[Vì cộng đồng] Với ông chiến tranh chưa bao giờ kết thúc!

Trạng thái
Thớt đang đóng

khongthuphi

Xe điện
Vodka cụ chủ. Mấy hôm hóng cùng cụ chủ, em thật sự xúc động về trường hợp của cụ Mười qua suy nghĩ và hành động của cụ chủ, trong thời buổi quá nhiều những nhiễu nhương vẫn có những tấm lòng như cụ chủ. Dù cho gặp nhiều khó khăn trong quá trình triển khai tìm lại và ghi nhận công lao của cụ Mười, xin chúc cụ chủ vững tâm và tỉnh táo để vượt qua những chông gai này, ofer luôn đồng hành cùng cụ. Mong rằng cụ chủ nên tận dụng và huy động sức mạnh của cộng đồng mạng để tạo được sự đồng tình ủng hộ lớn hơn, đồng thời như một cụ trên này nói: phải để cho các LĐ ở các cơ quan công quyền thấy rõ tầm quan trọng trong việc quan hệ đối ngoại và chính sách xã hội.
Xin chúc cụ sức khỏe, hạnh phúc và hoàn thành được tâm nguyện của mình.
Trân trọng
Cảm ơn cụ, đúng như cụ đã nói, em cũng rất đơn độc trong hành trình này. OF là nơi duy nhất em chia sẻ chuyện này và cũng là nơi duy nhất em được sự động viên tích cực nhất!

BG25

Xe điện
Cũng có nhiều cụ nhắn tin hỏi em, nhưng nói thật với cụ! Em éo phải xin phép ông nào cả (suỵt!). Chuyện em kể là chuyện thật, việc em làm là việc thật, không mưu lợi, không thủ đoạn, em ghi âm, chụp ảnh, quay phim đầy đủ. Gặp các ông ấy em cũng nói thẳng luôn, có ai thắc mắc thì em cho đối chất!
Trong tuần tới nếu không có động thái gì cho ông Mười là em xộc vào gặp Bí thư Tỉnh ủy và Chủ tịch tỉnh luôn để xem các vị ấy giải quyết thế nào.
Bức xúc lắm cụ ạ!

Đối với công bộc cũng cương quyết nhưng khôn khéo cụ ạ, đội ý nhiều lý do hợp lý lắm.

Hai bố họ hứa kia thực sự nản, người thật việc thật mà còn như thế thì không hiểu các bố ăn lương làm gì nữa, hay là xui cụ Mười bán cái xe đạp bỏ phong bì cho thủ tục nó nhanh:(

khongthuphi

Xe điện
em vẫn hóng thớt này...cứ tưởng gặp đc người quen rồi cụ mười sẽ nhanh chóng lấy lại được danh tính thật sự của mình...
Đáng tiếc là cụ chủ vẫn gặp các con ma nhà họ Hứa...
Kể mà cụ nào bên báo chí cho lên báo thì chắc nhanh hơn
Nhà báo lên gặp em, rồi cũng đi gặp lãnh đạo các cấp nhưng các nơi nhà báo đến đều từ chối gặp vì ...bận công tác!
Cứ vừa đến cổng là bảo vệ chặn lại bảo ngồi chờ lên xin phép lãnh đạo, một lúc quay ra bảo: Lãnh đạo bảo hôm nay bận không tiếp nhà báo được!!!
(Nói thật, Lãnh đạo giờ dị ứng với lều báo lắm rồi)
Lúc nào em hoàn chỉnh được hồ sơ cho ông Mười thì lúc đó em sẽ cung cấp file cho các báo. Để huy động sự giúp sức của Xã hội cụ ạ!

khongthuphi

Xe điện
Đối với công bộc cũng cương quyết nhưng khôn khéo cụ ạ, đội ý nhiều lý do hợp lý lắm.

Hai bố họ hứa kia thực sự nản, người thật việc thật mà còn như thế thì không hiểu các bố ăn lương làm gì nữa, hay là xui cụ Mười bán cái xe đạp bỏ phong bì cho thủ tục nó nhanh:(
Hì hì, tội nhất là ông Mười chiều nay cứ ngồi nhà chờ các quan đến thăm cụ ạ!

huyhai

Xe buýt
Bức xúc với cách hành xử của lũ họ hứa quá. Cố gắng lên cụ chủ, chờ tin thành công từ cự.

Chỉnh sửa cuối:

Picnic

Xe tải
Kụ thật tốt, chúc kụ luôn khỏe mạnh, hạnh phúc, nhiều tiền để có thể giúp những người như ông Mười.

(em vote kụ là người của OF năm 2014 đó, mấy kụ chém gió thành bão như lão 3C, Lầm, em gạch tên từ khi biết thớt này của kụ).

MinhHang0410

Xe buýt
Chúc cho ngày mai của cụ chủ và ông Mười sẽ thật tốt đẹp

NV318

Xe tăng
Tự dưng em nhớ mấy câu thơ:

Đá mòn dưới suối
Sỏi mòn dưới chân
Xin người đừng nhắc
Phương trời cố nhân.

Phương với Phượng đang buồn lắm nhỉ. Đối mặt với quá khứ đau buồn là một thử thách lớn, cũng dễ thông cảm. Nhưng dù gì đi nữa Phương với Phượng cũng nên theo dõi sát thông tin về ông cụ nhé.

Người già như chuối chín cây, sợ rằng đến lúc muốn gọi tiếng Cha ơi mà muộn mất thì day dứt lắm.

Mong mỏi cái kết có hậu cho câu chuyện cổ tích này.

Chỉnh sửa cuối:

pain

Xe ba gác
Cũng có nhiều cụ nhắn tin hỏi em, nhưng nói thật với cụ! Em éo phải xin phép ông nào cả (suỵt!). Chuyện em kể là chuyện thật, việc em làm là việc thật, không mưu lợi, không thủ đoạn, em ghi âm, chụp ảnh, quay phim đầy đủ. Gặp các ông ấy em cũng nói thẳng luôn, có ai thắc mắc thì em cho đối chất!
Trong tuần tới nếu không có động thái gì cho ông Mười là em xộc vào gặp Bí thư Tỉnh ủy và Chủ tịch tỉnh luôn để xem các vị ấy giải quyết thế nào.
Bức xúc lắm cụ ạ!
Hehe, cụ bình tĩnh nào. Những lúc thế này rất cần những phản biện lạnh lùng vì đơn giản sẽ không có chỗ cho bất kỳ một sai sót nào dù nhỏ. Em cũng lờ mờ đoán được ý đồ khi cụ chụp ảnh, ghi âm...nhưng để chắc chắn nên em gạch đá cụ phát cho tỉnh táo.

Biết cụ rất nghề nhưng vẫn than gia một ý, cho dù hơi thừa : Trái tim nóng nhưng cái đầu lạnh!

Lên đi, cụ chủ!

betron

Xe máy
nói trung trên đất nước hình chứ S còn có rất nhiều những mảnh đời bất hạnh của những cựu chiến binh già

pain

Xe ba gác
nói trung trên đất nước hình chứ S còn có rất nhiều những mảnh đời bất hạnh của những cựu chiến binh già
Cụ sao thế? À, em hiểu rồi...sắp 100 bài:))

calibrationwater

Xe điện
Bức xúc lắm cụ ạ!
Càng đọc càng thấy người như cụ là quá hiếm !

Nếu là em em hèn lắm chỉ ủng hộ cụ một chút rồi lại tất bật với cơm áo gạo tiền ....cụ hi sinh thời gian công sức cho một việc rất đáng trân trọng !

tuangiangqbth

Xe tải
sự việc chuyển biến thế nào rồi cụ chủ thớt, em sốt ruột quá

redhair

Xe tải
Hôm nay cuối tuần rồi, liệu các đầy tớ của chúng ta có động đậy gì không nhỉ ?

duyquyeenr

Xe tải
Càng đọc càng thấy người như cụ là quá hiếm !

Nếu là em em hèn lắm chỉ ủng hộ cụ một chút rồi lại tất bật với cơm áo gạo tiền ....cụ hi sinh thời gian công sức cho một việc rất đáng trân trọng !
cụ nói rất đúng. Xã hội bây giờ người như cụ chủ hiếm lắm. Bản thân em cũng tự nhận mình hèn luôn bao nhiêu công sức thời gian bỏ ra em không kham nổi. đúng là khâm phục cụ chủ. chúc cụ sớm thành công vụ ông Mười

N68

Xe điện
Nhưng em vẫn đi tìm tung tích bà và 2 đứa con!
Bà rời Tây ninh đã 30 năm rồi, từ ngày mà đứa con gái út mới chừng 2-3 tuổi. Ông cho em biết: Bà tên là Phan Thị H, đứa con trai lớn (đã mất) tên Trương Thanh Tuấn, 2 đứa con gái sau tên Trương Hồng Phượng và Trương Hồng Phương. Bây giờ chúng nó trên dưới 30 tuổi, bà về tpHCM và ở gần Bến xe An sương.
Với thông tin đó em làm một cuộc truy tìm và sau 10 ngày đã có kết quả!
Ban đầu em nhờ bạn bè của ông nhưng họ cũng không biết. Em tìm đến Hội CCB TpHCM xin tra danh sách hội viên CCB các quận loanh quanh bến xe An Sương (Hóc môn, Quận 12, Quận Gò vấp, quận Tân Bình) rà soát hơn 130 ngàn hội viên. Thấy khó khăn quá em xin số điện thoại của Chủ tịch Hội CCB các Quận trên nhờ giúp đỡ, rồi từ các sđt đó em xin số Đt của hơn 30 Chủ tịch hội CCB các Phường. Không phụ công em, sáng nay em đã nhận được phản hồi và em có trong tay sđt của bà Phan Thị H.
Suy nghĩ tìm cách tiếp cận bà sao đây cho hợp lý? Không khéo bà biết chuyện ông Mười bà lại cúp máy thì coi như thua!
Em thật sự xúc động khi đọc lại thêm lần nữa những việc bác đang làm.
Tgian, tâm huyết, công sức, sự nhiệt tình... của cụ đang dần làm sáng lại một thân phận bị lãng quên sau chiến tranh, sau rất nhiều những thăng trầm của cuộc sống.

Hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với cụ Mười.

Viết riêng cho Phượng:

Tận đáy lòng mình anh xin lỗi em! Đã 30 năm qua mẹ em, em gái em và em đã phải khó khăn lắm mới vượt qua được sự đổ vỡ hạnh phúc và cũng rất khó khăn mới quên đi quá khứ đau buồn để sống bình yên như hôm nay. Nhưng anh đã xới lại nỗi đau đó, nỗi đau mà bất kỳ ai cũng không muốn!
Như anh đã nói với em qua điện thoại, em và Phương hãy suy nghĩ thật kỹ đi, nhưng đừng để mẹ biết! Những gì em biết về ba như vậy là không đúng đâu! Ba em đáng được trân trọng, em không gặp ba cũng được nhưng em nên biết thêm về ba, điều đó anh sẽ giúp em!
Anh biết từ sáng đến giờ lòng em đang dậy sóng, dằn vặt và chắc chắn em cũng sẽ đọc forum này! Quá khứ là bất biến em ạ, mình muốn thay đổi cũng không được nhưng tương lai thì mình có thể điều chỉnh. Hãy suy nghĩ thật kỹ và có quyết định đúng đắn em nhé!
Em cũng nghĩ như bác. Không ai chọn cửa để sinh ra, cũng không có ai được lựa chọn mẹ cha mình.

Cha mẹ mình có thể có những sai lầm, có thể có những đối xử không ổn trong quá khứ, có thể đã không quan tâm chăm sóc đến sự trưởng thành của mình... nhưng cuộc đời con người là hữu hạn. Cũng sẽ đến lúc cha mẹ mình già yếu và chắc chắn họ cũng trăn trở về những việc làm sai của mình (nếu có) - đặc biệt là với con cái.

Hãy nhận ngay đoá hồng đỏ cài lên ngực thay vì bông hồng trắng đẫm nước mắt của những người con đã mất cha/mẹ.

VNM

Xe điện
Câu chuyện của cụ chủ cuốn hút, có tính nhân văn!

MinhHang0410

Xe buýt
Không ai chọn cửa để sinh ra, cũng không có ai được lựa chọn mẹ cha mình.

Cha mẹ mình có thể có những sai lầm, có thể có những đối xử không ổn trong quá khứ, có thể đã không quan tâm chăm sóc đến sự trưởng thành của mình... nhưng cuộc đời con người là hữu hạn. Cũng sẽ đến lúc cha mẹ mình già yếu và chắc chắn họ cũng trăn trở về những việc làm sai của mình (nếu có) - đặc biệt là với con cái.
Hãy nhận ngay đoá hồng đỏ cài lên ngực thay vì bông hồng trắng đẫm nước mắt của những người con đã mất cha/mẹ.
Rất tâm đắc với câu này của bác. hi vọng chị Phương đọc được những dòng này để có một quyết định thật sáng suốt. " Không ai chọn cửa để sinh ra, cũng không có ai được lựa chọn mẹ cha mình... Hãy nhận ngay đoá hồng đỏ cài lên ngực thay vì bông hồng trắng đẫm nước mắt của những người con đã mất cha/mẹ."

whitehorsena

Xe hơi
Cảm phục những người như cụ. Còn mấy lão công bộc kia thì nói thật chỉ ngồi lo kiếm chác thoii cụ ơi. Theo em tới giờ bắt đầu dùng lều báo được rồi ạ. He he em chơi với mấy đồng chí trung ương Hctd nên sau khi đọc có bức xúc bơm đểu tụi kia về vụ bác trung cai su rùi. Có gì cị thông cảm nha

Trạng thái
Thớt đang đóng