Vòng Cung Đông tây Bắc

Siva

Đi bộ
Các bác cho e hỏi, e ở miền Nam, miền Bắc e cũng đã đi vài lân, Quãng Bình, HP, Thái Nguyên, Quãng Ninh, Lào Cai, Sapa... em đang mơ 1 chuyến vòng cung Đông Tây Bắc.. e thật sư mê khung cảnh miền Bắc, Tháng 7 này em có thể được rảnh 20 ngày, nên dự định khởi hành ,nhưng thật sư chưa có 1 chút kinh nghiệm gi. có vài điều mong thỉnh giáo các bác:
1: nếu làm 1 vòng cung như thế, thì cung đường nào là thích hợp nhất ( em khởi hành từ HN) đi được càng nhiều nơi càng tốt :D
2: nếu đi tháng 7 (mùa mưa :'( ) có thật sự trở ngải, và đường xá như thế nao?
3: Ở HN có nơi nào dám cho thuê xe đi như thế không, cũng như giá cả (em không cần xe xịn, quan trọng là lỳ đòn, ăn ít xăng và không hỏng vật)
4: sau cùng là xin các bác truyền đạt cho em những kinh nghiệm, những chú ý, ăn uống, nghĩ ngơi, xxx và..v..v...
Kính

Mục 3. Nếu bác là con gái em xung phong chở bác đi chơi free , bác là con trai thì em cho bác thuê xe em ( đắt cắt cổ ) :)) :)) :)) j/k

Trên OF có bác Nakio, Blacklac, Langdu, Camel và một số bác khác rất rành về Tây và Đông bắc, bác chờ tí nhá. Hoặc bác vào mục " Câu chuyện về các chuyến đi " xem trước các thread về Tây - Đông bắc.

Siva

Đi bộ
Up up 1 phát nào...
Không bác nào giúp em sao?!?!:s

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
co lẽ bác đi từ Hà Nội đến Tây Bắc trước, có nghĩa là từ trái sang phải trên bản đồ. đường xa nên tiện đâu bác nghỉ đấy. Bác chuẩn bị sẵn 1 cái xiẻng cỡ nhỏ thôi để chẳng may đi vào đường sụt lún, bác tự xoay sở được. Nếu bác có đủ thời gian thì chạy đến tận thác Bản Giốc ở Cao Bằng, rồi hồ Ba Bể và cuối cùng là Hà Nội:)

Siva nói:
Các bác cho e hỏi, e ở miền Nam, miền Bắc e cũng đã đi vài lân, Quãng Bình, HP, Thái Nguyên, Quãng Ninh, Lào Cai, Sapa... em đang mơ 1 chuyến vòng cung Đông Tây Bắc.. e thật sư mê khung cảnh miền Bắc, Tháng 7 này em có thể được rảnh 20 ngày, nên dự định khởi hành ,nhưng thật sư chưa có 1 chút kinh nghiệm gi. có vài điều mong thỉnh giáo các bác:
1: nếu làm 1 vòng cung như thế, thì cung đường nào là thích hợp nhất ( em khởi hành từ HN) đi được càng nhiều nơi càng tốt :D
2: nếu đi tháng 7 (mùa mưa :'( ) có thật sự trở ngải, và đường xá như thế nao?
3: Ở HN có nơi nào dám cho thuê xe đi như thế không, cũng như giá cả (em không cần xe xịn, quan trọng là lỳ đòn, ăn ít xăng và không hỏng vật)
4: sau cùng là xin các bác truyền đạt cho em những kinh nghiệm, những chú ý, ăn uống, nghĩ ngơi, xxx và..v..v...
Kính

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
bác thuê được quả Mekong 4x4 hoặc vitara 1.6 là ngon rồi. Thời tiết thì thật khó đoán trước bác ạ vì từ vài năm nay, thời tiết nhiều khi thất thường. bác quyết đi thì đi bằng được bác ạ , chạy đường rừng rú, lội sông suối cũng là thú vui bác ạ. Bác cứ chuẩn bị sẵn đồ ăn ít nhất cho 1 bữa trong xe đề phòng lúc có vấn đề trên đường.

Siva

Đi bộ
Cám ơn Leica thật nhiều, đông sang tây hay từ tây sang đông với em đều ok, miễn sao là tiện... nếu em đi theo cung đường này các bác thấy sao ạ :
Hà Nội ==>Hoà Bình (đường 6)=> Sơn La (279)=>Điện Biên (12+4D) =>Lai Châu (4D) =>Lào Cai (70+279)=> Bắc Cạn (3)=> Cao Bằng (4A)=> Lạng Sơn.. từ LẠng Sơn đi theo đường nào tới Quãng Ninh ạ? sao đó em về HN
Xin các bác cho e thêm ý kiến và kinh nghiêm..
Chắc các bác đã đọc cái này, không biết đại ca hoangbquang có trong diễn đàng mình không? Thật bái phục
http://www9.ttvnol.com/forum/f_233/843077.ttvn

*** có bác nào ở HN có mekong cho e đăng ký, với giá hữu nghị :P

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
thế bác bỏ qua đoạn Hà Giang à:^)
từ Lạng Sơn bác rẽ đi Tiên Yên là có đường về Quảng Ninh (đường rẽ đi Tiên Yên chính là đoạn nếu rẽ trái thì lên Mẫu Sơn)

Siva nói:
Cám ơn Leica thật nhiều, đông sang tây hay từ tây sang đông với em đều ok, miễn sao là tiện... nếu em đi theo cung đường này các bác thấy sao ạ :
Hà Nội ==>Hoà Bình (đường 6)=> Sơn La (279)=>Điện Biên (12+4D) =>Lai Châu (4D) =>Lào Cai (70+279)=> Bắc Cạn (3)=> Cao Bằng (4A)=> Lạng Sơn.. từ LẠng Sơn đi theo đường nào tới Quãng Ninh ạ? sao đó em về HN
Xin các bác cho e thêm ý kiến và kinh nghiêm..
Chắc các bác đã đọc cái này, không biết đại ca hoangbquang có trong diễn đàng mình không? Thật bái phục
http://www9.ttvnol.com/forum/f_233/843077.ttvn

*** có bác nào ở HN có mekong cho e đăng ký, với giá hữu nghị :P

Siva

Đi bộ
Leica nói:
thế bác bỏ qua đoạn Hà Giang à:^)
từ Lạng Sơn bác rẽ đi Tiên Yên là có đường về Quảng Ninh (đường rẽ đi Tiên Yên chính là đoạn nếu rẽ trái thì lên Mẫu Sơn)

Cám ơn bác Leica đã nhắc nhở, thật ra e vẽ lộ trình bằng cách nhìn bản đồ, xem bản đồ tỉ lệ nhỏ nên không thấy đường 34 từ Hà Giang đi Cao Bằng
Không có bác nào có Mekong cho e thuê ả vậy không biết con CD5 của em có lết nổi không? nếu nổi máu lên em làm phát từ miền Nam ra luôn :D

Nếu chỉ là đi theo như lộ trình bác nói thì CD5 đi ngon bác ạ...

Nếu ko thuê được xe bác vứt nó lên tầu mất mấy triệu cho 1 lần (ra hoặc vào chạy 1 chiều cho nó đỡ chán)

Lộ trình thì ko có gì chia sẻ nhiều, cứ theo bản đồ mà đi , tất cả các đoạn đường gọi là QL thì xe bác đi ngon cả...

Bên box "...Những chuyến đi" có khá nhiều thông tin cho bác đấy, bác xem kỹ là đủ cả.

P/S : Bác đừng Up Up... giống như rao vặt bên này AE dị ứng lắm :)) :))

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
NAKIO nói:
P/S : Bác đừng Up Up... giống như rao vặt bên này AE dị ứng lắm :)) :))
cái này do quen thôi, bên ttvn hay có câu này.
Còn bên OF hay gọi nhau bằng bác, bên tathy thì chửi thoái mái chả sao:s :s :s