm tiền thì cái nào ngon hơn hẳn, đỉnh hơn hẳn.

Mr ken79

Đi bộ
e thì nghĩ khác,bác nên dùng sony Sr12E,hình đẹp vãi,độ căng mịn và đẹp lộng lẫy,e dùng con này rất hài lòng,trước khi mua e cũng đã sục sạo tất cả các forum và nhờ bạn bè sống ở nước ngoài tìm hiểu giùm,thấy ở đâu cũng vote cho 10/10 cả,và thật sự thì ko thể chê vào đâu được,chưa kể là nói về đẳng cấp,và là máy quay đầu tiên đc quay trên đỉnh everet,tuy nhiên giá hơi cao nhưng tiền nào của nấy,chúc bác sớm chọn đc máy như ý